พฤษภาคม 06, 2024, 03:57:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 ... 9 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครชอบอ่านหนังสือการ์ตูนกันบ้างครับ มาคุยกัน ^^  (อ่าน 38905 ครั้ง)
✖ Darkzønë ✖
♕ Otaku【AV】Idols™
AV Distributor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

I ❤ Noa Kasumi

« เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 03:22:23 AM »

อยากรู้ว่าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ชอบอ่านหนังสือการ์ตูนกันบ้างมั้ยครับ

ผมชอบมากเลย ชอบเก็บ แบบว่ามันมีความสุขที่ได้อ่านได้เก็บ

มีเรื่องที่ชอบหลายเรื่องเลย ถ้ามีคนที่ชอบอ่านเหมือนกัน ไว้มาคุย

แลกเปลี่ยน แนะนำ เรื่องเกี่ยวกับการ์ตูนที่นี่กันดีกว่า แบบว่า...พักเรื่องavไว้บ้าง อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2012, 04:55:04 PM โดย ✖ Darkzønë ✖ » บันทึกการเข้า

I ❤ Scandal I ❤ Mami I ❤ Haruna I ❤ Tomomi I ❤ Rina I ❤ Scandal I ❤ Scandal I ❤ Noa Kasumi I ❤ Noa Kasumi BANZAI BANZAI !!!! ^^
รองประธานAVC รีเทิร์น !!!

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 05:34:31 AM »

http://www.kamoman.com/board/index.php?board=5.0  ---  เวปขายหนังสือการ์ตูนเก่าและใหม่ ที่ใหญ่ที่สุดเวปหนึ่งในตอนนี้ พี่ใช้เวลา 3 - 4 เดือน ตามเก็บหนังสือการ์ตูนเก่าๆในอดีตเมื่อ 20 กว่าปีที่แล้วที่หายไปตามกาลเวลา แต่ได้กลับมาอ่านใหม่อีกครั้ง เหมือนได้เจอเพื่อนเก่าที่ไม่ได้เจอกันไปนาน หมดไปเป็นหมื่นเลยจ้า แต่ก้คุ้มค่าเพราะของบางอย่างมีค่าเหนือราคาค่าตัวของมันจ้า 
คนไม่ดี Ver.AVC
AV Devotor (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 10:01:16 AM »

ตอนนี้ก็อ่านไปเรื่อย นารูโตะ วันพีซ บลีซ นูระ ฮันเตอร์ GTO ฯลฯ
การ์ตูนจีนก็พวกสุดขั้วยุทธภพ มือปราบพยายม ฯลฯ

แต่เรื่องที่อ่านแล้วชอบเนื้อเรื่อง ต้อง แขนกลคนแปรธาตุ ครับ
พระเอกจะไม่ได้แบบต้นเรื่องกับท้ายเรื่องพลังห่างกัน แบบ ฮันเตอร์ หรือ ดรากอนบอล ใช้วิธีหาความจริงเอา
แล้วเรื่องวางมาเหมือน คิดทั้งเรื่องแล้วค่อยเขียน ไม่ใช่ด้นสดไปเรื่อยๆ
แล้วพระเอกไม่ได้ต้องซื่อๆ หรือต้องรู้เรื่องหลังชาวบ้านแบบหลายๆเรื่อง(ที่โง่แล้วรั้นจนหมั่นไส้มัน)
เคยดูแบบอนิเมชั่น กับฉบับการ์ตูน เนื้อเรื่องจะไม่ค่อยเหมือนกัน แต่ดูแล้วฉบับการ์ตูนจะสนุกกว่า

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 12:23:08 PM »

http://www.kamoman.com/board/index.php?board=5.0  ---  เวปขายหนังสือการ์ตูนเก่าและใหม่ ที่ใหญ่ที่สุดเวปหนึ่งในตอนนี้ พี่ใช้เวลา 3 - 4 เดือน ตามเก็บหนังสือการ์ตูนเก่าๆในอดีตเมื่อ 20 กว่าปีที่แล้วที่หายไปตามกาลเวลา แต่ได้กลับมาอ่านใหม่อีกครั้ง เหมือนได้เจอเพื่อนเก่าที่ไม่ได้เจอกันไปนาน หมดไปเป็นหมื่นเลยจ้า แต่ก้คุ้มค่าเพราะของบางอย่างมีค่าเหนือราคาค่าตัวของมันจ้า 

โอ้ว ผมก็หมดกับหนังสือการ์ตูนไปเยอะเหมือนกันครับพี่ ซื้อตั้งแต่มันเล่มล่ะ30บาท

แต่เป็นคนชอบอ่านก็เลยไม่ค่อยรู้สึกเสียดายเงินเท่าไหร่ ผมว่าการ์ตูนมันเหมือนเป็นศิลปะของภาพวาดที่ถูกที่สุดแล้วนะ

ยิ่งตอนนี้มีเรื่องนึงที่ผมอ่าแล้วแบบว่า ทำไมมันวาดสวยยังงี้ ก็คือเรื่อง เจ้าสายแห่งทางสายไหม ของsic ภาพสวยสุดๆ

ผมการันตีเลย ใครซื้อแล้วบอกว่าภาพไม่สวยไม่คุ้มอมขี้มาพ่นใส่ขาผมได้เลย อิอิ

อีกอย่างที่ผมเก็บก็พวกวรรณกรรมจีน ตอนนี้เก็บได้สองเรื่องเองเพราะมัวไปหมดกับการ์ตูนอยู่

คือ สามก๊กมีอยู่ 3 ฉบับ มีของยาขอบ ของวรรณไว(ที่เป็นเซท3เล่ม) แล้วก็คนขายชาติ อีกเรื่องก็คือ

เจาะเวลาหาจิ๋นซี ฉบับที่เอามาพิมพ์ใหม่ปกแข็งน่าเก็บมากมาย  (ฉบับนี้เป็นฉบับสมบูรณ์ไม่ตัดฉากด้วย อิอิ)

ตอนนี้กำลังอยากเก็บอีกเรื่องคือ มาเฟียบู๊ แต่ผมรอไม่รู้จะมีแบบ boxset รึป่าวกลัวโดนแทงข้างหลัง

ปล.เว็ปที่พี่ให้มาน่าสนใจมากเลยครับ ขอบคุณครับ

I ❤ Scandal I ❤ Mami I ❤ Haruna I ❤ Tomomi I ❤ Rina I ❤ Scandal I ❤ Scandal I ❤ Noa Kasumi I ❤ Noa Kasumi BANZAI BANZAI !!!! ^^

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 12:26:37 PM »

ตอนนี้ก็อ่านไปเรื่อย นารูโตะ วันพีซ บลีซ นูระ ฮันเตอร์ GTO ฯลฯ
การ์ตูนจีนก็พวกสุดขั้วยุทธภพ มือปราบพยายม ฯลฯ

แต่เรื่องที่อ่านแล้วชอบเนื้อเรื่อง ต้อง แขนกลคนแปรธาตุ ครับ
พระเอกจะไม่ได้แบบต้นเรื่องกับท้ายเรื่องพลังห่างกัน แบบ ฮันเตอร์ หรือ ดรากอนบอล ใช้วิธีหาความจริงเอา
แล้วเรื่องวางมาเหมือน คิดทั้งเรื่องแล้วค่อยเขียน ไม่ใช่ด้นสดไปเรื่อยๆ
แล้วพระเอกไม่ได้ต้องซื่อๆ หรือต้องรู้เรื่องหลังชาวบ้านแบบหลายๆเรื่อง(ที่โง่แล้วรั้นจนหมั่นไส้มัน)
เคยดูแบบอนิเมชั่น กับฉบับการ์ตูน เนื้อเรื่องจะไม่ค่อยเหมือนกัน แต่ดูแล้วฉบับการ์ตูนจะสนุกกว่า

ผมก็อ่านเหมือนท่านเลย แต่การ์ตูนจีนเรื่องที่ผมชอบมากที่สุดคือ หงสาจอมราชันย์ สนุกสุดๆ ภาษาสวยมากๆ

คนแปลนี่เก่งมากที่แปลได้ขนาดนั้น ใครอ่านสามก๊กต้องชอบเรื่องนี้แน่ๆ

Bakuno
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 05:20:06 PM »

ผมก็ยังอ่าน อ่านออนไลน์ แล้วรอรวมเล่มออกก็ซื้อ

Berserk อ่าน+เก็บ มาตั้งแต่ เล่มละ 25 เดี่ยวนี้ 55 จะได้อ่านจบไหมเนี่ย  Grin

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 05:37:14 PM »

ผมก็ยังอ่าน อ่านออนไลน์ แล้วรอรวมเล่มออกก็ซื้อ

Berserk อ่าน+เก็บ มาตั้งแต่ เล่มละ 25 เดี่ยวนี้ 55 จะได้อ่านจบไหมเนี่ย  Grin

ได้ข่าวว่าคนเขียนเรื่องนี้ติดเกม ผมก็อยากเก็บเรื่องนี้เหมือนกัน ภาพสวย

แต่กลัวว่าลูกผมบวชแล้วมันก็ยังไม่จบเนี่ยสิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2012, 08:14:01 PM โดย ✖ Darkzønë ✖ » บันทึกการเข้า

Unknown Artist
AV Distinctive (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 02:58:28 AM »

ของผมมีเยอะมากครับที่ชอบ เดี๋ยวจะทยอยมาอัพให้ดูกัน

เริ่มจากการ์ตูนในดวงใจตลอดกาลกันก่อน

1. SLAMDUNK  {ทาเคฮิโกะ อิโนะอุเอะ} การ์ตูนบาสในตำนาน

2.คุโรมาตี้ โรงเรียนคนบวม {เอย์จิ โนนากะ} การ์ตูนบั่นทอนปัญญาที่เกรียนที่สุดในประวัติศาสตร์

gayana
AV Distinctive (VIP)
โอตาคุเอวี

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 05:49:23 AM »

อ่านครับ ตอนนี้เก็บรวมๆได้ประมาณเกือบๆ  50  เรื่องได้  กำลังคิดจะขายอยู่แต่เสียดาย

ไม่รู้จะขายดีไหมอุตส่าเก็บมา  ตอนนี้ก็ยังไม่หยุดน่ะครับกำลังจะซื้อมาเพิ่มอีก

เดี๋ยวว่างๆจะเอารูปมาโชว์

ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบกำลังภายในเท่าไหร่น่ะครับ ที่อ่านก็มีไม่กี่เรื่อง  นักรบครบสลึง อะไรแบบนั้น

ไม่ค่อยชอบที่มีคำอธิบายน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2012, 09:32:12 AM โดย gayana » บันทึกการเข้า

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 01:06:44 PM »

ของผมมีเยอะมากครับที่ชอบ เดี๋ยวจะทยอยมาอัพให้ดูกัน

เริ่มจากการ์ตูนในดวงใจตลอดกาลกันก่อน

1. SLAMDUNK  {ทาเคฮิโกะ อิโนะอุเอะ} การ์ตูนบาสในตำนาน

2.คุโรมาตี้ โรงเรียนคนบวม {เอย์จิ โนนากะ} การ์ตูนบั่นทอนปัญญาที่เกรียนที่สุดในประวัติศาสตร์

2 เรื่องนี้ผมก็ชอบครับ ตอนนี้ อ.Eiji มีผลงานใหม่แล้วด้วยครับ แกเป็นคนแต่งเรื่อง ชื่อเรื่อง Double-J พึ่งออกของวิบูลกิจ

เป็นแนวคุโรมาตี้เลย ปั่นทอนปัญญาสุดๆฮามาก แต่ตัวละคร อ.Mar Asakura จะเป็นคนวาดครับโมเอะสุดๆ

แต่ก้มีตัวละครบางตัวที่ อ.Eiji แกก็มาแจมด้วย แถมเรื่องนี้ใครซื้อมาต้องบอกว่าปกในโครตแจ่มครับ

ผลงานของ อ.ทาเคฮิโกะ อิโนะอุเอะ ผมอ่านอีกเรื่องก็คือvagabond ครับ ภาพสวยมากกกกก

หน้า: [1] 2 3 ... 9 พิมพ์