พฤษภาคม 16, 2024, 09:03:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ex hd อ่านข้อมูลช้ามาก  (อ่าน 2385 ครั้ง)
shared
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 08:45:51 PM »

ใครเคยเป็นบ้างครับ สาเหตุมันเกิดจากอะไร
เปิดไฟล์วิดิโอในนั้นไม่ได้เลย โหลดนานมาก
จะก๊อปไฟล์ออกมาก็ช้ามาก วิ่งแค่ 100kb/s

ว่าจะลองเปลี่ยนฟอแมตดู ตอนนี้เป็น hfs
ใครรู้บอกทีนะครับ เผื่อมีทางอื่นที่ไม่ต้องเปลี่ยนฟอแมต เสียดายหนังข้างใน 

Cry Cry Cry

Lumia
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 10:55:57 PM »

ใครเคยเป็นบ้างครับ สาเหตุมันเกิดจากอะไร
เปิดไฟล์วิดิโอในนั้นไม่ได้เลย โหลดนานมาก
จะก๊อปไฟล์ออกมาก็ช้ามาก วิ่งแค่ 100kb/s

ว่าจะลองเปลี่ยนฟอแมตดู ตอนนี้เป็น hfs
ใครรู้บอกทีนะครับ เผื่อมีทางอื่นที่ไม่ต้องเปลี่ยนฟอแมต เสียดายหนังข้างใน 

Cry Cry Cry
มีสองอย่างคือ
1. ตอนก๊อป file มาลง ไม่สมบูรณ์
2. น่าจะโดนไวรัส ที่ Hdd นะครับ
ลองแสกนดู ไม่หาย ก็ลองไปเสียบเครื่องอื่นเปิดดู
shared
*

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 11:41:17 PM »

Cry Cry Cry
มีสองอย่างคือ
1. ตอนก๊อป file มาลง ไม่สมบูรณ์
2. น่าจะโดนไวรัส ที่ Hdd นะครับ
ลองแสกนดู ไม่หาย ก็ลองไปเสียบเครื่องอื่นเปิดดู

ไม่น่าใช่ข้อแรกนะครับเพราะเป็นทุกไฟล์เลย แล้วก็เพิ่งเป็นเมื่อสัปดาที่แล้วนี้เอง
ข้อสองก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน ผมใช้ mac เดี๋ยวผมลองดูผลยังไงเดี๋ยวมาบอกอีกทีครับ

เศร้า  Cry

ahhhhhhhh
AV Dedicator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 03:34:38 AM »

ex HDD ของผมก็เคยเป็นครับ อาการเหมือนใกล้จะพังแล้ว
backup อะไรออกมาได้ก็ให้รีบทำเลยครับ
neverdire
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 05:21:18 AM »

ถ้าผ่านสาย usb มันไม่แรงเท่า สาย sata หอรก Grin
avmac
AV Dedicator (VIP)
ปลิงกิติมศักดิ์

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 05:47:32 PM »

อาการคล้ายๆ ตัวเก่าของผมครับ ใช้แม็คเหมือนกัน
ก๊อปงานเข้าแทบไม่กระดิกเลยครับ แต่เอางานออกมาปกติดี
ผมลองฟอร์แมตใหม่ก็ไม่หาย เลยตัดใจเปลี่ยนตัวใหม่ดีกว่า
รีบ Back up ข้อมูลออกมาก่อนดีกว่าครับ อาการไม่น่าไว้ใจ
กลัวมันขาดใจตายไปแบบไม่ทันตั้งตัว 
shared
*

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2014, 08:24:48 AM »

อาการคล้ายๆ ตัวเก่าของผมครับ ใช้แม็คเหมือนกัน
ก๊อปงานเข้าแทบไม่กระดิกเลยครับ แต่เอางานออกมาปกติดี
ผมลองฟอร์แมตใหม่ก็ไม่หาย เลยตัดใจเปลี่ยนตัวใหม่ดีกว่า
รีบ Back up ข้อมูลออกมาก่อนดีกว่าครับ อาการไม่น่าไว้ใจ
กลัวมันขาดใจตายไปแบบไม่ทันตั้งตัว 

ปัญหาคือมันเป็นทั้งตอนเอาเข้าและเอาออกเลยนี่สิครับ

Mae Ai
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

ความต้องการทางแพทย์สูง

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2014, 07:49:20 PM »

-HDD น่าจะไปแล้วครับ

-ของผม EX HDD  WD 3.5  2ลุก 4TB ทั้งที่ใช้โคตรถนอมเลย

-อาการเหมือนเจ้าของกระทู้เลย  เข้าไดร์ และ copy ไฟล์ ได้ช้ามากๆ  สุดท้ายเข้าไดร์ไม่ได้

-หนังที่เสียตังค์ซื้อพรี่เมี่ยมมา 2-3 ปี ไปหมด เจ็ดปวดมาก เครมได้ของใหม่มา 2 ลูก

ทุกวันนี้ใช้ HDD เสียบกับ docking เอาเป็นหลัก  รวมทั้งเก็บในเครื่อง pc  ไม่เคยเสียอีกเลย

ลาขาด EX HDD

หน้า: [1] พิมพ์