พฤษภาคม 14, 2024, 04:36:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อหายนะมาเยือนอีกครั้ง  (อ่าน 41152 ครั้ง)
TonyHorii
คือลือและเบิ้มๆ
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

เบิ้มๆและคือลือ

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 31, 2017, 04:07:04 PM »

ถามนิดหนึ่ง การเก็บหนังไว้บน Cloud หรือ บนserver  ผู้ให้บริการเข้าไม่มาตรวจสอบ
หรือสั่งลบแน่รึเปล่าครับ 

เขามีจุดขายที่เขาแข่งกันคือความปลอดภัยและความเป็นส่วนตัวครับ เขาก็"อาจ"รู้ว่ามีไฟล์อะไร แต่เขาไม่ยุ่งให้เสียชื่อเสียงเขาครับ
และสื่อลามกมันไม่ใช่ของผิดกฏหมายเขาตราบใดที่ไม่ใช่สื่ออนาจารเด็ก เขาไม่แคร์หรอกครับ
ไม่งั้นพวกเก็บนู๊ดตัวเองในคลาวด์ก็ผิดสิ เขาจะช่วยปิดปากตัวเองด้วยซ้ำเพื่อยืนยันว่าบริการเขาปลอดภัยและเป็นส่วนตัวจริงๆ

~วิธีเก็บไฟล์ที่คงทนที่สุด ก็คือแบ่งปันให้ผู้อื่น~
บัน ชาวไร่
นักธรรมแห่งเอวี
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 31, 2017, 09:11:01 PM »

จากที่อ่านกระทู้ ท่าน Hiryo ยังดีที่มีความรู้เรื่องคอมฯ เยอะ เลยรู้เทคนิคว่าควรจะซ่อมยังไงกู้คืนยังไง เป็นผมนี่ไม่รู้จะทำยังไงเลย ไม่เคยเจ๊งแต่ถ้าเจ๊งก็จบเห่เหมือนกัน มี 1TB อันนึง แล้วก็ 2TB อันนึง ตัวหลังก็อปจากตัวแรกมาใส่ทั้งหมดแล้ว ถ้าตัวแรกเจ๊งยังรอด ถ้าตัวหลังเจ๊งหนังโหลดใหม่หายหมด แต่คิดว่าวิธีสำรองแบบนี้น่าจะปลอดภัยและง่ายที่สุดละ

สมาชิกสมาพันธ์คนรักสาวผมสั้นแห่งเอวีคอลเลกเตอร์

ผู้สานต่ออุดมการณ์สาวแหน ไม่ทำให้จิ๋มของใครต้องเดือดร้อน

พบกับ "บัน ชาวไร่" ได้ที่นี่ https://www.facebook.com/bunchaorai/?fref=ts
CrazyBear

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 01, 2017, 04:01:58 AM »

เป็นกำลังใจให้ท่าน Hiryo ด้วยนะคับ
ของผมไฟล์รหัส KTRD-024 ของ Ryo Hoshi เสียไป ยังตามหาโหลดคืนไม่ได้จนทุกวันนี้เลยคับ 

ปล.อ่านของหลายๆท่านที่แนะนำให้เก็บไว้บน Cloud แล้วน่าสนใจมากคับ......ขอเวลาศึกษาข้อมูลๆอีกสักแพรบ

tingtong191
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 01, 2017, 07:59:10 AM »

ถามนิดหนึ่ง การเก็บหนังไว้บน Cloud หรือ บนserver  ผู้ให้บริการเข้าไม่มาตรวจสอบ

ขึ้นอยู่กับนโยบายความเป็นส่วนตัวของแต่ละที่ครับ ซึ่งคนทั่วไปไม่ค่อยอ่านกันหรอก 555

กรณี Amazon Cloud ผมมีประสบการณ์โดนแบนมาแล้วครั้งนึง เพราะเอาไฟล์ 18+ ที่ละเมิดลิขสิทธิ์ไปแชร์แบบสาธารณะ
แต่หลังจากคุยกันรู้เรื่อง ก็คือต่อไปหยุดแชร์ เก็บไว้ดูส่วนตัวอย่างเดียวพอ ก็ความปลอดภัย ไม่โดนแบนอีก และเขาก็จะไม่เข้าไปยุ่ง แต่เขาก็กำชับไว้ว่าถ้าเป็นไปได้ อย่าเก็บไฟล์ละเมิดลิขสิทธิ์เลย แต่ผมก็ยังเก็บไว้อยู่ครับ 555

ส่วนเจ้าอื่นๆ ก็น่าจะคล้ายๆ กัน มันเป็นสิทธิอันชอบธรรมของเราที่จะได้รับความคุ้มครองอยู่แล้วครับ
rpbaby
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 01, 2017, 08:04:22 AM »

MAIOKA NATSUME สุดยอดแห่งความ rare
sub1987
AV Devotor (VIP)

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 01, 2017, 11:00:45 AM »

เมื่อวานวิ่งออกไปซื้อ WD Elements 3TB มา จัดการ copy จาก external 1TB ตัวเก่าย้ายไปตัวใหม่

ปรากฎว่า 30 กว่าเรื่องที่ copy ไม่ได้ copy ลงคอมก็ไม่ได้  Cry ยังถือว่ายังดีที่มันไม่เสียทั้งลูก
jakkajee
AV DecadonoR++ (VIP)
*

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 01, 2017, 11:18:12 AM »

อย่าไปแชร์ เค้าก็ไม่สนใจหรอกว่าจะเก็บอะไร

ถ้าเอาไฟล์ลิขสิทธิ์ไปแชร์ ไปลงลิ้งค์ว่ามาจากเค้า ก็โดนสถานเดียว โทษใครไม่ได้..

tingtong191

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 02, 2017, 03:37:50 AM »

บางครั้ง เจอหนังดีดี FHD ไม่มีลายน้ำ แถมภาพสวย ๆๆๆ ก็รู้สึกอยากแบ่งปันให้เพื่อน ๆๆๆ ในเวป

อย่างนี้ก็ลำบากใจเหมือนกัน เพราะเสี่ยงโดนลบ

แต่ก็ทำเพื่อตัวเองก่อน หนังยังอยู่ วันไหนอยากแบ่งปัน คงจะใช้ torrent เพื่อลดความเสี่ยง

ใส่ winrar ตั้งชื่อไฟล์แปลกๆ แค่นี้ก็ปลอดภัยแล้วครับ  Grin
tingtong191

« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 02, 2017, 04:36:32 AM »

เป็นกำลังใจให้ท่าน Hiryo ด้วยนะคับ
ของผมไฟล์รหัส KTRD-024 ของ Ryo Hoshi เสียไป ยังตามหาโหลดคืนไม่ได้จนทุกวันนี้เลยคับ 

ปล.อ่านของหลายๆท่านที่แนะนำให้เก็บไว้บน Cloud แล้วน่าสนใจมากคับ......ขอเวลาศึกษาข้อมูลๆอีกสักแพรบ

ไฟล์ย่อเหลือ 300mb https://openload.co/f/ZysDFRwhxD4/KTRD-024.mp4
ถ้าอยากได้ไฟล์ขนาดจริง 900 กว่า mb หลังไมค์มาครับ
CrazyBear

« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 02, 2017, 07:44:55 AM »

ไฟล์ย่อเหลือ 300mb https://openload.co/f/ZysDFRwhxD4/KTRD-024.mp4
ถ้าอยากได้ไฟล์ขนาดจริง 900 กว่า mb หลังไมค์มาครับ

ขอบคุณ JavClimax มากๆเลยคับ   

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 พิมพ์