พฤษภาคม 04, 2024, 02:13:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยคับ เกมที่โหลดมามี trojan แถม !!  (อ่าน 3714 ครั้ง)
kym7793
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 04:25:16 AM »

อย่าเพิ่งแตกตื่นครับ

ตัวติดตั้งอัตโนมัติของโปรแกรมบางโปรแกรม หรือไฟล์ประเภท ออโต้รัน

มันมีโครงสร้างแบบเดียวกับ โทรจันครับ พวก แอนตี้ทั้งหลายแหล่ จะมองเห็นและแจ้งเราว่า "คล้ายๆผมจะเจอโทรจันครับ เจ้านาย"

เกม เรปเลย์ ผมเคยลง เคยเล่นเมื่อหลายปีก่อนครับ

เกมค่ายนี้(Illusion) ลงยากพอสมควรครับ ลำพังโหลดมาแต่ตัวเกม แทบจะไม่มีทางลงได้เลยครับ

ต้องหาตัวช่วยต่างๆเสริม นี่อาจเป็นสาเหตุที่ทำให้เครื่องท่านค้าง เพราะมันลงไม่ได้

หรืออาจไม่แมทช์กับวินโดวส์ตัวใหม่ๆ เพราะเกมส์นี้ โคตรเก่าฮะ เกิดหลังวินโดวส์เอ็กซ์พีไม่นานเท่าไหร่

ลองเข้าไปหาทางแก้จากเวบที่โหลดมาดูละกันครับ เท่าที่ผมเคยโหลดเกมส์มืดพวกนี้มา ยังไม่เคยเจอโทรจันเลยนะ โหลดจากเวบนอกนี่แหละครับ

หรือบางที ที่มันค้าง เพราะเราไปสั่งให้แอนตี้มันบล็อค มันเลยกลายเป็น บัค เพราะแอนตี้ มันบล็อคไฟล์พวกนี้ไม่ได้

ลองลงดูใหม่ โดย ปิดเน็ต ปิดแอนตี้ แล้วลงดูครับ

ในตัวเกมส์ ก้อน่าจะมีคู่มือการลงมาให้ด้วยครับ อ่านซักนิด น่าจะช่วยได้ครับ ส่วนมากจะมาเป็นไฟล์ readme.txt เพราะบางเกมส์ มันบอกเลยว่า ต้องปิดเน็ต และ แอนตี้ทุกตัวก่อนลง
rooney482
Avc Lolita Club
AV Responder
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 11:50:15 AM »

งั้นของผม window7 คงเล่นไม่ได้ซินะคับ

ชาวAVCตัวจริงต้องแบ่งปันกันนะคับ
kym7793
*

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 12:05:58 PM »

น่าจะมีวิธีแก้อยู่ครับ สำหรับการลงกับ 7

ลองเซิร์ชหาดูครับ ถามอากู๋เจ้าเก่า

เพราะผมเคยเจอปัญหานี้กับโปรแกรมครับ

คือ โครงสร้างโปรแกรม ลงได้เฉพาะวินโดวส์ 98 แต่พอจับมาลง XP ลงไม่ได้

ก้อถามอากู๋ แล้วเอาวิธีแก้มา แล้วก้อลงได้ ใช้ได้ปกติครับ

สำหรับ 7 วิธีคงไม่ต่างกันเท่าไหร่
rooney482

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 01:47:17 PM »

ลงและเล่นเรียบร้อยแล้วโคตร(notebook)
แต่กระตุกโคตรๆ ทำไงดี

ชาวAVCตัวจริงต้องแบ่งปันกันนะคับ
rooney482

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 08:21:32 PM »

ที่กระตุกเป็นเพราะอะไรเหรอคับ แก้ไขได้มั้ย
ใครพอจะรู้บ้าง

kym7793
*

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 03:17:35 AM »

ลองปรับที่ออพชั่นของเกมดูครับ

ลองดูที่ ระดับความละเอียด (resolution)

ปรับให้มันต่ำๆไว้หน่อยครับ อาจพอช่วยได้ แต่ภาพอาจจะลายๆหน่อย

เกมนี้ ถึงจะเก่า แต่มันก้อ กินทรัพยากรพอสมควร โดยเฉพาะ แรมจอ

โน๊ตบุค ถ้าเป็นจอออนบอร์ด(ไม่มีการ์ดจอ) ก้อมักจะเกิดอาการนี้ครับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์