พฤษภาคม 16, 2024, 11:15:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
โพลล์
คำถาม: ไม่ว่าจะเป็นเวปไทยหรือเวปนอก โหลดเสร็จแล้วช่วยปล่อยต่อกันแค่ไหนกันจ้า
ปล่อยต่อจนครับที่โหลดมา 1.0 เลย - 23 (88.5%)
โหลดเสร็จปล่อยต่อเป็นพิธีเฉยๆสัก 5 - 10 นาที - 2 (7.7%)
โหลดเสร็จตัวใครตัวมันจะปล่อยต่อทําไม - 0 (0%)
แสดงความคิดเห็นเอง - 1 (3.8%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 26

หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ### เชิยพี่ๆน้องๆร่วมโหวต รณรงค์โหลดบิทเสร็จช่วยปล่อยต่อกันแค่ไหน?  (อ่าน 5816 ครั้ง)
รองประธานAVC รีเทิร์น !!!
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 01:05:24 PM »

พี่ๆน้องๆช่วยกันทํากระทุ้โหวต โหลดบิทเสร็จแล้วช่วยปล่อยต่อกันแค่ไหน ของไทยต้องมีค่าเรโชเพื่อป้องกันคนโหลดอย่างเดียวไม่คิดช่วยปล่อยต่อเลย ฝึกนิสัยให้เป็นคนรู้จักการให้และแบ่งปันดี แต่เวปนอกไม่ต้องมีค่าเรโช คราวนี้อยุ่ที่จิตสํานึกของแต่ละคนแล้วว่า โหลดเสร็จแล้วจะช่วยปล่อยต่อแค่ไหน อาจจะคิดว่าเป็นเวปนอกมีคนปล่อยต่อเยอะอยู่แล้วไม่ต้องช่วยปล่อยต่อก้ได้ แต่ถ้าทุกคนคิดแบบเดียวกันอย่างนี้หมดทั่วโลก คงโหลดกันนานไม่ค่อยขึ้นเลย ของพี่ โหลดมาเสร็จก็จะลบไฟลืทิ้งไปเลย เฮ้ยไม่ใช่แล้ว จะช่วยปล่อยต่อไปสัก 1 - 2 ชมจ้า เพื่อให้คนอื่นได้โหลดต่อกันบ้าง เป็นมารยาทที่ดีในการเล่นบิทด้วยจ้า 
JudasPriest01
AV Donator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 01:17:49 PM »

ผมปล่อยต่ออยู่แล้วครับ ช่วยกันๆ ถึงจะโหลดฟรีไม่เสียค่าเรโชก็เถอะ
ถ้าหนังหรือที่เราโหลดเป็นไงก็คอมเม้น บอกคนที่จะโหลดต่อไปด้วย
เพื่อให้สังคมนี้อยู่กันไปเรื่อยๆครับ Smiley

Homo sapiens
AV Devotor (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 06:20:43 PM »

ช่วยๆกันครับ

หากเราปล่อยต่อให้ผู้อื่น คราวหลังผู้อื่นก็จะปล่อยต่อมาให้เราเหมือนกันครับ

ถือว่าเป็นการแบ่งปันครับผม

rafaelo
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

นักสาดน้ำร้อนในตำนาน

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 06:55:06 PM »

ผมปล่อยยาวครับ  ปกติจะเช็คว่าส่งไฟล์ไปเท่าไรแล้ว
สมมติไฟล์ใหญ่ 1 Gb  ผมมองว่าส่งเกิน 5 Gb ได้ก็จะย้ายมาลงฮาร์ดดิสก์อีกตัว

ส่วนหนึ่งที่ผมส่งได้เยอะเพราะค่าอัพโหลดในญี่ปุ่นมันสูงด้วยครับ
ถ้าสมัยอยู่ไทยผมจะปล่อยเป็นวัน ๆ เช่น 3-5 วัน  ถ้าเรื่องไหนเราโหลดช้าโคตร ๆ ก็ปล่อยนานหน่อย  เห็นใจคนโหลดต่อเหมือนกัน
yesdamon
AV Columnist

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 11:19:59 PM »

แล้วแต่อ่ะครับ

ถ้าเรื่องไหนยอดนิยม คนปล่อยเยอะแล้ว เป็นพันๆ พอโหลดเสร็จผมก็ปิดเลย
แต่ถ้าเรื่องไหน คนปล่อยมีแค่2-3คน ผมก็ช่วยปล่อยต่อยาวๆ

แต่นับถือคนที่ปล่อยทุกเรื่องจริงๆ แบบโหลดเสร็จแล้วยังปล่อยต่อเป็นเดือน ไม่เคยลบเรื่องที่โหลดมาเลย สุดยอดจริงๆ 

flavoredd
เสนาธิการเอวี
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 12:18:07 AM »

ตอนเริ่มเล่นบิทยอมรับว่าปล่อยต่ออีกนิดหน่อยอะคับ

แต่ตอนนี้เข้าใจคับว่าคอเดวกันก้อยากดูพอๆกัน อาจไม่นานบางแต่ไม่ลบทิ้งแน่นอนคับ

รองประธานAVC รีเทิร์น !!!

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 09:34:22 AM »

แล้วแต่อ่ะครับ

ถ้าเรื่องไหนยอดนิยม คนปล่อยเยอะแล้ว เป็นพันๆ พอโหลดเสร็จผมก็ปิดเลย
แต่ถ้าเรื่องไหน คนปล่อยมีแค่2-3คน ผมก็ช่วยปล่อยต่อยาวๆ

แต่นับถือคนที่ปล่อยทุกเรื่องจริงๆ แบบโหลดเสร็จแล้วยังปล่อยต่อเป็นเดือน ไม่เคยลบเรื่องที่โหลดมาเลย สุดยอดจริงๆ 

เขาถึงได้บอกว่าคุณค่าของคนอยู่กับสิ่งที่เขาให้ ไม่ใช่ความสามารถในการแสวงหาจ้า 
Tithdasis
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 12:32:17 PM »

ผ ม ป ล่ อ ย ต่ อ ป ร ะ ม า ณ   1   วั น อ่ ะ   เ ปิ ด ทิ้ ง ไ ว้ 
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 02:37:25 PM »

เเล้วเเต่อารมณ์  บางไฟล์ก็ปล่อยเป็นเดือนก็มี   ลืม   Grin Grin  เเต่ผมไม่ได้ปล่อยเต็มเเค่นั้นเอง  เพราะมันจะไปฉุดความเร็วโหลดลง
เเล้วเเต่ความจุฮาร์ดดิสด้วย  ถ้ามันใกล้เต็ม  โอกาสที่ไฟล์จะอยู่นาน ก็น้อย   ผมลบไฟล์ที  ลบเลย ไม่ดูอะไร   ยกเว้นว่าไฟล์มันมีคนเล่นอยู่ไม่ถึง 5 -10 คน ก็ทนๆเก็บไว้  สงสารคนอื่น

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
Harajuku

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 10:57:10 PM »

ผมปล่อยไว้เลยครับ บางครั้งมาดู โอ้ววว ratio 10+ ก็มีนะบางเรื่อง อย่างน้อยๆก็ไห้ได้ 1.0ครับ

เพราะผมคิดว่าบางเรื่องที่เราอยากดู แต่คนปล่อยมีน้อยไช้เวลาเป็นอาทิตย์เลยกว่าจะ100% เลยเข้าใจ

ปล่อยต่อเพราะอาจมีคนอยากดูแบบเราก็ได้

เนต ส่วนของอัปโหลด  ปกติผมก็ไม่ค่อยได้อัปไรอยู่แล้ว ไม่รุจะงกไปทำไม ปล่อยไห้คนอื่นบ้างดีกว่า

สังคมแห่งการแบ่งปัน อิอิ

หน้า: [1] 2 พิมพ์