พฤษภาคม 07, 2024, 04:03:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ โปรแกรม ซ่อน หรือ ล็อค ไฟล์หนังหน่อยครับ  (อ่าน 4599 ครั้ง)
yesdamon
AV Columnist
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 07:57:33 PM »

คือตอนนี้ผมมีหนังอยู่หลาย GB อยากจะหาโปรแกรมมาล็อคหรือซ่อนมันให้ดีๆ ไม่ให้ใครมาเปิดดูได้อ่ะครับ
เพราะบางทีน้องผมมันซน มาเปิดคอมผมเล่น ถ้ามาเจอเข้าแล้วเดี๋ยวมันจะยุ่งไปกันใหญ่

ช่วยแนะนำโปรแกรมดีๆให้หน่อยนะครับ
ขอแบบใช้งานไม่ยุ่งยาก ล็อคได้แน่นหนา
แล้วใช้กับ external harddisk หรือ flash drive ได้ด้วยอ่ะครับ
ใครพอจะมี หรือกำลังใช้อยู่บ้าง ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

ถ้ามีลิงค์ให้ดาวโหลดด้วยยิ่งดีครับ
ขอบคุณมากครับ

Homo sapiens
AV Devotor (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 08:10:44 PM »

ลองทำ Hidden File ก็ได้ครับผม
dekseo
AV Highness Honour

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 08:19:18 PM »

โปรแกรม My Lockbox 2.3 ตัวนี้ก็ดีนะ เล็กดี และยังป็นฟรีแวร์ด้วย

ข้อมูล

My Lockbox เป็นโปรแกรมขนาดเล็กใช้งานง่ายที่สามารถช่วยป้องกันไฟล์และโฟล์เดอร์สำคัญ ของเราโดยใช้ระบบรหัสผ่าน โปรแกรมนี้เปรียบเสมือนตู้เซฟขนาดใหญ่ส่วนตัวในเครื่องของเราที่เราสามารถนำ ไฟล์หรือโฟล์เดอร์สำคัญๆ มาใส่ได้อย่างไม่จำกัด เมื่อเราลงโปรแกรม โปรแกรมก็จะสร้างโฟล์เดอร์หลักที่จะเป็นตู้เซฟขึ้น หากเราต้องการซ่อนไฟล์หรือโฟล์เดอร์ก็ให้ย้ายไฟล์เหล่านั้นมาใส่ในตู้เซฟและ ทำการล็อค หากต้องการใช้ไฟล์ก็เพียงแค่เปิดโปรแกรมแล้วทำการปลดล็อค เราก็สามารถใช้งานไฟล์ของเราได้อย่างปกติ นับว่าเป็นโปรแกรมซ่อนไฟล์ที่ใช้งานง่ายแต่ได้ประสิทธิภาพอย่างสูงสุดครับ

ลิงค์ดาวน์โหลด

http://www.fspro.net/my-lockbox/

สร้างสังคม AVC เป็นสมาชิก VIP ตามกระทู้นี้จ้า

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=78356.0
SpecialOne
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 09:11:53 PM »

ลองทำ Hidden File ก็ได้ครับผม

ปกติผมก็ใช้Hide file ครับ ง่ายดี ไม่ต้องหาโปรแกรมให้ยุ่งยาก บางโปแกรมมีบั๊ก เปิดด้วยACD Seeได้

ส่่วนวิธีทำซ่อนไฟล์แบบHide file ไม่ยาก...ไม่ทราบว่าทำเป็นหรือยังครับ  Cool
yesdamon

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 09:56:08 PM »

hidden file ที่ click ขวาแล้วปรับเอาใช่มั้ยครับ
อันนั้นมันแค่ทำให้ไม่เห็นเฉยๆ
แต่เอาเข้าจริงๆ แค่กด F3 แล้วกดค้นหา ยังไงก็เจอครับ
เพราะมันไม่ได้ล็อคพาสเวิดไว้ให้

ผมอยากได้อะไรที่มัน ล็อคได้ชัวร์ๆ ไม่ต้องกลัวใครมาเปิดดูอีกต่อไปอ่ะครับ
แล้วก็ใช้ใน external harddisk หรือ flash drive ได้ด้วยอ่ะครับ

ไม่ทราบว่า โปรแกรม My Lockbox 2.3 ใช้กับ external harddisk หรือ flash drive ได้ป่าวครับ

rooney482
Avc Lolita Club
AV Responder

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 10:33:55 PM »

อยากได้เหมือนกัน แต่เสียวถ้าเวลาโปรแกรมมันขัดข้องไอ้ที่เซฟไว้มันจะหายไปอะดิ

ชาวAVCตัวจริงต้องแบ่งปันกันนะคับ
~‘Espada-4th๏
AV DecadonoR++ (VIP)
*

❤ 松島 かえで ғσяένềѓ

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 11:56:04 PM »

ผมขอแนะนำ Lock Folder XP 3.6 ครับ ผมใช้มานานแล้วไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ สามารถล็อคได้ทั้งไฟล์ หรือ ทั้งโฟลเดอร์ก้อได้ครับ โดยเราตั้งรหัสขึ้นมา ถ้าใครไม่รู้รหัสเปิดไม่ได้หรอกครับ 

แต่ล็อคเอทาน่อนได้หรือปล่าวนั้นผมไม่ทราบนะครับ

ผมนำลิ้งมาให้ด้วย ผมก้อโหลดจากเว็บนี้ คนปล่อย สอนวิธีลงให้ด้วยครับ

http://xchange.teenee.com/index.php?showtopic=50127
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 11:59:44 PM โดย ~‘Espada-4th๏ » บันทึกการเข้า

maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 10:12:56 AM »

เเม่ผมก็รู้นะว่าผมชอบดูหนังโป๊ เเต่เเกด่าว่าดูำทำไมเป็นร้อยๆเรื่อง  เเบ่งเวลาดูอย่างอื่นบ้างเถอะลูก   Grin Grin

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
dekseo
AV Highness Honour

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 01:26:42 PM »

hidden file ที่ click ขวาแล้วปรับเอาใช่มั้ยครับ
อันนั้นมันแค่ทำให้ไม่เห็นเฉยๆ
แต่เอาเข้าจริงๆ แค่กด F3 แล้วกดค้นหา ยังไงก็เจอครับ
เพราะมันไม่ได้ล็อคพาสเวิดไว้ให้

ผมอยากได้อะไรที่มัน ล็อคได้ชัวร์ๆ ไม่ต้องกลัวใครมาเปิดดูอีกต่อไปอ่ะครับ
แล้วก็ใช้ใน external harddisk หรือ flash drive ได้ด้วยอ่ะครับ

ไม่ทราบว่า โปรแกรม My Lockbox 2.3 ใช้กับ external harddisk หรือ flash drive ได้ป่าวครับ

My Lockbox 2.3 ช่วยล็อกหรือซ่อนโฟลเดอร์ส่วนตัว เช่น แฟลชไดรฟ์(Flash

Drive),ทัมไดรฟ์(Thumb Drive), ฮาร์ดดิสก์สำหรับต่อพ่วง(External Harddisk)

ล็อคได้หมดจ้า ใช้ได้กับ Windows XP, 2003, Vista, 7 [32 & 64] เรียกว่า

วินโดว์ทุกตัวใช้ได้จ้า เป็นโปรแกรมที่จะช่วยซ่อนสิ่งสำคัญของเราให้หายไปใน

สายตาของผู้อื่นโดยการล็อกโฟลเดอร์ หรือจะซ่อนไฟลเดอร์ไม่ได้ผู้อื่นเห็น ไม่

สามารถปลดล็อคได้เหมือนการ Hide Folder แบบปกติ โปรแกรม My 

Lockbox ที่ใช้เวอร์ชั่นล่าสุดคือ My Lockbox 2.3 ตัวฟรีนะ ตัวโปรเสียตังค์จ้า

ตัวโปรแกรมมีขนาดเล็ก ใช้งานง่าย มีระบบใส่รหัสผ่านเพื่อป้องกันการลบข้อมูล

สามารถทำงานในระบบ Safe Mode และทำงานร่วมกับโปรแกรม Antivirus ได้

ปล.หลังจากตั้ง Pass แล้วต้องจำรหัสให้ได้ด้วย

ตัวฟรี

ตัวโปร

สร้างสังคม AVC เป็นสมาชิก VIP ตามกระทู้นี้จ้า

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=78356.0
yesdamon

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 05:04:14 PM »

ขอบคุณทุกท่านมากๆๆครับ  Grin

หน้า: [1] 2 พิมพ์