พฤษภาคม 06, 2024, 10:21:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านทั้งหลายคิดว่ามีแฟนหรืออยุ่คนเดียวอันไหนดีกว่ากัน  (อ่าน 14605 ครั้ง)
ขุ่นแม่ยูกิริน
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 10:03:05 PM »

ถ้าเจอคนที่ใช่ มันก็ใช่อ่ะ มีแฟนก็ดีไปอย่าง ไม่เหงา คุณลองไปเที่ยวไกลๆคนเดียวสิ แล้วไปเห็นคนมีแฟนเขาเดินควงกัน คุยกันกะหนุงกะหนิง ยังไงก็เหงาอะ การมีคนที่รู้ใจเรา มันมีอะไรมากกว่าที่เราคิด

bird22233
หงส์90
AV Dedicator (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 01:07:32 PM »

ผม34ครับเลิกกับแฟนได้6ปีแล้วตอนนี้ใช้ชีวิตโสดเหมื่อนได้ติดปีกบินไปบนท้องฟ้าที่กว้างใหญ่แต่ถ้าโลกไม่แตกหลัง2012ผมจะตัดปีกผมทิ้งละครับ

หงส์90
Unknown Artist
AV Distinctive (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 01:16:12 AM »

ตอนไม่มีก็อยากมีล่ะครับ เรื่องธรรมดา

แต่ถ้ามีก็ต้องเตรียมใจรับข้อจำกัดหลายๆ อย่าง

โดยส่วนตัว คิดว่ามีก็ดีนะ เวลาไปเดินเจอใครที่เขากระหนุงกระหนิงกัน

มันก็ให้รู้สึกเหงาๆ เป็นพิเศษ

ยิ่งแฟนคนอื่นสวยๆ ตรงสเป็กเราด้วยแล้ว ยิ่งรู้สึกว่า

อยากมีอย่างนี้มั่งจังโว้ยยยยยยยยย
JudasPriest01
AV Donator (VIP)

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 02:02:59 AM »

ยังไงผมอยากให้เจ้าของกระทู้อย่าปิดกั้นตัวเองนะครับ
เราเหนื่อยได้ เจ็บได้ ท้อได้ แต่อย่าปิดกั้นตัวเอง
คุณอาจจะพลาดสิ่งดีๆ ที่เข้ามาในชีวิตก็ได้

สำหรับผมตอนนี้ สนุกกับอิสระตอนนี้มากครับ หลังจากที่เลิกกับแฟนไปเกือบ2ปีแล้ว
ตอนนี้ขอใช้เวลาที่มี ดูแลตัวเอง เปลี่ยนตัวเองใหม่ พร้อมรับสิ่งใหม่ๆเข้ามาในชีวิต Smiley

เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะครับ สู้ๆ
มีสิ่งที่ดีไม่ดีรอเราอยู่แน่ เพียงแค่เราเปิดใจรับมันไว้
สิ่งไม่ดีก็เก็บไว้เป็นบทเรียน เป็นรสชาติของชีวิต ซักวันจะเป็นวันของเรา
✖ Mai[Th]e_Victim™ ✖
[̲̅B̲̅][̲̅I̲̅][̲̅G̲̅](̲̅❤̲̅)[̲̅B̲̅][̲̅R̲̅][̲̅E̲̅][̲̅S̲̅][̲̅T̲̅]
AV Distributor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

อ๊ากกกกกกก

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 08:53:12 AM »

ยังไงผมอยากให้เจ้าของกระทู้อย่าปิดกั้นตัวเองนะครับ
เราเหนื่อยได้ เจ็บได้ ท้อได้ แต่อย่าปิดกั้นตัวเอง
คุณอาจจะพลาดสิ่งดีๆ ที่เข้ามาในชีวิตก็ได้

สำหรับผมตอนนี้ สนุกกับอิสระตอนนี้มากครับ หลังจากที่เลิกกับแฟนไปเกือบ2ปีแล้ว
ตอนนี้ขอใช้เวลาที่มี ดูแลตัวเอง เปลี่ยนตัวเองใหม่ พร้อมรับสิ่งใหม่ๆเข้ามาในชีวิต Smiley

เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะครับ สู้ๆ
มีสิ่งที่ดีไม่ดีรอเราอยู่แน่ เพียงแค่เราเปิดใจรับมันไว้
สิ่งไม่ดีก็เก็บไว้เป็นบทเรียน เป็นรสชาติของชีวิต ซักวันจะเป็นวันของเรา

ขอบคุณนะครับ
terdsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 10:11:00 AM »

เหตุการณ์  นี้

เคยมี  นะ เกิดกับตัวผมเอง   ในอดีต   ผมเองเคยล่อเค้า

เเล้วค้ามีคนอื่นๆ  อีก

8 ปี เต็ม  ๆ    วันเวลาเเปรเลี่ยน   ประจวบเหมาะ ดัน มาเจอกัน

เค้าบอกกับผมว่า  เค้าเสร็จคนอื่นๆ มาเเล้ว 6-7 คน
พูดกันตรงๆ 

เค้ายังชมผม  ว่า ผม  ล่อเก่ง  108 ท่า
เค้าสุขสม  happy  เสียวซ่า

mackybaa
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 09:36:51 AM »

ผ่านความเจ็บซ้ำมาเยอะ จนไม่อยากไปเสียเวลากับมันอีกแล้ว กลับมานึกคิดกับเวลาไปเสียกับมันไปแต่สุดท้ายไม่ได้อะไรกลับมาเลย ได้เพียงแต่ความทรงจำกับประสบการณ์ที่ดีบ้างไม่ดีบ้าง อยากขอบคุณน้ำตาที่สอนให้เราเข้มแข็ง

อยากมีครับแฟน แต่ก็กลัวความเจ็บช้ำ
Vice President AVC

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 11:24:31 AM »

กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่ดีครับ ขอบคุณครับ
M-killswitch

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 12:53:40 PM »

ผมก็คล้ายๆกับคุณนะแหละ แต่ผมคบแค่ 1 ปี เป็นคนเอาแต่ใจมากๆ ตอนนี้เลิกกันแล้ว

ตอนนี้ไม่อยากมีเลยแฟนอะ ผู้หญิงนิสัยดีๆหายากนะ

ของผมก็คล้ายๆคุณเลยอ่ะ คบกันปีนึงเหมือนกัน เอาใจเก่งมากๆ และขี้หึงด้วย
แต่เธอเจ้าชู้ผมรับไม่ได้ และผมก็เคยเกือบจะเย็ดเพื่อนเธอด้วย
ผู้หญิงดีๆหายากจริงๆครับ  Cry
Jojoe
AV Donator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 10:09:12 PM »

ผมอายุราว 30 เคยมีแฟนมาแล้วเลิกแล้วหลายคน บางคนก็คบครึ่งปี บางคนหลายปี ความรู้สึกส่วนตัว ณ ตอนนั้นกับทุกคนที่คบ มันก็มีทั้งสนุกและเบื่อทั้งหวานและเจ็บปะปนกันไป เลยคิดว่าเรื่องแฟนก็คงเหมือนเรื่องอื่นๆในชีวิต ที่มันต้องมีทั้งสุขและเศร้า ถ้าเธอคนนั้นไม่ดีพอ หรือเข้ากันไม่ได้ มันก็ต้องจบลงด้วยการแยกจากเป็นธรรมดา
แต่ถ้าได้เจอคนที่คิดว่าใช่ ตามความรู้สึก ที่คุยค่อนข้างถูกคอ มีความคิดไปในแนวทางเดียวกัน เริ่มผูกพันคิดอยากดูแลเธอ หรือบางคนเรียกว่า รัก (ปัจจุบันนี้ผมก็จีบอยู่คน  คิดว่าใช่เพราะรู้สึกอย่างนี้) ผมว่า ลองคบศึกษากันดูน่าจะดีนะครับ เรื่องสมหวังก็จะแสนหวาน เรื่องผิดหวังก็จะพ้นผ่าน เป็นกำลังใจให้ซึ่งกันและกันไป
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์