พฤษภาคม 17, 2024, 05:55:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: .  (อ่าน 17320 ครั้ง)
Hiryo
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

.
« เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2021, 11:36:05 PM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2024, 12:40:04 PM โดย Hiryo » บันทึกการเข้า
kingz9

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2021, 06:53:45 AM »

แค่มาดูตัวอย่างก็ อือหือออแล้วครับส่วนที่ท่านถามรอผู้รู้มาตอบละกันครับ  Smiley

รับงานแปลหนัง AV สนใจทักส่วนตัวมาถามรหัส+ราคาก่อนได้

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=226970.0
titans
รับแปลซับไทย สนใจสอบถามทาง INBOX
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2021, 07:30:41 AM »

ง่า ขอโทษครับ มันกดผิดอีกแล้ว เมื่อไหร่จะมีปุ่มลบนะ Embarrassed
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2021, 07:35:25 AM โดย titans » บันทึกการเข้า
titans
รับแปลซับไทย สนใจสอบถามทาง INBOX

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2021, 07:33:35 AM »

ได้แต่เข้ามาชมภาพงามๆครับ

แล้วก็ได้รู้ว่าเรายังพลาดของสวยๆงามๆอีกเยอะเลย

สอบถามหน่อยสิครับว่าภาพเหล่านี้น้องชื่อเต็มๆว่าอะไรครับ

KeneMoko

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2021, 09:29:30 AM »

คงต้อง Manual ต่อไปละมั้งครับ
ถ้าเป็นภาพที่ไม่เข้ารหัสป้องกัน ก็สามารถทำเป็น PDF รวดเดียวจบได้
แต่นี้มันบังคับให้ดูจากแพลตฟอร์มของมันไง มันไม่ให้ทำซ้ำง่าย ๆ

อาจจะช่วยได้หน่อยนึง โปรแกรม ACDsee Pro
มีฟังค์ชั่น Crop แบบ  Batch Process
ตั้งกรอบไว้แล้วเลือกใช้กับทุกงาน ให้มันทำรวดเดียวจบ
ใบไหนที่ไม่ตรงกรอบค่อยเลือกมาทำเองอีกที

ส่วนขนาดภาพ ให้แคปจากพวกมือถือหรือแทปเล็ตจะง่ายกว่าครับ
Resolution ต่ำกว่าทีวีหน่อยนึง แต่ง่ายกว่าแน่นอน
ได้ขนาดเต็มเท่าที่เครื่องนั้นจะให้ได้

Mayu Okamoto    NNPJ-318
titans

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2021, 12:46:35 PM »

ได้แต่เข้ามาชมภาพงามๆครับ

แล้วก็ได้รู้ว่าเรายังพลาดของสวยๆงามๆอีกเยอะเลย

สอบถามหน่อยสิครับว่าภาพเหล่านี้น้องชื่อเต็มๆว่าอะไรครับ

เรียงชื่อตามรูปนะครับ
Kaoru Imouto
Nozomi Kitano
Shiho Fujie
Yuki Rumina
Yuna Hayashi

ขอบคุณครับท่าน Hiryo

เอาใจช่วยให้ได้คำตอบที่ต้องการครับ
namesake
AV DecadonoR++ (VIP)
ตะกวดไซเบอร์
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2021, 10:10:47 PM »

พอจะแนะนำวิธีซื้อแบบละเอียดๆ ได้ไหมครับ
บางเล่มก็อยากจะซื้อเก็บไว้บ้าง
เก็บแบบเป็นเล่ม ซ่อนยากเหลือเกิน
CyberXmax
AV DecadonoR++ (VIP)
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2021, 12:45:43 AM »

.

ไม่ค่อยได้เข้าไปดูพวก PhotoBook แฮะตอนแรก
พอตอนนี้ลองๆเข้าไปดูตัวอย่าง ก็เป็นอีกฟีลนึงนะ Cheesy

เค้าถ่ายภาพ Portrait กันสวยดีอ่ะ  จัดแสงสวยดี ภาพนี่ชัดเป๊ะ
แต่ราคาPhotoBookนี่โหดเอาการ  Undecided

.

LDN
พยาธิตัวเหงียน

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2021, 01:07:59 PM »

ผมคนนึงก้เจอปัญหานี้คับ

เป็นพวงงาน gravure ทั่วไป

ใช้งานผ่านมือถืออย่างเดียว

ก้ทนใช้ดูผ่านแอฟต่อไปคับ
sung5
ปลิงน้อย

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 08, 2022, 07:28:17 PM »

เคยซื้อ Photo book จาก Amazon Japan
แล้วใช้โปรแกรมแปลงออกมาเป็น JPEG เมื่อนานมาแล้ว
ตอนนี้ไม่แน่ใจว่าจะแปลงได้อยู่หรือเปล่า และไม่รู้ว่าแปลง Photo book ญี่ปุ่นเจ้าอื่นได้หรือไม่

https://www.makeuseof.com/tag/ways-to-remove-drm-from-ebooks/

ลองดูครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์