พฤษภาคม 06, 2024, 11:01:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 2012 ท่านๆคิดว่ามันจะแตกมั้ยไอ้โลกเนี่ย  (อ่าน 11301 ครั้ง)
sompoat
AV Professor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 12:12:33 PM »

ส่วนพวกหมอดูหรือโหร นักทำนายอะไรนี่ ผมก้เจอเยอะ ถามมาก็มาก

แต่มีคำถามนึง ที่พวกหมอดูหรือโหรจะตอบไม่ได้ ไม่กล้าตอบกันครับ

ผมถามเค้าแค่ว่า

แล้วหมอรู้มั๊ยว่าตัวเองจะตายเมื่อไหร่ หรือเป็นอะไรถึงตาย ......

✖ Mai[Th]e_Victim™ ✖
[̲̅B̲̅][̲̅I̲̅][̲̅G̲̅](̲̅❤̲̅)[̲̅B̲̅][̲̅R̲̅][̲̅E̲̅][̲̅S̲̅][̲̅T̲̅]
AV Distributor

อ๊ากกกกกกก

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 01:01:55 PM »

ส่วนพวกหมอดูหรือโหร นักทำนายอะไรนี่ ผมก้เจอเยอะ ถามมาก็มาก

แต่มีคำถามนึง ที่พวกหมอดูหรือโหรจะตอบไม่ได้ ไม่กล้าตอบกันครับ

แล้วหมอรู้มั๊ยว่าตัวเองจะตายเมื่อไหร่ หรือเป็นอะไรถึงตาย ......

เยื่ยมๆๆๆๆ
ASUKIRA
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 01:14:14 PM »

นั่นสินะครับ หมอดูเค้าจะดูดวงตัวเองมั่งหรือเปล่านะ(?) ผมว่าคงดูคงรู้บ้างแหละเนอะ
....

ผมเองก็คิดว่าไม่น่าจะแตกหรอกครับ น่าเป็นมีภัยธรรมชาติหรือสภาพอากาศแปรปรวนไปตามสภาพปัจจุบัน
ผมเพิ่งตระหนักถึงสภาวะโลกร้อนอย่างจริงจรังเมื่อปีสองปีที่แล้วเองครับ ทุกวันนี้พยายามใช้ทุกอย่างอย่างประหยัดสุดๆ เหอๆ

We Watch AV Page

น่มน้มและมิตรภาพแห่ง AVC
คนไม่ดี Ver.AVC
AV Devotor (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 03:01:46 PM »

ทำนายว่าน้ำแตก เพราะ AV ครับ
แต่โลกแตก ผมฟันธงว่าไม่แตก 100% ไม่ใช่แค่ 50/50

ผมเห็นหลายคนกลัวโลกจะแตก กลัวทำไมครับ ใช้ชีวิตวันนี้เสี่ยงยิ่งกว่าโอกาสโลกจะแตกอีก ดูข่าว
ยืนอยู่ดีๆคนยิง ข้ามสะพานลอยรถชนสะพานลอยร่วง ข้ามถนนรถชน ว่ายน้ำเป็นตะคริวกิน มะเร็งอีก
โลกแตกจริงเ้หตุการณ์มันใหญ่แค่นั้น แต่เรื่องตาย รถชนกับโลกแตกก็ตายเหมือนกัน แต่โอกาสรถชนมากกว่า

เรื่องนี้ผมเห็นนอตตราดามุส หมอดูดังของโลกเงิบไปตั้งแต่ปี 2000 คนก็จะพยายามลืมแล้วหาข่าวใหม่เรื่อยๆ
Henry_lar
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 03:40:23 PM »

คิดว่าไม่น่าแตก แต่คเราจะตายมากขึ้น
จากโรคร้ายต่างๆ อุทกภัย ภัยพิบัติ
มันไม่มีทางที่อยู่ๆโลกจะแตกโพะ และตายพร้อมกัน
แต่คนจะค่อยๆตาย อย่างเขื่อนแตก
ก็ตายแค่ไม่กี่จังหวักดละครับ แต่ก็ยังอยู่อีกค่อนประเทศ

เหมือนกับน้ำท่วม คน 65 ล้านคน
ประสบอุทกภัยเพียงแค่ 10 ล้านคน
อย่า กทม .โดนแค่ไม่กี่เขต โดนกันไม่ทุกคน

อารมณ์เปลี่ยวเสียวทุกที ต้องใช้avดับความหื่น
Vice President AVC

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 03:47:40 PM »

บางคนบอกไร้สาระ บางคนก็กลัวจนขี้หด เรื่องนี้มันแล้วแต่มุมมอง แล้วแต่ทัศนคติ ถ้าเกิดแตกขึ้นมาจริง ๆ อาจจะทำใจกับเรื่องที่เกิดขึ้น (แต่ตรูยังไม่มีแฟนเลยสักกะคน ฮือ ๆ  Cry)

ถ้าสมมุติมันเกิดแตกขึ้นมาจริง แล้วคุณจะทำอย่างไรล่ะ

1.หาคนที่คุณรัก บอกรักเขาแล้วกอดเขา 1 ที
2.กราบผู้ที่มีพระคุณ แล้วรอวันโลกาพินาตได้ !!!!!!

แค่นี้ผมก็สุขใจแล้ว ไม่เสียชาติเกิดที่เกิดมาครับ
sompoat
AV Professor

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 07:52:15 PM »

ช่างแม่งครับ ทำวันนี้ให้ดีที่สุด ที่เหลือก็ช่างหัวมัน....

M-killswitch

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 08:35:16 PM »

ผมไม่รู้เหมือนกันครับ จะแตกหรือไม่แตก ไม่สำคัญ อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด เราใช้ชีวิตให้คุ้มค่า ทำความดีเค้าไว้ก็พอ
Kiryu
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 11:35:42 PM »

ใช้ชีวิตทุกๆวันให้มีความสุขครับ โลกจะแตกหรือไม่แตกก็ช่าง ทำในสิ่งที่อยากทำซะ (ไม่ไปเบียดเบียนคนอื่นนะ)  แล้วจะได้ไม่มานึกเสียใจภายหลัง
daywalker
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 10:00:02 AM »

มันก็คงมาแนวเดียวกันกับตอนปี 2000 แหละครับ

ไอ้วิกฤตการณ์ ''Y2K'' ไงครับ ที่บอกว่าอาจมีการโละทั้งระบบเหมือนในหนัง Die Hard 4

ทุกสิ่งทุกอย่างอย่างที่ควบคุมด้วยคอมพิวเตอร์จะมีปัญหาทั้งหมด แล้วสุดท้ายก็......ไม่มีไรในกอไผ่
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์