พฤษภาคม 16, 2024, 07:49:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆน้องๆสาวกเอวีทั้งหลาย ใช้ฮาดดิสญี่ห้ออะไรขนาดเท่าไหร่ในการเก็บหนังเอวีกันจ๊ะ  (อ่าน 6376 ครั้ง)
รองประธานAVC รีเทิร์น !!!
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 06:11:48 AM »

คืองานมิตติ้งเราจะเริ่มต้นเดือนเมษษนี้แล้ว มีสาวกเอวีหลังไมคืมาถามพี่กันมากมายเลย คาดว่าวันนั้นหนังเอวีคงสะพัดเป็นร้อยๆกิกแน่ๆจ้า  เลยอยากทราบว่า ฮาดดิสที่พี่ไน้องๆใช้เก็บข้อมูลหนังเอวีนี่ใช้ญี่ห้อไหนกันบ้าง แล้วขนาดความจุเท่าไหร่กันจ๊ะ ตอนนี้เท่าที่พี่สิบค้นมา มากที่สุด 2 Tb หรือ 2 พันกิีก ของเวสเทินดิจิตอลกับซีเกทนะ ของเวสเทินนี่ขึ้นชื่อเรื่องทนมานมากๆ พี่ไปตั้งกระทุ้ถา่มที่คอมไทย มีคนบอกว่า เอาฮาดดิอส 2 เทอราไบท์ของเวสเทินไปฝากไว้ที่เซิฟเวอโคึโล เปิด 24 ชม นาน 6 เดือนไม่ปิดเลย ตอนนี้ยังสบายๆดีอยุ่เลยจ้า โอเหลือเชื่อเลยอะไรจะทนขนาดนั้น ราคาก้ไม่แพงด้วยแค่ 6 พันกว่าบาท แลกกับขนาดความจุมหาศาลขนาดนี้ เรียกว่าคุ้มค่าคุ้มราคากันเลยทีเีดยว ของซีเกทก้ดีจ้า เรียกว่าเป็นฮาดดิสในฝันของพี่เลย ได้ ฮาดดิสแบบเอีกเทอนัลมาแบ็คอัพข้อมูลสํารองเก็บไว้ด้วยยิ่งแจ่มใหญ่าเลยจ้า
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 11:53:39 AM »

ผมก็เพิ่งถอยเวสเทิร์นมา 1 TB ถูกและดีจริงๆ ขอแนะนำ

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
Ongamo
AV Devotor (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 12:18:44 PM »

ลูกติด เครื่อง WD Green 1.5TB
External Maxtor 750GB USB2.0
WD Green 1TB e-SATA
Seagate 1TB e-SATA

ไอ้ 2ลูกหลังนี่ เร็ว นรกแตกมากๆครับ
โอนไฟล์ 100GB ใช้เวลาราวๆ 26min
ขณะที่ USB2.0  ประมาณ  70min

ทำดีไม่ได้ดี คือ ทำดีไม่มากพอ ตั้งใจทำดีเข้าไว้ แล้ววันนึงจะได้ดีเอง
SkuLLo
AV Distributor
วุฒิสมาชิกเอวี

รณรงค์งดโพสข้อความ "ไร้สาระ" !!

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 12:19:25 PM »

ผมก็เพิ่งไปถอย Ext.Hdd ของAcer 1TB มา3000เหมือนกันครับ

ใช้ได้ดีเหมือนกัน

bankky
AV Distinctive (VIP)
หื่นมีศิลปะ

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 01:17:51 PM »

512 g เองครับพึ่งเริ่มสะสม  Tongue
sexpistols
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

สวัสดีครับ ผมมาใหม่แนะนำด้วยนะครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 01:19:31 PM »

WD Green 1TB only
แรกๆ ผมเล่นซีเกต หลังจากเจอล็อตเจ้าปัญหา
ที่มันล็อคตัวเองไปนั่น
ผมก็ลาขาดจากประตูทะเลทันที -*- เป็นพร้อมๆ กัน สามลูก
เลวมากกกก
หนังกว่า 500 GB หายแว๊บ T-T
เศร้ามาจนถึงทุกวันนี้ฮะ
lucho002
AV Distributor

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 06:54:40 PM »

ขอบพระคุณครับ    ต้องลองหามาใช้บ้างซะแล้ว
Jojoe
AV Donator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 10:52:41 PM »

ประทานโทษ ขอถามเป็นความรู้เพิ่มเติมครับ ว่าฮาร์ดดิสก์ที่พูดถึงนี้ เป็น External HD ที่ซื้อมาเสียบเพิ่มได้เลยโดยไม่ต้องเปิดเครื่องคอมออกมาเพื่อใส่ข้างใน หรือเปล่าครับผม
tor_ture
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 11:02:34 PM »

western digital ดีสุดหรอคับ เเล้วมันดีกว่ายังงัยมั่ง ผมจะได้ซื้อมั่ง ขอรายละเอียดหน่อยน้าคับ

ซีรีย์เกาหลี หนังเกาหลี

ริซาโกะ ซูงายะ เเม่เเมวเหมียวเซ๊กซี่จั๊กกะจี้หัวใจ อิ๊วววว
Maniac
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

AV addicted

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 02:03:11 AM »

ประทานโทษ ขอถามเป็นความรู้เพิ่มเติมครับ ว่าฮาร์ดดิสก์ที่พูดถึงนี้ เป็น External HD ที่ซื้อมาเสียบเพิ่มได้เลยโดยไม่ต้องเปิดเครื่องคอมออกมาเพื่อใส่ข้างใน หรือเปล่าครับผม

หมายถึงทั้งคู่แหละครับ เพราะว่า
External Harddisk = Harddisk ธรรมดา + Box
ถ้าไปซื้อของมียี่ห้อเขาก็จะให้มาเป็น ext hdd เลย เสียบปุ๊บติดปั๊บ

หรือจะไปซื้อสดๆ เป็นลูกๆ แล้วซื้อกล่องแยกมาใส่เองก็ได้ครับ ประกันไม่ขาดแต่อย่างใด
หรือใช้ dock แล้วเอา hdd มาเสียบก็ได้นะท่าน ผมก็ใช้อยู่

western digital ดีสุดหรอคับ เเล้วมันดีกว่ายังงัยมั่ง ผมจะได้ซื้อมั่ง ขอรายละเอียดหน่อยน้าคับ

ยี่ห้อใดดีที่สุด ท่านต้องลองเองจ้า บางคนก็ว่าประตูทะเล บางคนก็ว่าwd บางคนก็หันไปเล่นยี่ห้ออื่นๆแล้ว
เรียนตามตรงว่าเป็นความคิดเห็นส่วนบุคลครับ บางคนโชคไม่ดีไปเจอตัวที่มันแย่ ก็เลยไม่ชอบบางยี่ห้อครับ

แต่ผมใช้ green wd นะ ถูกดีครับ ได้ตัว 1tb มา สองพันหก คามเร็วพอใช้ได้
ถ้าอยากแรงกว่า ก็จัดตัว blue ไปเลยครับ ส่วนตัว black นี่แรงสุด พวกทำ server หรือพวก gamers ใช้กันเยอะ
หน้า: [1] 2 พิมพ์