พฤษภาคม 10, 2024, 04:52:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: นอกจาก Magic Eye กับ Meiki มีตัวไหนแนะนำบ้าง  (อ่าน 1806 ครั้ง)
Panzerelite
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« เมื่อ: กันยายน 22, 2022, 05:15:15 PM »

คืออย่างเฮียจืดขายแต่เจ้านี้ข้อเสียคือราคามันโหดมากๆ

เราเลยหาข้อมูลดูจริงของแบบนี้มีหลายยี่ห้อมากกกก บางตัวแบบeimi Fukada  มีหลายยี่ห้อมากๆ

แล้วเราไปเจอตัวหนึ่งeimi Fukada  ในcatcha Eimi เหมือนกันแต่ราคาต่างกันมากๆ ถามยี่ห้อคือยี่ห้อMizzzee

อยากถามว่าดีไหมใครเคยใช้บ้างนอกจาก พวกตัวโหดๆแบบMagic Eye กับ Meiki  หรือแบรนแบบพวกไฟฉายหรือเทนก้ามีตัวไหนแนะนำบ้าง

---------------
ปล.คือที่ขายในไทย นี้ส่วนใหญ่ของจีนเกรดแบบหาที่มาที่ไปไม่ได้ทั้งนั้นเลยหรอ มีเจ้าไหนที่พอหาที่มาที่ไปได้บ้าง นอกจากเฮียจืด คือบางทีเราก็อยากได้ข้อมูลเพิ่มอะนะ ยี่ห้อเอยอะไรเอย ไม่ใช่มาจากไหนก็ไม่รู้ ยี่ห้ออะไรก็ไม่รู้ เคยใช้หรือเปล่าแล้วไปขุดเอามาจากร้านญีปุ่นมือ2หรือเปล่า
MegaTon
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2022, 06:20:13 PM »

ถ้าร้านในไทย เกือบทั้งหมดเป็นของจีนนะ ส่วนตัวผมจะดูว่า ถ้ามาจากผู้ผลิตที่ไม่รู้จัก ก็เดาว่ามาจากจีนก่อน

ถ้าอยากรู้ว่า ของญี่ปุ่นมีบริษัทไหนบ้าง แนะนำให้ไปดูจากเวปญี่ปุ่นโดยตรงครับ ผมอาศัยดูจากเวปนี้
https://www.e-nls.com/

นอกจาก Meiki ของ NPG กับ Magic Eye แล้ว ค่ายอื่นของญี่ปุ่นที่เคยใช้ก็จะมี Toy Hearts กับ Ride แล้วก็ตัวล่าสุดที่เพิ่งได้มา ก็ของ Tomax

ป.ล.ผมเคยได้ของญี่ปุ่นหลุดมาครั้งนึงจากเวป Catcha แต่นานแล้ว  Grin ตอนนี้ไม่มีแล้ว
Panzerelite
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2022, 09:12:24 PM »

Toy Hearts เห็นคุ้นๆในลาซาด้าฟิลิปปิน ถ้าสั่งจากทางนั้นจะเข้าง่ายไหม

แล้วของจีนถ้าเป็นจากCatcha โอเคไหมครับหรืออย่าริลอง สนใจEmi อยู่ Meiki เฮียจอดเห็นราคาแล้วร้องเลย แถมเห็นบอกดูแลยากมาก บอบบางกว่าMagic Eye อีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2022, 09:14:31 PM โดย Panzerelite » บันทึกการเข้า
MegaTon
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2022, 10:20:15 PM »

Toy Hearts เห็นคุ้นๆในลาซาด้าฟิลิปปิน ถ้าสั่งจากทางนั้นจะเข้าง่ายไหม

แล้วของจีนถ้าเป็นจากCatcha โอเคไหมครับหรืออย่าริลอง สนใจEmi อยู่ Meiki เฮียจอดเห็นราคาแล้วร้องเลย แถมเห็นบอกดูแลยากมาก บอบบางกว่าMagic Eye อีก

no comment เรื่องช่องทางการสั่งครับ  Undecided

ของจีนอาจจะมีดีๆก็ได้ แต่ยังไม่อยากลองตอนนี้  Grin ถ้าอยากได้ของ ญป.ราคาถูก ก็ต้องสั่งจากทาง ญป.เอง รับความเสี่ยงเองอ่ะ แต่ถ้ารับความเสี่ยงไม่ได้ เฮียจืดคือคำตอบ เพราะแกจัดการความเสี่ยงให้แล้ว (ส่วนตัวผมสั่งจาก ญป. 2 ครั้งแล้ว ได้รับทุกครั้งครับ)

ส่วนเรื่องความทนกับการดูแล ผมมองว่าขึ้นอยู่กับแต่ละรุ่นนะ Meiki มันมีจุดขายคือเค้าทำซิลิโคน 2 ชั้น แบบ Dual Layers ถ้ามันจะพังก็เพราะตัวซิลิโคนมันหลุดอ่ะ แต่ส่วนตัวผมคิดว่า มันก็ทนกว่ายี่ห้ออื่นนะ
หน้า: [1] พิมพ์