พฤษภาคม 15, 2024, 11:56:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ชักว่าวมีผลเสียมั้ยครับ  (อ่าน 6708 ครั้ง)
DearDevil
ปลิงกิติมศักดิ์
*

โด่ได้อีก

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 10:37:57 PM »

คือ ผมชักว่าวบ่อยมากอ่ะครับ แทบจะทุกวัน
บางวันมี2-3ยก เช้า กลางวัน เย็น (ไม่รุเงี่ยนมาจากไหน)
เลยอยากรุว่าจะมีผลเสีย ต่อสุขภาพ หรือ ไม่เกิดอารมมั่งมั้ย

แล้วพวกพี่ๆชักว่าวบ่อยกันแค่ไหน
ขอบคุนครับ
Aum
AV Distinctive (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 10:53:33 PM »

ส่วนตัวผมก็คล้ายๆคุณนะ มันทำให้น้ำเราน้อย  ถ้าเทียบกับคนที่ไม่ถี่แบบเรา  แต่บางทีมันก้ขึ้นอยู่กับคนด้วยนะ    ตอนนี้ก็ต้องโด๊ป สก็อต เอ็มซิงค์วันละขวด เพิ่มสังกะสีหน่อย ไม่งั้นไม่ไหว
petedoherty
AV Publisher

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 11:32:09 PM »

ไม่มีหรอกครับ  แค่น้ำหมดถ้าเยอะเกินไป  เพลียง่าย
dekseo
AV Highness Honour

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 12:12:50 AM »

น้ำครั้งต่อไปมันจะออกน้อย แต่ถ้ามีสุขภาพแข็งแรงก้อสบายหน่อย
ข้อเสียเหนื่อย ถ้าเป็นโรคหัวใจวายอาจตายได้ ถ้าชักบ่อย
คำเตือน ห้ามชักเกินวันละ 2 ครั้ง อาจเป็นอันตรายต่ออ้ายเจี้ยวด้าย เตือนแบบเครื่องดื่มบำรุงกำลังจ้า Grin Grin Grin

สร้างสังคม AVC เป็นสมาชิก VIP ตามกระทู้นี้จ้า

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=78356.0
JudasPriest01
AV Donator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 01:09:31 AM »

โห นึกว่า ผมหมกมุ่น เกินไปคนเดียวซะอีก
แต่มันทนไม่ไหวจริงๆ ทำทุกวัน ทุกมื้อซะ จนตอนนี้มันทั้งชินมือ ชินเจี๊ยวไปแล้วอะครับ 5555 5
sasagee
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 08:11:33 AM »

ตามหลักการไม่มีผลเสียอาราย  แต่เวลาชักอย่าเกร็งมือกำเจี้ยวแรง จะทำให้เจี้ยวเจ็บ  พักผ่อนให้เพียงพอ ทานไข่(สงสัยว่าชั่งกีโลขายยัง)วันละสองฟอง  แล้วอย่าลืมออกกำลังกายด้วย  ข้อแนะนำ ให้เจี้ยวพักผ่อน ด้วยเวลาเจอของจริงจะได้ไม่ล่ม
จากหมอตวย
astrife
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 06:29:30 PM »

เหมือนออกกำลังกาย ล่ะคับ

มากไป ก็ไม่ดี ต้องพักผ่อนให้เพียงพอ กินอาหารที่มีประโยชน์

หนุ่ม ๆ ผมก็บ่อย คับ
ตอนนี้ ก็อยากแต่ว่า ไม่มีเวลา
รองประธานAVC รีเทิร์น !!!

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 07:05:01 PM »

ไม่คสรเกินวันละ 2 ครั้งนะจ๊ะ แต่ละครั้งควรห่างกันประมาณ 5 - 6 ชมเพื่อให้ร่างกายผลิตนั้าได้เพียงพอด้วยจ้า ของพี่เช้าครั้ง เย็นครั้งกับเอวีเรื่องโปรดจ้า 
yesdamon
AV Columnist

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 11:42:50 PM »

ผลดีของการชักว่าว
1.ได้ปลดปล่อย
2.ได้บริหารกล้ามเนื้อแขน
3.ประหยัดตังค์ ไม่ต้องไปตีไก่
4.ได้ฝึกฝนความคิด ได้ใช้จินตนาการ
5.ได้ความอึดเพิ่มขึ้น

ผลเสีย
1.ชักมากๆเหนื่อย
2.เป็นอันตรายต่อสภาพจิตใจ ถ้าชักอยู่แล้วมีคนมาเห็น
3.เปลืองทรัพยากรโลก อันได้แก่ น้ำ(ของเรา) ทิชชู่(เช็ดหลังเสร็จกิจ) ไฟฟ้า(ในกรณีที่ว่าวไปดูหนังไป)
4.บาปรึป่าวไม่รู้ แต่ทุกครั้งที่น้ำพุ่งออกมา มีอสุจิตายไปเป็นพันล้านตัว

ส่วนผลเสียต่อสุขภาพนั้นไม่มีครับ
ขักได้เรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก  Grin

maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 02:08:15 PM »

อ่านในเวบโป๊ เขาว่ามันฝึกความอดทนได้นะครับ เเล้วก็สู้ลิ้นผุ้หญิงมากขึ้นด้วยนะ Grin Grin 

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
หน้า: [1] 2 พิมพ์