พฤษภาคม 17, 2024, 05:14:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: บ๊ายบาย ด้วยใจระทม HDD AAKS 640 GB WD  (อ่าน 3947 ครั้ง)
sexpistols
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

สวัสดีครับ ผมมาใหม่แนะนำด้วยนะครับ

« เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 01:24:03 PM »

แม้ผมจะเจ็บมาเยอะ

แต่ครั้งนี้เจ็บจี๊ด...

HDD 640GB รหัส AAKS ตัวแรง ค่าย WD ที่บากบั่นฟันฝ่านานาเกมกันมา

กลับปลดประจำการตัวเองโดยไม่บอกกล่าวกันล่วงหน้าแม้แต่น้อย

พลังเฮือกสุดท้ายของฮาร์ดดิสก์นั้นคงจะอุทิศใน Crysis 2 ไปแล้ว

แน่นอนว่าเล่นจบแล้วใช้มาอีกวันก็ไม่มีปัญหาอะไร...

แต่พออีกวัน BAD Sector ซะอย่างงั้น

Shit หาย

นอกจากเหล่าสถิืตืการดิฟติ่งซิ่งลงเขา การปลดล็อคชาเลนจ์ของลุงแซมฟิชเชอร์และอื่นๆ

จะมลายวับไปในชั่วข้ามคืน

น้องนางในคอลแลคชั่นอีกคณานับก็โบกมือลากลับญี่ปุ่นบ้านเกิดกันสิ้น T-T

อ๊ากกกกก

ถ้าหาโหลดใหม่ได้ จะไม่ช็อคขนาดนี้เลย
SpecialOne
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 01:32:13 PM »

ขอเสียของ HDD ถ้าตาย ก็ตายหมู
รองประธานAVC รีเทิร์น !!!
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 01:40:27 PM »

วิธีแก้คือต้องสํารองข้อมูลไว้นะจ๊ะ เช่น เครื่องในคอม 1 เทอราไบท์ ก็สํารองข้อมูลไว้ด้วยเอ๊กเทอนัล 1 เทอราไบท์ข้างนอกด้วยเช่นกัน พี่จะทําแบบนี้เสมอจ้า กันไว้ดีกว่าแก้จ้าเผื่อตัวหนึ่งเป็นอะไรไปยังมีอีกตัวคอยสัารองข้อมูลไว้จ้า 
BigCola
เสนาธิการเอวี
*

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 01:47:45 PM »

ของผม Iomega ลูกแรก 500GB จากพันธ์ทิพย์ ครึ่งราคา 1100 บาท
ไม่รู้จะจากไปเมื่อไร ก็เสียวๆอยู่ มีสาวประมาณ 300 ชีวิตถ้าจากไปคงขาดใจเหมือนกันโหลดตั้ง 4 เดือน
ผมเห็นของคุณ พังสงสัยต้องไปซื้อเพิ่มด่วนแล้วล่ะ
astrife
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 02:57:10 PM »

ฟัง แล้ว เครียด เลย

ใช้ ยี่ห้อนี้ อยู่ ด้วย  ต้องซื้อใหม่ เผื่อไว้ แล้ว สิเนี่ย
dekseo
AV Highness Honour

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 04:13:41 PM »

WD กับ SS ผมโดนไปยี่ห้อ WD 2 ลูก SS 1 ลูก ซวยจิง น้องกลับญี่ปุ่นไปเยอะ
ตอนนี้ผมเลี่ยง 2 ยี่ห้อ มาใช้ฮิตาชิ ตอนนี้ ยังแจ่ม แต่ที่ชอบที่สุดก็แมกซ์เตอร์ไม่น่าถูกซื้อไปเลย
แต่ก็ยังมีเอ็กซ์เทอนอล ขายอยู่บ้าง ผมก็ซื้อมาเก็นข้อมูล แต่ภายในใช้ฮตาชิอยู่
แต่ลูกแมกซ์เตอร์ของเก่าที่ใช้มา เกือบ 10 ปียังใช้งานแจ๋วอยู่เลย เสียดายยี่ห้อนี้จริงๆ

สร้างสังคม AVC เป็นสมาชิก VIP ตามกระทู้นี้จ้า

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=78356.0
Haruka
AV Distinctive (VIP)

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 04:42:08 PM »

555+ นางเอกกลับญี่ปุ่นหมด
ไอ้hddฟังเห็นมีคนบอกกู้ได้นี่ครับหรือไง Huh?

I LOVE LIVERPOOL .
Meruto
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 02:20:37 AM »

ผมก็เคยโดนมาครั้งนึง ผมเข้าใจความรู้สึก มันเจ็บใจมากๆ
ผมเข็ดแล้วเลยซื้อ external มาใส่แม่งเลย ทีนี้มีอะไรไม่ค่อยได้ยัดใส่คอมแล้ว เสียวหาย

ไว้อาลัยให้กับ hdd ของคุณ sexpistols ครับ 
VanillaX
AV Responder

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 05:50:01 AM »

ประกันหมดยัง ถ้ายังไปเคลมแล้วบอกกู้ข้่อมูลลงลูกใหม่ให้ด้วยจบ

ถ้าทำเองเป็น

ใช้ Rstudio สิ

ง่ายๆ

จบ

sexpistols

สวัสดีครับ ผมมาใหม่แนะนำด้วยนะครับ

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 09:15:47 AM »

ประกันCom7 อย่างมากก็เปลี่ยนลูกใหม่ให้ครับ
ตอนนี้ถอยฮิตาชิ 2 TB มา เห็นประกันของ Asys มีประกันดีครับ 5 ปี
เปลี่ยนถึงที่ฟรี 1 ครั้ง กู้ข้อมูลฟรี 1 ครั้ง  แต่ผมก็ยังไม่ได้ถามรายละเอียดโดยตรงของประกันนี้นะครับ
ว่ากู้ในระดับไหน

แต่ก็นะ บทจะเสียขึ้นมาก็ไม่มีอาการอะไรเลย ลาไปดื้อๆ

อ่อ ขอเตือนเพื่อนๆ นะครับ
ถ้าเกิด HDD มี BAD ถ้าคิดจะกู้ข้อมูล
กรุณาหลีกเลี่ยงโปรแกรม HDD Regenerator ให้ห่างไว้
เพราะตัวโปรแกรมมันจะทำการจัดเรียงข้อมูล สร้าง คลัสเตอร์ ใหม่มาทับอันที่เสีย
ถ้าทำไปแล้วโอกาสกู้กลับได้ นั้นมีน้อยครับ

ผมพลาดมาแล้ว

ทางที่ดี ถ้าจะกู้ให้ อย่าไปทำอะไรกับ HDD ลูกนั้นเด็ดขาด
แล้วหา Tools พวก recovery data อย่างเดียว อย่าไปหาพวก recovery disk นะครับ

T-T

เสียดายหนู Nao Ayukawa รหัส
szm-005
miad-341
mvfd-001
pgd-157
prmd-019
smow-031
มากๆ ครับหาในบิตไทยไม่เจอเลย
หน้า: [1] 2 พิมพ์