พฤษภาคม 06, 2024, 04:57:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 2012 ท่านๆคิดว่ามันจะแตกมั้ยไอ้โลกเนี่ย  (อ่าน 11299 ครั้ง)
✖ Mai[Th]e_Victim™ ✖
[̲̅B̲̅][̲̅I̲̅][̲̅G̲̅](̲̅❤̲̅)[̲̅B̲̅][̲̅R̲̅][̲̅E̲̅][̲̅S̲̅][̲̅T̲̅]
AV Distributor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

อ๊ากกกกกกก

« เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 09:25:59 PM »

หลายกระแสแรงมากมาย กับ 2012 วันสิ้นโลก เออใช่สิครับ มันจะถึงแล้วนิ
    มันกระแสมานานแล้วละ แต่ มันจะอะไรกันมากมายครับ ผมเห็นแล้วหงุดหงิด
    ผมนี้ 2 จิต สองใจ
    1.ถ้าเม่งแตก ก็เอาดิ แตกเลย รอ ทำไมละ 21 ธันวาคม 2012 แตกไปเลย (โมโห)
    2.เวร ผมนี้ เพิ่ง 19 จะ 20 ต้องมา Dead ภายในปีหน้าเหรอ ยังไม่ได้ทำอะไรอีกหลายอย่างนะ วุ้ยๆๆ
    ผมเอง ตอนนี้ มีความคิดว่า โอเค บางกระแสก็แค่ อยากให้รับรู้ว่า โลกเรา ร้อนอะไีร แบบว่าให้ช่วยรักษาโลก
    โอเคเข้าใจ แต่ ปีหน้า เรา จะ Dead เนี่ย ที่กระแส มาทำให้วิตกเนี่ย ผมไม่คิดอะไรแล้ว มัวแต่คิด ชีวิต นี้ไม่ได้
    ทำอะไรสักที เบื่อมากมายเลย ไปไหน ก็ โลกแตก โลกร้อน น้ำแข่งละลาย หมีขั่วโลกหาย จานบิน ดาวลูกไก้พุ่งชนโลก โอ๊ยๆำพอเถอะครับ ท่านทั้งหลายละ คิดกันว่ายังไง อาจจะมีแนาวความคิดที่ดีกว่าผม ที่ให้กำลังใจ ที่แบบว่าต้องยอมรับมันก็ได้
    อยากรู้ท่านๆคิดกันยังไง
    ปล.โลกเนี่ย มันจะแตกภายในวันเดียวได้เลยเหรอ โอ๊ยเครียด / และผมคิดว่ามันคงไม่แตก 50 / 50
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2011, 01:39:53 AM โดย ✖ Akatsuki Floy ✖ » บันทึกการเข้า
showroom
AV Devotor (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์

Sex & Hardcore Party Girls

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 09:39:08 PM »

ยากที่จะเเตก

JUSTDROPDEAD
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 10:00:08 PM »

มันไม่แตกหลอกครับแต่ดูแล้วมันก็คงจะแค่แปรปรวนเฉยๆ

ปล.ไอ้เด็กชายปลาบู่เค้าเป็นใคร
[̲̅B̲̅][̲̅I̲̅][̲̅G̲̅](̲̅❤̲̅)[̲̅B̲̅][̲̅R̲̅][̲̅E̲̅][̲̅S̲̅][̲̅T̲̅]

อ๊ากกกกกกก

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 10:13:43 PM »

มันไม่แตกหลอกครับแต่ดูแล้วมันก็คงจะแค่แปรปรวนเฉยๆ

ปล.ไอ้เด็กชายปลาบู่เค้าเป็นใคร

^
^
^
^
^
ฮ่าๆ
Homo sapiens
AV Devotor (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 10:14:42 PM »

ไม่แตกหรอกครับ ผมคิดว่าแค่ปลุกกระแสให้คนรู้ว่าโลกเรากำลังเปลี่ยนแปลงและแย่ลงมากกว่าครับ

อาจเป็นการปลุกให้คนเราหันมาสนใจโลกมากยิ่งขึ้นครับ
Bakuno
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 01:23:43 AM »

ไม่มีอะไรแน่นอนครับ อาจจะมีภัยพิบัติหนักๆ หรืออาจจะแค่ฝนตก น้ำท่วม  Grin

ใช้ชีวิตตามปรกติไปดีที่สุด อย่าไปกังวลอะไรมากครับ
VanillaX
AV Responder

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 01:58:42 AM »

ที่คนคิดมากกัน เพราะคำเดียวครับ กลัวตาย!!!  จะกลัวตายทำไม กลัวไม่ได้ทำอะไรทำไม ตายแล้วเดี๋ยวก็มาเกิดใหม่แค่นั้น

ทำดีไว้เยอะๆพอ...

อ๊ากกกกกกก

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 02:50:01 AM »

ที่คนคิดมากกัน เพราะคำเดียวครับ กลัวตาย!!!  จะกลัวตายทำไม กลัวไม่ได้ทำอะไรทำไม ตายแล้วเดี๋ยวก็มาเกิดใหม่แค่นั้น

ทำดีไว้เยอะๆพอ...

เหอะๆ ผมเองไม่ได้กลัวตายอะไรอะครับ แต่ ถ้ามันเป็นจริง ผมเสียดายที่ยังไม่ได้ทำอะไรอีกหลายอย่าง เลยละครับท่าน  Sad
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2011, 02:57:20 AM โดย ✖ Akatsuki Floy ✖ » บันทึกการเข้า
007

ถ่างตาดู AV

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 11:01:27 AM »

โลกไม่แตกคนก็ Dead ได้ ไม่ต้องไกลเที่ยวปีใหม่นี่แหละ เดี๋ยวดูข่าวก็แล้วกัน ว่าจะตายกี่คน
sompoat
AV Professor

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 11:33:41 AM »

ตลกครับ ขำขำ ไม่คิดมาก จะแตกมันก็คงแตกนั่นแหละ

ทุกอย่างมีเกิดมีดับ เป็นปกติครับ

แต่เชื่อไหมครับว่าเรามียักวิทยาศาสตร์ระดับอัจฉริยะมากมาย มีซุปเปอร์คอมพิวเตอร์เป็นร้อย....

แต่ทำไมเราไม่เคยทำนายอะไรเกี่ยวกับโลกได้เลย เช่น ฝนจะตกตรงไหน เมื่อไหร่
พายุจะเกิดเมื่อไหร่ แผ่นดินไหวต่อไปที่ไหน .....

เรายังไม่รู้เลยครับ ทำนายก็ไม่ได้ ผิดตลอด ........

สิทธัตถะก็บอกไว้ชัดเจนว่า หลายอย่าง ไม่รู้ก็ไม่เป็นไร
ไม่ทำให้ชีวิตเดินต่อไปไม่ได้ ..... รู้เท่าที่ต้องรู้ก็พอ

Grin

หน้า: [1] 2 3 พิมพ์