พฤษภาคม 06, 2024, 03:37:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านทั้งหลายคิดว่ามีแฟนหรืออยุ่คนเดียวอันไหนดีกว่ากัน  (อ่าน 14607 ครั้ง)
✖ Mai[Th]e_Victim™ ✖
[̲̅B̲̅][̲̅I̲̅][̲̅G̲̅](̲̅❤̲̅)[̲̅B̲̅][̲̅R̲̅][̲̅E̲̅][̲̅S̲̅][̲̅T̲̅]
AV Distributor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

อ๊ากกกกกกก

« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 11:02:05 AM »

สำหรับผมนี่ เลิกกะแฟนมาเกือบ 2 เดือนละ ครับ คบกันมา 4 ปี เค้ามีแฟนไปแล้ว
ดีกว่าผมทุกๆด้านที่เค้าไปเพราะว่าผมน่ะผมใช่ไม่ได้ ทำอะไรตามทีเค้าต้องการไม่ได้
ติดประชดด้วยหลายอย่าง ช่วงแรกๆผมทำใจไม่ได้เลย มันเร็วมาก จนถึงตอนนี้ ผมเริ่มเฉยชากับคำว่ารักมากๆ
ไม่อยากจะมีใครเข้ามาในชีวิตเพราะผมคิดเสมอ ว่า คนเก่าของผมยังดุแลรักษาไว้ไม่ได้ แล้วผมจะมีหน้าที่ไหนไปบอกรักบอกชอบขอเป็นแฟนกับคนอื่น คิดว่าผมปิดกั้นตัวเองไปมั้ยครับ หรือ ผมต้องควรทำอย่างไร ในการที่จะมีคนเข้ามาหรืออยู่คนเดียว.....
Giggity
AV Distinctive (VIP)
โอตาคุเอวี

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 11:36:21 AM »

ตอนมีแฟนนี่มันปวดหัวจริงๆนะครับผมว่านะ ครั้งนึงผมปวดหัวมาก มีกิ๊กไปเลย ยิ่งปวดหัวไปใหญ่ แต่พอเลิกกันนี่มันโล่งสุดๆ(ยังกะเสร็จ...เลย) แต่พอไปหลีสาวอื่น เพื่อนอดีตแฟนก็จะมาว้ากเรา ดังนั้นถ้าเลือกได้ผมขอโสด แต่ลั้ลลาได้ตลอดชีวิต แต่โตมาแม่ก็คงจับแต่งอยู่ดี(แล้วจะเล่าโปรไฟล์ตัวเองทำไมเนี่ยเรา ขอโทษที่ทำให้รกสมองนะครับ )
คนไม่ดี Ver.AVC
AV Devotor (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 11:45:58 AM »

มีดีและไม่ดีปนกันไป อยู่คนเดียวก็ดี มีแฟนก็ดี
อยู่คนเดียว ก็ไปเที่ยวไหน ทำอะไรก็ได้
มีแฟนก็ดี มีคนรู้ใจ มีอารมณ์มีสิ่งที่จะไปทำกับคนอื่นไม่ได้
จะบอกว่าสิ่งไหนมีแต่ข้อเสีย หรือ ดีกว่า ไม่ดีกว่า ก็คงไม่

จะมีแฟนหรือไม่มีแฟน ต้องรู้ถึงด้านดีในสถานะที่เราเป็นครับ
เห็นคนมีแฟนเดินเที่ยว ถ้าเราโสด จะไปมองว่าเหงาจัง เราไปไหนมาไหนคนเดียว ก็ไม่ดี
ต้องรู้จักคิดอีกแง่ มาคนเดียว อยากจะดูร้านไหนก็ได้ ไม่แวะร้านที่เราไม่สนได้ กลับเมื่อไรก็ได้

แต่ที่คุณเป็นน่ะ เป็นการปิดกั้นตัวเองครับ
เพราะเอามาตรฐานคนเก่าเป็นเกณฑ์ กลัวเจ็บ เพราะยังเจ็บกับคนเก่า ยังประชดตัวเองกับการเลิกของเขา
ทั้งที่จริงๆ แต่ละคนมาตรฐานดีพอ ไม่เหมือนกัน เป็นเศรษฐีพันล้านก็ไม่ได้หมายความว่าจะดีพอสำหรับสก๊อย
สก๊อยบอกมีเงินไม่ต้องเยอะ มีมอเตอร์ไซด์มีเวลาให้ก็พอ ส่วนเศรษฐีมีเงินแต่คุยไม่รู้เรื่อง ไม่ดีพอสำหรับเขา
แล้วอย่างนี้คำว่า"ดี"เอาไปใช้กับทุกคนไม่ได้ จะบอกว่าเราไม่ดีพอสำหรับคนหนึ่งจะไม่ดีพอสำหรับทุกคนไม่ได้
Homo sapiens
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 01:25:39 PM »

ตอนผมไม่มีแฟนก็คิดว่าอยากมีมากๆ

แต่พอมีแฟนทำไมบางทีผมก็คิดว่าไม่มีก็ดีเหมือนกัน Huh?
Aum
AV Distinctive (VIP)

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 01:44:35 PM »

เชื่อผมครับ เคยอกหักดีกว่า ไม่เคยมีรักครับ  ผมเนี่ยน่าสงสารนะ อยู่คนเดียวมาตลอด คำว่าแฟนไม่เคยมีเฉียดเข้ามาในชีวิตเลยสกนิด  ความเหงาน่ะโคตรเลวร้ายเลยบอกตรงๆ  คนที่บอกว่าโสดน่ะดีแล้ว เป็นอิสระ  จริงครับดีมากด้วย แต่บางเวลาเราก็อยากมีคนมาคุยกับเราบ้าง  นะ มาหาความหวานกันบ้างนะ   คนที่คบกับเราจริงๆน่ะมันได้อารมณ์รักมากกว่าซื้อกินเยอะนะครับ อารมร์ที่เกิดจากความรักที่ซื้อกินยังไงก็หาไม่ได้   ผมไม่เถียงว่าความโสดก็น่าสนใจนะ แต่แค่ก็อยากมีความรักดูบ้างก้แค่นั้น 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2011, 03:02:14 PM โดย Aum » บันทึกการเข้า
[̲̅B̲̅][̲̅I̲̅][̲̅G̲̅](̲̅❤̲̅)[̲̅B̲̅][̲̅R̲̅][̲̅E̲̅][̲̅S̲̅][̲̅T̲̅]

อ๊ากกกกกกก

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 02:44:03 PM »

ชอบมากๆเลยที่ทุกท่าน ตอบ มาแต่ละอย่าง
ขอบคุณนะครับ ซึ่งใจกะสังคมนี่จังเลย
ผมไม่มีใครไปให้ถาม ครับ ขอบคุณนะครับ ท่านๆ
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 02:44:28 PM »

จขกทอายุกี่ปีครับ ถึงถามเเบบนี้ ผมคิดว่ามันไม่มีคำตอบอะ คือคนมันจะมีเเฟน  มันก็ต้องมีอะ  คนเราเข้ากันไม่ได้มันก็ต้องเเยกย้าย
เรื่องมีเเฟนนี่มันเรื่องเล็กน้อยมากๆเลยนะ บางคนเเต่งกันจนมีลูกเข้าโรงเรียน ถ้ามันไม่ได้ มันก็ต้องเเยกอยู่ดี   ถ้ามันเข้ากันได้ก็อยู่ๆกันไป เจอผูหญิง เรียนรู้กันไป  ไม่ต้องรีบจีบก็ได้ อาจจะเป็นเพื่อนหญิงไปก่อน  ผมคงไม่ต้องบอกว่ามีเเฟนเเล้วมันน่าเบื่อตรงไหนเนอะ เพราะบางคนอาจจะไม่รู้สึกเหมือนกับผมก็ได้

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้

อ๊ากกกกกกก

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 02:45:18 PM »

ู^
^
19 จะ 20 แล้วละครับท่านๆ
terdsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 04:51:12 PM »

อยู่คนเดียว นั่ง นอนชักว่าว
อยู่กับเเฟน ให้เเฟนชักว่าวให้

james-bond-007
ปลิงควาย

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 08:16:54 PM »

ผมอยากมีแต่หาไม่ได้ ตลอดชีวิตมิเคยมีแฟนเลย 
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์