พฤษภาคม 06, 2024, 08:48:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องมอเตอร์ไซด์ครับ  (อ่าน 3680 ครั้ง)
✖ Mai[Th]e_Victim™ ✖
[̲̅B̲̅][̲̅I̲̅][̲̅G̲̅](̲̅❤̲̅)[̲̅B̲̅][̲̅R̲̅][̲̅E̲̅][̲̅S̲̅][̲̅T̲̅]
AV Distributor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

อ๊ากกกกกกก

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 09:50:20 PM »

พอดีผมต้องชื้อมาใช้ทำงานนะครับ
แล้วเห็นร้านที่มีฟรีดาวน์ 0.บาทออกรถได้ รายละเอียดมันยังไงกันครับ
แล้วรถที่ออกมามีทะเบียนหรือป่าว เราจ่ายเท่าไหร่ เป็นยังไงมั่ง
ขอผู้เซียนชี้เป้าด้วยนะครับ ขอขอบคุณนะครับ
Harajuku

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 10:10:55 PM »

ง่ายๆครับ

ไม่มีดาวมันจะมาหนักตรง ค่างวดไงครับ
sompoat
AV Professor

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 08:27:48 AM »

ก็คือไม่มีเงินดาวน์ แต่มันจะหมกเม็ดค่างวด ไปคูณได้เลยครับ ค่ารถ 42000 ผ่อนเสร็จเกือบ 80000

เอางี้ดีกว่า มีอีกทางเลือก เก็บเงินให้ได้สัก 12000-15000 จากนั้นไปตระเวณตามการประมูลรถ
มีรถโดนยึดมา สภาพนางฟ้าในราคาเกือบหมื่นหรือหมื่นนิดๆ ให้เลือกจับจองมากมาย
หรือดูประกาศจากในเว็บก่อนก็ได้ แล้วไปดูบรรยากาศจริงอย่างของสหการประมูล (แต่รายนี้แพงครับ มีการปั่นด้วย พวกขายมือสองมาจับรถเยอะมาก) ไปดู ไปลองขี่ สำรวจให้ทั่วคัน พอใจก็ลงประมูล แต่ต้องใจเย็นๆ ครับ
ตราบใดที่ยังไม่ซื้อ เงินจะยังอยู่ในกระเป๋าคุณ

ใจเย็นๆ ครับ ดูดีดี ... อ้อ สาวๆ ที่เคาะราคา สวยๆ ทั้งนั้นครับ (แต่น่าจะมีผัวกันหมดแล้วนะ)

เหนื่อยแน่ๆ
แฟนคลับ momoka ภาคตะวันออก
กรรมมาธิการเอวี
*

Best Of You

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 12:25:00 PM »

หามือสองตามเว็บดีกว่าครับคันไม่กี่พัน
เห็นพวกดรีม/เวฟ 100 สภาพดีๆคันละ 6500-7000 เอง

ซื้อรถใหม่แล้วผ่อนกับร้านมันเป็นอะไรที่เหนื่อยมากครับ ผ่อนเสร็จราคาเกือบหารถยนต์มือสองได้เลย

Jojoe
AV Donator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 09:31:41 AM »

ดูรถมือสองน่าจะคุ้มครับ แต่อาจจะต้องศึกษาหาข้อมูลหรือพาคนที่ดูของเก่งๆไปด้วยและออกแรงเสริชหรือเดินหาเหนื่อยหน่อย
007

ถ่างตาดู AV

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 10:06:17 AM »

มือสองตามร้านขายมอ'ไซก็ได้ครับ ร้านที่เขารับเทรินรถ จะมีมือสองมาจอดขาย

ผมก็ใช้แบบนี้แหละ เอาใกล้ๆบ้านนะ เวลามีอะไรจะได้สะดวกหน่อย
VanillaX
AV Responder

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 03:03:08 PM »

ผมแนะนำ แบบนี้ นะครับ

1.ถ้าจะออก รถมอไซค์มือ1แบบ ผ่อน ให้ยืมเงิน พ่อ-แม่ หรือ พี่น้อง - ญาติ มา ซื้อสด เพราะ จ่ายคืนไม่ต้องเสียดอก
2.หาซื้อรถมือ 2 ในสภาพดี ตามร้านมือ2ร้านใหญ่ๆ แนะนำว่าอย่าหาในเว็บ [internet] รถยำ[ระยำ]มาเยอะมาก ข้างนอกสวยๆ ข้างในนี้ เปลี่ยนเอาของแท้ออกหมด เหลือแต่ของเทียมๆ วิธีของมันคือ พอรถจะโดนยึด [ผ่อนไม่ไหว] มันก็หาคน มา ยำรถมัน คือ ใครจะเอาอะไรมาเทิน มาบอกได้ ก็ให้เงินค่าเปลี่ยนมันไป แค่นั้น แล้วรถ มันก็จะถูกนำมาขายแบบระยำ

รถมือ2ในเว็บใครดูไม่เป็นจริงๆ โหดมากครับ ขายแล้วไม่รับผิดชอบด้วย จะบอกให้ บางทีโอนไม่ได้มันก็ ไม่สนใจ เปลี่ยนเบอร์หนี ครับ

หน้า: [1] พิมพ์