พฤษภาคม 10, 2024, 12:54:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านเคยคิดอยากจะลดการเสพ av ของท่านบ้างมั้ย?  (อ่าน 8985 ครั้ง)
kitzxcv
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 08:05:59 PM »

ความบันเทิงมันคนละมุมกัน

อย่างผมนี่ก็สนุกตรงที่เวลาโหลด เวลาสะสม เวลาเก็บปก  .. ตอนโหลดเสร็จแล้วรู้สึกดี

แต่มีไม่กี่เรื่องที่หยิบมาดูตั้งแต่ต้นจนจบ

อุปมาเหมือนกันเราสะสมแสตมป์  แต่ไม่เอาแสตมป์พวกนั้นมาแปะจดหมาย .. นั่นแหละ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล     บันทึกการเข้า

อย่าซีเรียดมากเลยครับ ปรับให้พอดีไม่ตึงไปไม่หย่อนไป ให้เหมาะสมกับตัวเอง มันก็เป็นการสะสมอย่างหนึ่งเหมือนที่คนอื่นเขาทำกัน ทำไปก็ได้ความสุขใจ พอใ่จกับตนเอง แต่ต้องบังคับตัวเองให้ใช้เวลาให้พอดี สมองของเราจะจำในสิ่งที่ชอบ เมื่อเราหาเจอในสิ่งที่ชอบเราก็ยิ่งทำซ้ำมากขึ้นๆเรื่อย ผมเองก็ต้องพยายามบังคับให้ใช้เวลาให้เหมาะสม ยินดีที่มีกระทู้แบบนี้ครับ
e001
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 10:31:09 PM »

คงเลิกไม่ได้คับ
แค่เห็นปกก็อดใจไม่ไหวแล้ว
music lover
AV Donator (VIP)
ตะกวดไซเบอร์

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 12:36:43 AM »

ไม่หรอกครับ การที่เราจะเสพติดการทำในสิ่งที่เรารักมันไม่ใช่เรื่องผิดอยู่แล้ว มองให้เหมือนงานอดิเรกทั่วไปสิครับ บางคนสะสมซีดีเพลง สะสมโมเดล สะสมหนัง พวกนี้บางคนคลั่งกว่าพวกเราอีกนะครับ เพื่อนผมนี่อุทิศชีวิตให้งานอดิเรกตัวเองไปเลย
เรื่องแบบนี้อยู่ที่การแบ่งเวลาให้เหมาะสมนะผมว่า อย่างผมชีวิตผมก็ไม่ได้มีแค่เอวีหรอกครับ งานอดิเรกอื่นๆก็เยอะ ดนตรีผมก็เล่น กีตาร์ผมก็พอจะเรียกได้ว่าเล่นได้ดี แล้วก็ยังเล่นเบส กลอง เปียโน ไวโอลินเพิ่มได้อีก ไหนจะสะสมซีดีเพลง ไหนจะเรื่องเรียนอีก  มันอยู่ที่การจัดสรรเวลาจริงๆครับ

เพราะฉะนั้นไม่ต้องกังวลหรอกครับ รักอะไรชอบอะไรไม่ทำให้ใครเดือดร้อนก็ทำไปเถอะ แต่แนะนำให้เพลาๆลงนิดนึงไปหาอะไรอย่างอื่นทำบ้างชีวิตท่านจะมีสีสันมากขึ้นนะครับ  Grin
เพราะขงเบ้งสอนเล่าปี่เอาไว้ว่า
"เวลาของทุกคนมีคุณค่าไม่เท่ากัน การบริหารเวลาของแต่ละคนจึงหมายถึงความแตกต่างระหว่างความสำเร็จกับความพ่ายแพ้"

เลยอยากแนะนำให้ท่านลองทบทวนเวลาที่เสียไปกับสิ่งที่ได้ตอบแทนมา ว่าคุ้มค่าหรือเปล่า ถ้าท่านคิดว่ามันคุ้มค่าที่จะทำ ก็ทำไปเถอะครับ เรื่องแบบนี้อยู่ที่ตัวบุคคลครับ

ผมเองก็ยังไม่ถึงขั้นติดมากหรอกครับ เรื่องโหลดหนังเนี่ย แรกๆผมก็เป็นเหมือนกัน เห่อบิท ก็ตะบี้ตะบันโหลดยันเช้า หลังๆรู้สัจธรรมว่าโหลดไปก็ดูไม่หมด หันมาเลือกเก็บแต่เรื่องที่ชอบ เรื่องที่น่าสนใจ แล้วก็หนังของดาราคนโปรดพอครับ

แอบสงสัยว่าที่นี่ึึคงจะมีคนดนตรีอยู่พอสมควรเลย  Smiley
music lover
AV Donator (VIP)
ตะกวดไซเบอร์

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 12:39:11 AM »

ไม่เห็นจะเครียดตรงไหนเลย ใครอยากจะดูก็ดู   ถ้าไม่มีเวลา ผมก็ไม่ได้ดูหรอก บางทีก็เล่นกีตาร์ ของพวกนี้มันเหมือนงานอดิเรก
เมื่อก่อนผมก็ชอบฟังเเต่เพลงเหมือนกัน เด่วนี้ยังหาเวลาฟังไม่ค่อยจะได้เลย  ซื้อปีละเเผ่น   Grin Grin   ที่ติดมากๆคือการ์ตูน มันโหลดง่ายเเละไว  ถ้าเป็นหยุดยาวๆนี่เป็นเรื่องเลย  ตอนผมเข้าบอร์ดมาไหม่ๆ ผมดูหนังเกือบทั้งหมดเลยที่โหลดได้ เพราะเป็นวันหยุดไม่ได้ไปไหน

ท่าน maload เป็นนักดนตรีด้วยหรือเปล่าครับ  Cool
ถ้าใช่ก็คอเดียวกันนะ
ยังคิดอยู่เลยว่า ถ้าผมเจียดเวลาให้กับการฝึกกีต้าร์มากกว่านี้สักหน่อย คงจะได้มรรคได้ผลมากกว่านี้
เล่นมาเกือบ 20 ปี ยังได้แค่ตีคอร์ดอยู่เลย  Grin

ผมเล่นมา 4ปีครับ เล่นเพราะชอบเสียงมันเฉยๆ กีตาร์ไฟฟ้าละครับ สมัยผมวัยรุ่นชอบเพลงเมทัลเเต่ไม่มีเงินพอ พอทำงานได้ก็ซื้อมาเล่น เเก้อยากในวัยเด็ก เรื่องฝึกกีตาร์นะ  เคยลองฝึกเเล้วรู้ตัวว่าถนัดในการฟังไม่ใช่การเล่น 555
เมื่อก่อนผมเคยฝึกได้วันละสองชม เด่วนี้เหลือเเค่วันละชม  ความสามารถคือโหลดเเทบมาดูได้ครับ 555

ดีครับทั่น ถ้ามีคุยเรื่องเพลงผมจะได้ไปแจมบ้าง  Grin
LEGACY
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 02:42:10 PM »

เมื่อก่อนผมดูหนังผมก็ไม่รู้จักว่าหนัง av คือไร รหัสหนัง มันคืออะไรทำไมต้องมี จนปีที่แล้วได้มารู้จักเว็บนี้ ผมก็ติดเลย
สนใจ av มากขึ้นจากเวลาว่างๆที่น่าเบื่อของผมก็มีภารกิจตามหาหนังavแล้วก็ดาราavที่ชื่นชอบเป็นงานอดิเรกยามวางไปแล้ว
อิอิ  Grin
bkk
AV addict
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 08:42:08 PM »

ความบันเทิงมันคนละมุมกัน

อย่างผมนี่ก็สนุกตรงที่เวลาโหลด เวลาสะสม เวลาเก็บปก  .. ตอนโหลดเสร็จแล้วรู้สึกดี

แต่มีไม่กี่เรื่องที่หยิบมาดูตั้งแต่ต้นจนจบ

อุปมาเหมือนกันเราสะสมแสตมป์  แต่ไม่เอาแสตมป์พวกนั้นมาแปะจดหมาย .. นั่นแหละ

เหมือนผมเลย ผมก็มีความสุขตอนโหลดเหมือนกัน พอโหลดเสร็จบางเรื่องแค่ดูผ่านๆรอบเดียวเอง แล้วก็หาเรื่องใหม่มาโหลดต่อไป

ส่วนเรื่อง ลดดูหนังนี่ก็เคยคิดเหมือนกัน แต่พอเจอดาราน่ารักๆก็อดโหลดมาเก็บไว้ไม่ได้
ไปๆมาๆก็เลิกไม่ได้สักที เลยจำต้องดูต่อไปอย่างมีความสุข
gazebosky
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 07:12:40 PM »

ผมก็เก็บมานาน จนแอบคิดว่าเราคงจะชอบสะสมมากกว่าชอบดู ซึ่งผมว่าหลายๆ คนก็คงคล้ายๆผม

เคยหยุดไปเรื่องงานเป็นอาทิตย์ แต่สุดท้ายก็ต้องมาตามเก็บอยู่ดี  Grin
kongav
AV Distributor

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 05:50:14 AM »

ตั้งแต่รู้จักกับ bittorent เมื่อ 7 ปีที่แล้ว ชีวิตผมก็เปลี่ยนไปเลย
โหลดกระจาย ไม่หลับไม่นอน โหลดมาก็ไม่มีเวลาดูนั่นแหละ ไรท์ใส่แผ่นให้ฝุ่นมันจับ
จนมาวันนึงผมคิดว่า เออ เราหมดเวลาไปกับมันมากทีเดียว จนภารกิจในชีวิตที่ควรจะทำมันไม่ค่อยจะสมบูรณ์
ฝรั่งเขามีสำนวน ให้ work hard, play hard
ผมนี่ play hard อย่างเดียว จนคิดว่าจะเป็นผลเีสียกับชีวิตแล้ว
แต่ให้เลิกคงไม่ เพราะมันสนุกทุกครั้งที่ได้หาหนัง

เล่าสู่กันฟังครับ

อาการเดียวกันเลยครับ
ผมว่าโหลดหนักไปก็ไม่ดีเหมือนกันนะคับเสียสุขภาพแย่ (ทำให้ตาสั้นด้วยนะจ้องคอมนานๆ)
อีกอย่างหนังออกใหม่วันนึง 80 กว่าเรื่องโหลดจนคอมระเบิดก็เก็บไม่ทันครับ

ผมแนะนำให้ลอง ออกไปข้างนอกหาอะไรทำอย่างอื่นให้ลืมเรื่องคอมไปสักพักจะช่วยได้มากเลยคับ

กัปตันซึบาสะ
ผู้ครอบครองหนู Airi Suzumura
AV Distinctive (VIP)

ผมรักTsubasa Amami

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 10:17:42 PM »

ไม่ 

เพราะไม่ได้เสพมากมายอะไร หนังก็่มีน้อยกว่าชาวบ้านเค้าเยอะ
คนอื่นเค้ามีกันเป็น TB  ผมมียังไม่ถึง 600GBเลย

A PinK
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์