พฤษภาคม 06, 2024, 01:43:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมบอร์ดเราเงียบๆ  (อ่าน 8175 ครั้ง)
✖ Mai[Th]e_Victim™ ✖
[̲̅B̲̅][̲̅I̲̅][̲̅G̲̅](̲̅❤̲̅)[̲̅B̲̅][̲̅R̲̅][̲̅E̲̅][̲̅S̲̅][̲̅T̲̅]
AV Distributor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

อ๊ากกกกกกก

« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 04:57:01 PM »

รู้สึกเหมือนกับผมมั้ย ว่าช่วงนี้มันเงียบ มีแต่พวกเข้ามาเอาหนังอย่างเดียว  Undecided ผมคิดว่างั้นอะนะครับ

ผมคิดว่าต้องทำอะไรมันสักอย่างแล้วครับ ให้บอร์ดกลับมามีสีสันมากขึ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2012, 06:38:01 PM โดย ✖ Akatsuki™Floy ✖ » บันทึกการเข้า
daywalker
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 06:03:55 PM »

เงียบจริงๆแหละครับ ไม่ค่อยมีคนเปิดหัวกระทู้ใหม่ๆด้วย

ผมเองก็ดูแต่กระทู้ของตัวเอง ไม่ค่อยมีกระทู้ใหม่ๆน่าสนใจเท่าใหร่อ่ะ
KeneMoko
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 06:12:11 PM »

ผมสังเกตว่า ตั้งแต่วิกฤติเว็บฝากไฟล์

เว็บก็เหงาขึ้นเรื่อย ๆ ...

หรือว่าไม่มีหนังโหลด  ก็เลยไม่มีประเด็นมาคุยกัน

Mayu Okamoto    NNPJ-318
messidona
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 06:18:52 PM »

เงียบจริงๆแหละครับ ไม่ค่อยมีคนเปิดหัวกระทู้ใหม่ๆด้วย

ผมเองก็ดูแต่กระทู้ของตัวเอง ไม่ค่อยมีกระทู้ใหม่ๆน่าสนใจเท่าใหร่อ่ะ

แหม่คุณ dayvy ช่วงนี้คุณเองก็เงียบๆไปเหมือนกันนะ... 555 Grin Grin Grin ไม่มีอะไรครับแค่แซวเล่นเฉยๆ Grin
[̲̅B̲̅][̲̅I̲̅][̲̅G̲̅](̲̅❤̲̅)[̲̅B̲̅][̲̅R̲̅][̲̅E̲̅][̲̅S̲̅][̲̅T̲̅]

อ๊ากกกกกกก

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 06:38:31 PM »

ใช่ครับ ผมเองก็เห็นมันเป้นแบบนั้นละครับ
Harajuku

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 10:06:37 PM »

ผมก็เข้ามาดูเรื่อยๆนะ หนังไม่ค่อยได้โหลดเท่าไร

ส่วนไหญ่ก็มาห้องนี้ก่อน
yedkeman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 10:25:14 PM »

ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับ

ผมว่าบางที เว็บเราแยกห้องยิบย่อยมากไปหน่อย

อย่างห้องหลัก all about av ชื่อก็บอกว่ารวมทุกอย่าง
แต่กลับแยกห้องรีวิว , ห้อง debut ดาราใหม่ , ห้อง upcoming
ออกไปต่างหาก แทนที่จะรวมไว้ด้วยกัน

วงการหนังเอวี จะมีประเด็นอะไรที่น่าสนใจ ให้พูดคุยถกเถียงกันบ่อยๆ
ถ้าไม่ใช่การแนะนำหนังน่าดู , วิพากษ์วิจารณ์หนัง , ข่าวหนังออกใหม่
หรือแนะนำดาราหน้าใหม่

ผมว่าการนำสิ่งที่ผู้คนให้ความสนใจ แยกออกไปต่างหากที่แหละ
ที่ทำให้ห้องหลักแทบไม่เหลือประเด็นอะไรให้พูดคุยกันอีก

ต้องรอให้มีกระแสร้อนๆแรงๆ เช่น กรณี Yui hatano กับสึนามิ , น้องอ้อยโซระมาเมืองไทย ฯลฯ
ห้องหลักจึงจะกลับมาคึกคัก

พอกระแสจางหายไป ก็ไม่มีเรื่องจะคุย
เพราะสิ่งที่คนสนใจ มันกระจัดกระจายไปอยู่ห้องอื่นๆกันหมดแล้ว

ห้อง all about มันก็เลยเงียบแบบนี้แหละ
yedkeman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 10:29:03 PM »

ห้อง NON-AV นี่ก็เหมือนกัน

ไม่เข้าใจว่าจะแยกห้องย่อย around the world , Sex Education เพื่ออะไร
ทั้งๆที่เรื่องเหล่านี้ก็ไม่ได้เกี่ยวกับเอวีอยู่แล้ว

จะเรื่องเซ็กซ์ สัพเพเหระต่างๆ ข่าวต่างประเทศ-ในประเทศ
ผมว่า ไม่เห็นจะต้องแยกห้องย่อยแบบนี้เลย
เอามาคุยถกเถียง แลกเปลี่ยนทัศนะในห้องเดียวกันก็ยังได้

พอแยกไป 2 ห้องที่ว่า  ห้อง NON ก็เงียบๆเหงาๆ ไม่ครื้นเครงสนุกสนาน

เพราะมันประเด็นต่างๆมันกระจัดกระจายไปอยู่ที่อื่น นี่แหละครับ

** ทั้งหมดที่ผมว่ามา เป็นเพียงความเห็น ท่า่นอื่นอาจจะเห็นด้วย หรือไม่เห็นด้วยก็ได้ครับ

อ๊ากกกกกกก

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 10:39:12 PM »

ห้อง NON-AV นี่ก็เหมือนกัน

ไม่เข้าใจว่าจะแยกห้องย่อย around the world , Sex Education เพื่ออะไร
ทั้งๆที่เรื่องเหล่านี้ก็ไม่ได้เกี่ยวกับเอวีอยู่แล้ว

จะเรื่องเซ็กซ์ สัพเพเหระต่างๆ ข่าวต่างประเทศ-ในประเทศ
ผมว่า ไม่เห็นจะต้องแยกห้องย่อยแบบนี้เลย
เอามาคุยถกเถียง แลกเปลี่ยนทัศนะในห้องเดียวกันก็ยังได้

พอแยกไป 2 ห้องที่ว่า  ห้อง NON ก็เงียบๆเหงาๆ ไม่ครื้นเครงสนุกสนาน

เพราะมันประเด็นต่างๆมันกระจัดกระจายไปอยู่ที่อื่น นี่แหละครับ

** ทั้งหมดที่ผมว่ามา เป็นเพียงความเห็น ท่า่นอื่นอาจจะเห็นด้วย หรือไม่เห็นด้วยก็ได้ครับ

ออกความคิดเห็นน่ะดีแล้วละครับท่าน เผื่อท่านตัวเบิ้งๆเข้ามาเห็น เค้าอาจจะรับฟังก็ได้นะท่านครับ
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 10:52:28 PM »

ห้องเอวี ครั้งตอนที่ยังไม่แยกห้อง ก็จะมีคนคอยมาบอกผมว่า กระทู้หน้าแรกตกเร็วไปประเด็นยังดีๆอยู่เลย

ส่วนในห้อง non-av พอมีคนโพสข่าวตามเน็ตแบบแปะมาโพสเยอะๆ ก็จะมีคนบ่นว่ากระทู้ตกเร็ว ทำเอาประเด็นดีๆที่สมาชิกพิมพ์เองเพื่อแลกเปลี่ยนทัศนะหายตกหน้าไปหมด

สรุปให้ผมทำยังไงครับ

การอยู่ในสังคมแล้ว มองจากมุมมองเดียวแล้ววิจารณ์ มันง่ายๆครับ

แต่การปกครองสังคมให้เป็นระเบียบและเอาใจคนทุกกลุ่มให้พอใจ นี่สิยากกว่าครับ

ยังไงผมก็ว่าที่ผมได้แยกห้องไปนั้นเหมาะสมแล้วครับ

ผมยอมโดนบ่นว่าเงียบ ดีกว่าโดนบ่นว่ากระทู้ตกเร็ว กระทู้ไม่เป็นหมวดหมู่ กระทู้ปั้มเยอะ กระทู้สาระหล่นหายไปหน้าอื่น

หวังว่าคงเข้าใจนะครับ

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
หน้า: [1] 2 พิมพ์