พฤษภาคม 07, 2024, 07:41:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำซี่รีย์ฝรั่ง Spartacus Blood and Sand  (อ่าน 7403 ครั้ง)
himitsu
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 10:46:42 PM »

ช่วงเวบย้ายโฮสใหม่ ว่างเลยจัดซีรีย์ฝรั่งมายลครับ คือเรื่อง

Spartacus Blood and Sand

เป็นซีรีย์ของค่าย Starz เริ่มฉายเมื่อวันที่ 22 มกราคม 2010 สำหรับ ซีซั่นแรก มีทั้งหมด 13 ตอน เนื้อเรื่องประมาณ

gladiator

ส่วนงานด้านภาพ ประมาณ 300  ฟัน กัน คอขาดจะๆ เลือดพุ่ง เป็นลิตรๆ

และ มีฉาก ร่วมเพศ กันแบบ คาตา ดุ้นเป็นดุ้น นมเป็นนม ครับ

แต่ที่ผมชอบสุด ก็คือ น้องคนนี้

สนใจ ลองหามาชมกัน นะพี่น้อง

ถ้ามีซับไทย ก็แบ่งผมบ้างนะ ที่ผมมี เป็นแบบ ซับอังกฤษ แต่คุณภาพของภาพระดับhd

สุดท้าย เรื่องนี้ ยังไม่จบนะครับ ปีหน้าคงเริ่มฉาย ซีซั่น 2

sar046
AV Devotor (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 11:48:09 PM »

เป็นซีรีย์ที่น่าดูครับ แนวนักรบโบราณ น่าดูน่าชม ยังไงต้องลองหามาดูครับ ขอบคุณสำหรับเรื่องที่แนะนำ  Grin
Takuya_Kimura
AV Highness Honour

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 12:08:40 AM »

ผมดูแล้วคับ Season 1 ฉายใกล้จะจบแล้ว ไม่รู้ว่าจะมี Season 2 หรือป่าว เห็นว่าได้ไม่คุ้มเสีย

เรทแรงมาคับเรื่องนี้แค่ตอนแรกก็ อึบกันไป 4 รอบ ไม่รู้ว่าหนังมันจะสื่ออะไร

อันนี้ซับไทยคับ ตอนนี้มีแปลตอนที่ 1 ถึง 7 เข้าไปเชคบ่อยๆได้คับ อัพเดทตลอด
http://www.thaisubtitle.com/manage/search.php

ส่วนอันนี้ตัวหนัง
http://www.torrentz.com/search?q=Spartacus

คงใส่ซับกันเป็นนะคับ แค่ตั้งชื่อไฟล์กะซับ .ssa ให้ตรงกะไฟล์หนัง ก็อ่านซับไทยได้แล้วคับ

ผมชอบคนผมแดงคับ เนื้อเต็มได้ใจ

ออกแนวหื่น

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 12:27:41 AM »

รูปบางส่วนจากในหนัง

007
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

ถ่างตาดู AV

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 01:00:08 AM »

เนื้อเรื่องยังไม่ค่อยเข้าแก๊ปของผมซักเท่าไหร่ โหลดมาดู 6 ตอน ก็ขี้เกียจดูต่อแล้ว
taonoy
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 01:35:09 AM »

ขอไฟล์ bit หน่อยได้มั้ยคับ น่าสนใจ ชอบ ๆ  Grin
หมาป่าชั้นห้า
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 03:12:31 AM »

ไปหาดู online มาครับ อืม .... ผมว่าทำได้น่าสนใจดีครับ แต่คงไม่ถึงขั้นซื้อเก็บ
(คือเห็นมีขายที่แห่งซื้อประจำมาพักนึงแล้ว) ดู online ต่อไปจนจบดีกว่า 

ฉากที่ทำไรกันไม่ถึงกับจะแตกตามหรืออะไรประมาณนั้น (หลายๆครั้งอารมณ์ไม่ขึ้นด้วยซ้ำ) ผมว่าแค่เป็นส่วนๆนึงในเนื้อเรื่องที่
อาจแสดงถึงความเป็นอยู่ + การกระทำของคนในสมัยนั้น (คือฝักใฝ่ซะเยอะ ตามประสาคนมียศฐาบรรดาศักดิ์) ฯลฯ

*เป็นมุมมองผมนะครับ
himitsu
AV Columnist

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 07:34:43 AM »

ขอบคุณ สหายทุกท่าน ที่มาให้ข้อมูลครับ

อย่างที่หลายๆท่านว่า เนื้อเรื่องไม่มีอะไรเลย ฉากอย่างว่าก็งั้นๆครับ

แต่สำหรับ ผม ใช้ดู เปลี่ยนบรรยากาศครับ เลยไม่คิดอะไร มากมาย (โหลดมาฟรี อิอิ)

ถือว่า ฝึก ภาษาอังกฤษ ไปในตัว

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 12:29:18 PM »

แหม บางท่านก็อย่าเอาไปเปรียบกันหนัง AV ที่ดูกันอยู่จิคับ ฉากอย่างนั้นจะเทียบกันได้ไง

ถ้าใครเป็นแฟนซี่รี่ย์ US จะรู้กันดี ถ้าเทียบกับซี่รี่ย์ที่ฉายๆกันอยู่ เรื่องนี้นับว่าแรงสุดแล้ว ทั้งฉากต่อสู้ หรือฉากเปลือย

เนื้อเรื่องก็พอใช้ได้นะ แต่ผมชอบดูฉากของหนังมากกว่า ซึ่งหาได้ยากกับซี่รี่ย์เรืองอื่น

ส่วนฉากอย่างว่าถือว่าเป็นของแถมคับสวยๆทั้งนั้น เอาเป็นว่าดูเอาสนุกๆคับ

Romeo
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 09:05:35 PM »

ซีรีย์ฝรั่งมันมีอย่างนี้ด้วยเหรอฟะเนี่ย

ปกติดูแต่ lost กับ hero
หน้า: [1] 2 พิมพ์