พฤษภาคม 15, 2024, 01:51:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อหายนะมาเยือนอีกครั้ง  (อ่าน 41173 ครั้ง)
ConverseBoy
AV Dedicator (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์

« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 02, 2017, 11:43:51 AM »

ลอง r-studio  อีกตัวครีบ เผื่อได้นะ

แต่ผมว่า ทางที่ดี อย่าใช้docking เลยครับ
ซื้อ NAS มาใช้ หรือเท่า RAID เลยน่าจะโอเคกว่า
เพียงแค่ต้องใช้ HDD เหมือนกันขนาดเท่าดัน แค่นั้นเอง

chickenku
ปลิงกิติมศักดิ์

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2018, 02:47:23 PM »

มาอ่านแล้วแอบหวั่นๆเหมือนกัน

เก็บหนังใน WD 2TB ลูกเดียว

ดูแล้วคงต้องซื้ออีกลูกมาด้วย
MThyabusajav
ปลิงน้อย

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2018, 08:52:52 PM »

หายนะ ที่ผมพบเจอมา คือไม่ต้องรอให้ มันเสียครับ

ไปโหลดเกมออนไลน์จีนเล่น ได้ไวรัสเรียกค่าไถ่ ล็อคข้อมูลผมทั้งลูก

ผมต้องจำใจ ลบหมด เพราะจ่ายไป ก็อาจไม่ได้อะไรกลับมา
lovejoy
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2018, 09:54:19 PM »

ของผมถ้าอัพขึ้น cloud 7000 บาท/เดือนยังไม่พอเลยครับ เฮ้อ..
humyai
AV Donator (VIP)
สหายร่วมหื่น

« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2018, 01:40:41 PM »

ของผมใช้ Seagate Backup Plus ฮาร์ดไดรฟ์ภายนอกแบบพกพา 4TB USB 3.0, สีดำ หนังเอวีล้วนๆเกือบเต็มละ ใจหายนะถ้าพังขึ้นมา
กัปตันซึบาสะ
ผู้ครอบครองหนู Airi Suzumura
AV Distinctive (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

ผมรักTsubasa Amami

« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2018, 09:53:34 PM »

รู้สึกผมเคยตอบกระทู้แนวนี้ไป แต่ไม่ใช่ในกระทู้นี้ เพราะมันไม่ขึ้นรูปหน้าสี่เหลี่ยม งั้นผมขอตอบอีกครั้ง

วิธีของผมคือ ...  คุณรู้จักคำว่า Third time lucky ไหมครับ
นั่นล่ะครับ เพราะว่ามันน้อย มาก มาก มาก ๆๆๆๆ ที่คนจะซวยติดๆกัน3ครั้ง
จึงแปลว่า  ผมใช้วิธี  มีฮาร์ดดิสสำรองทั้งหมด 3 ตัว เหมือนกันครับ 3 ตัว

ตัวที่ 1 ก็ตัวหลักในเครื่องนี่แหละครับ ใช้โหลดเพลงด้วยเป็นหลายพันเพลง นู่นนี่นั่น
ตัวที่ 2 ก๊อบจากตัว 1 ลงมาใส่  สำรองเอาไว้
ตัวที่ 3 ก็เช่นกัน ก๊อบพร้อมกับตัวที่2 คือก๊อบจาก 1 มาที่ 2-3 ในเวลาเดียวกัน

ไม่มีทางที่คุณจะเสียไฟล์ของรักของหวง ยกเว้น HD ตัวหลักพัง และตัวที่2ก็พัง .. และตัวที่3หยิบขึ้นมาเสียบแม่งก็พังอีก!!
นั่นล่ะ คือโคตรๆๆๆซวยต้องไปล้างซวย

โอกาสตัวที่1และ2 จะเน่าพร้อมๆกัน คือซวยมากแล้วแต่ก็แทบจะเป็นไปได้ยาก ถ้า3ตัวพร้อมกันยิ่งไม่มีทางครับ รับรองเพราะผมทำแบบนี้มาจะ10ปีแล้ว  ปลอดภัย  เคยHDพังก็แค่ตัวที่1 พัง

A PinK
neverdire
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #56 เมื่อ: มกราคม 02, 2019, 07:01:04 AM »

ด๊อกแนะนำ เสียบ 1/1  ลูก/เครื่อง   ถ้า 2/1 ดึงไฟกัน adaptor จ่ายไฟไม่พอ
vpdarkside
AV DecadonoR++ (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี
*

« ตอบ #57 เมื่อ: มกราคม 02, 2019, 10:11:32 PM »

สมัคร google gsuite ได้
- google drive unlimited
- 10$/เดือน/users

แต่ต้องสมัคร 5 users
ใครสนใจบอกผมด้วย อยากสมัคร แต่หาเพื่อนร่วมอุดมการณ์ไม่ได้ 55

รายละเอียดเพิ่มเติม
https://gsuite.google.com/pricing.html

รับ โหลด/หา งาน Gravure
http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=230469.10
kunavut5
ปลิงควาย
*

« ตอบ #58 เมื่อ: มกราคม 03, 2019, 12:06:08 PM »

ด๊อกแนะนำ เสียบ 1/1  ลูก/เครื่อง   ถ้า 2/1 ดึงไฟกัน adaptor จ่ายไฟไม่พอ
แล้วถ้าตัวpsu จ่ายไฟนิ่งๆ  เครื่องสำรองไฟนิ่ง dockingพอมีราคาหน่อยจะช่วยได้ไหมครับ ผมก็เริ่มแอบสะสมมาหลายปีแล้ว6-7TBได้ เห็นกระทู้นี่ละเสียวเลยครับ

neverdire
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #59 เมื่อ: มกราคม 13, 2019, 06:56:08 AM »

แล้วถ้าตัวpsu จ่ายไฟนิ่งๆ  เครื่องสำรองไฟนิ่ง dockingพอมีราคาหน่อยจะช่วยได้ไหมครับ ผมก็เริ่มแอบสะสมมาหลายปีแล้ว6-7TBได้ เห็นกระทู้นี่ละเสียวเลยครับ
ด๊อก ดีกว่าครับ เปิดแค่ตอนใช้งาน ส่วน hddใน pc มันก็จะทำงานตลอด เสี่ยงพังมากกว่า ยิ่งระบายความร้อนไม่ดีก็ยิ่งพังเร็ว  ส่วนด๊อกแบบ2ช่อง ลองหายี่ห้อที่ให้อแดปเตอร์ 4แอมป์ จ่ายไฟพอแน่นอน
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 พิมพ์