พฤษภาคม 16, 2024, 04:31:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาว AVC รู้จักวงนี้กันไหม  (อ่าน 2139 ครั้ง)
himitsu
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« เมื่อ: สิงหาคม 14, 2011, 12:50:59 AM »

Blood Stain Child

ขอคำชี้แนะด้วยครับ

maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2011, 04:28:28 PM »

ไม่รู้จักเลย ต้องเอาชื่อไปฟังในยูทูบก่อน

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
himitsu
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 09:55:38 PM »

ความจริงสมัยนี้ เราอยากรู้อะไร ไม่ยากแล้ว
ถาม พี่กูเอา แต่กรณีนี้ ที่ผมลองดูซิว่า ชาวเอวีซี จะมีใครรู้จักไหม
ปรากฏแล้วว่า.......
แต่ไม่เป็นไร ผมลองไปค้นมาแล้วครับ
วง Blood Stain Child เป็นวงจากประเทศ ญี่ปุ่น
เล่น แนว melodic death metal แต่พิเศษ ที่นำแนวดนตรีพวก electric กับ trance
มาแทรกลงไป กับ เสียงสำรากแบบ death metal
ซึ่ง ชุดล่าสุด ที่ผมนำมาแนะนำ วงนี้ ก็มีการปรับเพิ่มตัวนักร้องนำ อีกคน
เป็นผู้หญิง เพื่อเป็น clean vocals สลับกับเสียง สำราก

เธอมีนามว่า Sophia เป็นชาว Greece

ภาพและรายชื่อ พร้อมตำแหน่งในวงครับ
    Sophia – vocals (2010–present)
    Ryo – bass, vocals (2000–present)
    Ryu – guitar (2000–present)
    G.S.R – guitar (2007–present)
    Aki – keyboards (2000–present)
    Gami – Drums (2010–present)

ความจริง ก่อนที่จะรับ นู๋ Sophia มานั้น ทางวง ก็มีนักร้องนำชายอยู่แล้ว คือ Sadew
แต่ด้วยเหตุผลส่วนตัว ทำให้ลาออกจากวงไป เมื่อปี 2010
ซึ่งถือว่าตัว Sadew นับว่าเป็นกระบอกเสียงสำคัญของทางวงเลย

จึงไม่แปลกว่าทำไม ถึงรับ Sophia มาแทน น่าจะเป็นการปรับแนวดนตรีไปสู่ทิศทาง
ที่ไม่ซ้ำกับอัลบั้มก่อนๆ และน่าจะเผื่อเตรียมการทัวร์แถบยุโรปด้วย
นักร้องสาว คนน่าจะไปดูกัน มากกว่าหนุ่มๆ หน้าเหี้ยมนะ อิอิ
ยิ่งเป็นสาว แนว gothic ด้วยแล้ว

อัลบั้มของวงนี้

Silence of Northern Hell (2002)

Mystic Your Heart (2003)

Idolator (2005)

Mozaiq (2007)

εpsilon (2011) ชุดล่านี้

ลองไปหามาฟังกันดูนะครับ

หวังเย่
สหายร่วมหื่น
*

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 08:45:33 PM »

ม่ายอะจ๊า
หน้า: [1] พิมพ์