พฤษภาคม 16, 2024, 04:24:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 29 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มาดู AV VR ผ่าน smartphone กันเถอะ!!  (อ่าน 222147 ครั้ง)
Inmotion
AV Dedicator (VIP)
พยาธิตัวเหงียน

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2017, 08:51:00 AM »

ขอบคุณครับ กำลังหาวิธีดูนอกจาก PS VR ที่มีเลย สะดวกกว่ามากครับ
lovejoy
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2017, 10:37:27 AM »

อ่านหลายๆกระทู้ เห็นเชียร์กันมาก ผมเลยลองยืม vr box ถูกๆของเพื่อนมาลอง
ดูแล้วโอ้ววว ยังกับเปิดโลกทัศน์ใหม่เลยครับ ภาพมีตื้นลึกเหมือนอยู่ในห้อง แต่ภาพไม่คมกริ๊บนะครับ จอมือถือผมแค่ FHD
แต่รวมๆแล้วมันอีกอารมณืนึงเลยครับ แหงนหน้ามองขึ้นเห็นเพดาน พอก้มลงมาเห็นนู๋ yua mikami บ๊วบให้เราอยู่
ฟินสุดๆครับ เป็นอีกทางเลือกของความแปลกใหม่ครับ แต่หลักๆผมว่าดู AV FHD ทางจอคอมนี่ล่ะดีสุดแล้ว
ส่วน Vr นี่เอาไว้เปลี่ยนบรรยากาศอะไรทำนองนั้น
ลุงหมาง
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2017, 07:34:45 PM »

อ่านหลายๆกระทู้ เห็นเชียร์กันมาก ผมเลยลองยืม vr box ถูกๆของเพื่อนมาลอง
ดูแล้วโอ้ววว ยังกับเปิดโลกทัศน์ใหม่เลยครับ ภาพมีตื้นลึกเหมือนอยู่ในห้อง แต่ภาพไม่คมกริ๊บนะครับ จอมือถือผมแค่ FHD
แต่รวมๆแล้วมันอีกอารมณืนึงเลยครับ แหงนหน้ามองขึ้นเห็นเพดาน พอก้มลงมาเห็นนู๋ yua mikami บ๊วบให้เราอยู่
ฟินสุดๆครับ เป็นอีกทางเลือกของความแปลกใหม่ครับ แต่หลักๆผมว่าดู AV FHD ทางจอคอมนี่ล่ะดีสุดแล้ว
ส่วน Vr นี่เอาไว้เปลี่ยนบรรยากาศอะไรทำนองนั้น

สามารถดูแบบชัดคมกริ๊บได้ครับ
แต่ต้องเปลื่ยน spec ในการับชม

1. เปลื่ยน file หนัง จะขนาด  7GB ขึ้นไป
แต่ มือถือ น่าจะประมวลผลไม่ไหว

2. เปลื่ยนไปใช้แว่นVR โดยเฉพาะ ที่ต่อตรงกับคอม  ใช้การประมวลผลจากคอมโดนตรง
ก็จะสามารถ รับชมแบบภาพคมกร๊บได้ครับ

ราคาก็2-3หมื่น ขึ้นไปครับ
เช่น พวก Oculus 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2017, 07:39:52 PM โดย thanadon » บันทึกการเข้า
spwan
AV Distributor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 10:56:58 PM »

เท่าที่ลองมาของญี่ปุ่นยังถ่ายไม่ดีเท่าไร โฟกัสหลุดบ่อย ตำแหน่งการตั้งกล้องไม่ดีเท่าของฝรั่ง
ของฝรั่งจะได้ระยะที่ดีกว่าถึงเอาแบบไฟล์เล็กแค่ hd ก็ตาม

เอวีแปลไทย
javsubtitle.uni.me/
ohm-ultra
AV Donator (VIP)
เหลือบไร

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2017, 09:46:30 PM »

ขออนุญาตสอบถามครับ ผมใช้ ViVO V.5S กับกล้อง VR BOBO VR Z4 แอฟที่ใช้มี AAA VR Cinema แล้วก็ Magic VR บางเรื่องดูได้ บางเรื่องดูไม่ได้ หนังมีมีทั้งแนวตั้ง แนวนอน บางงเรื่องได้ บางเรื่องไม่ได้อ่ะครับ
ลุงหมาง

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2017, 10:01:33 PM »

ขออนุญาตสอบถามครับ ผมใช้ ViVO V.5S กับกล้อง VR BOBO VR Z4 แอฟที่ใช้มี AAA VR Cinema แล้วก็ Magic VR บางเรื่องดูได้ บางเรื่องดูไม่ได้ หนังมีมีทั้งแนวตั้ง แนวนอน บางงเรื่องได้ บางเรื่องไม่ได้อ่ะครับ

Magic VR 
มี ปรับ การแสดงผลได้ครับ  จอตั้ง จอนอน
ลองดูนะครับ
Dr.Fap
AV Dedicator (VIP)
หื่นไร้ศิลปะ

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 07:13:41 AM »

ตอนนี้ติดvrมากครับ ฟีนมากกกกกกก

เสริมนิดนึงนะครับ มือถือแอนดรอยควรควรเลือกที่มีไจโรสโคปเซนเซอรด้วยนะครับ
ส่วนทางแอปเปิ้ลนี่ไม่มีปัญหาเขาใส่มาด้วยทุกรุ่น

ลุงหมาง

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 11:59:23 AM »

ตอนนี้ติดvrมากครับ ฟีนมากกกกกกก

เสริมนิดนึงนะครับ มือถือแอนดรอยควรควรเลือกที่มีไจโรสโคปเซนเซอรด้วยนะครับ
ส่วนทางแอปเปิ้ลนี่ไม่มีปัญหาเขาใส่มาด้วยทุกรุ่น

มีรหัสไหน แนะนำบ้างครบ หาโลหดยากพอสมควร
Noyaku
AV Donator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 04:29:02 PM »

หนังแนว vr ออกมาเยอะจริง แทบไม่ได้โหลดเลย ใช้ mi5 ภาพยังไม่ชัดเท่าไหร่  ตอนนี้ คุณภาพของแว่น vr จีน ยังไม่ไปถึงไหนเลย
neverdire

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 11:04:39 PM »

ไม่กลัวแม่เปิดประตูมาเห็นเหรอ
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 29 พิมพ์