พฤษภาคม 06, 2024, 03:38:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เราจะทำใจได้อย่างไร ในเมื่อเห็นคนที่เรารักกับคนอื่น....  (อ่าน 7379 ครั้ง)
koykok
AV Devotor (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 07:15:32 PM »

คิดเสียว่าเธอคือครู ที่ทำให้เรารู้ จักความรักและ รู้จัก
ความอกหัก ความเหงา ความเศร้า มันใม่ใช่ สาระ สำคัญ
ของการ ดำเนินชีวิตหรอกครับ การทำมาหาเลียงชีพ
สำคัญกว่า พอมั่นคงทุกอย่าง จะตามมาเอง ครับ
ขอให้มีกำลัีงใจในการก้าวเดิน ต่อไปข้างหน้านะครับ
้้เป็นกำใจให้ครับ
OoTooNoO
AV Dedicator (VIP)
เหลนไฟใจสยิว

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 08:26:21 AM »

เป็นกำลังใจให้เช่นกันครับ
เรามันหัวอกเดียวกัน.... Grin
Jojoe
AV Donator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 10:56:30 PM »

-ขอบคุณ ท่าน sompoatที่วางลิ้งค์ ครับ
-สนับสนุน ท่าน winragino, dayvy ครับ
-และขอบคุณทุกท่าน ที่แนะนำเพื่อนๆ คับ
-ให้กำลังใจกับทุกท่าน ให้ผ่านปัญหาหัวใจ มองไปข้างหน้า และไปสู่วันที่สดใสขึ้น นะครับ  Smiley
Oteotto
หื่นไร้ศิลปะ
*

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 09:49:02 AM »

คิดถึงพ่อแม่ และคนที่รักเราครับ ส่วนเธอก็แค่ผู้หญิงคนหนึ่งที่เราเคยรัก แต่เธอไม่รักเราแล้ว อย่าให้คนที่ไม่รักเรามาทำร้ายเราครับ คิดซะว่า ถ้าเราเจ็บ เธอเฉย แต่พ่อแม่คนที่รักเราเจ็บกว่า
zino
AV Editor
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 10:15:51 PM »

สั่นๆง่ายครับ
1. คนแรกรึเปล่า หมายถึง แฟนในช่วงที่โตจริงๆไม่ใช่ Puppy Love แบบวัยรุ่น
2. คิดว่าน้องยังเด็ก เชื่อพี่ว่า ยังต้องเจออีกเยอะ ในชีวิตไม่เคยเห็นใครคบกันแต่วัยรุ่นแล้วไปได้ตลอดจริงๆ
3. ยังไม่มีแฟนใหม่ แต่เค้ามี มันก็ยิ่งบาดตาบาดใจ
4. ส่วนใหญ่ช่วงนี้ จะชอบอยู่กับเพื่อนนะครับ แต่พอแยกตัวออกมาอาจคิดมากคนเดียวอีก
5. พอมีแฟนใหม่ที่ชอบ และถูกใจจริงๆ จะทำใจได้เอง แต่ไม่ลืมหรอกครับ
6. แต่จะรู้สึกว่าตัวเองงี่เง้า และเสียดายเวลาว่า กูเป็นบ้าอะไรวะตอนนั้น
7. พอวัย 30+ และมีสังคมในโลกที่หลากหลาย ไม่ใช่เก็บตัว (ไม่ได้ว่าน้องนะครับ) จะดีขึ้นเยอะครับ
8. คนเราไม่เหมือนกันครับ แต่ประสบการณ์จะสอนเราในแนวทางของเราเอง ชีวิตน้องยังอีกยาวครับ สู้ๆ   

อย่าไปคิดว่า ทำไม ยังไง อย่างไร มันไม่ได้อะไรเลยครับ ลองย้อนไปอ่านตั้งแต่ข้อ 1
หน้า: 1 [2] พิมพ์