พฤษภาคม 06, 2024, 10:42:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดเล่นๆหรือว่าจะ.......  (อ่าน 3180 ครั้ง)
pasta
AV Highness Merit
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 12:30:01 PM »

จากกรณีเว็บทอเร็นซ์ มูฟที่กลายเป็นหัวข้อยอดฮิตของชาวท่องเว็บบิททั่วฟ้าเมืองไทย
บางท่านก้อคิดว่าตำรวจไทยทำงานได้แข็งขันในการตอบสนองนโยบายปราบปรามสินค้า
ละเมิดลิขสิทธิ์ซึ่งเป็นวาระของชาติ แต่ผมอยากจะในเสนอเหตุการณ์ในการปฎิบัติการของ
ตำรวจและผมก้อได้อยู่ในวันนั้นด้วย เป็นข้อสังเกตุในการปฎิบัติงานของตำรวจไทย

เรื่องเกิดขึ้นณ.ร้านขายซีดีแถวท่าน้ำในจังหวัดที่ติดกับกรุงเทพ เป็นที่ทราบกันดีอยู่แล้ว
ครับว่าร้านนี้เป็นของนักการเมืองขาใหญ่ของจังหวัดนั้นชื่อย่อคือ ฉ. นามสกุล รร
ในวันนั้นบังเอิญผมได้ซื้อซีดีในร้านท่านอยู่ก้อเลยได้รับรู้เหตุการณ์ด้วย

ตำรวจ:ท่านครับ(สัพนามที่ตำรวจไทยเรียกโจร)ตอนนี้สถานการณ์กำลังแย่ครับ

ซีดี: เกิดอะไรขึ้นครับสารวัตร (เรื่องยศผมเดานะ เพราะหนังไทยไม่ รตอ.ก้อสารวัตรอ่ะ)

ตำรวจ:มีนโยบายจากเบื้องบนว่าให้กวาดล้างเทปผีซีดีเถื่อนครับ

ซีดี:โอเคใจเย็นๆครับ(หน้าตาน้ำเสียงราบเรียบ) จะให้ผมจัดชุดใหญ่หรือเล็ก

ตำรวจ:เรื่องนี้เป็นที่สนใจของส่วนกลาง ดังนั้นทางผมต้องขอโชว์ผลงานครับ

ซีดี:โอเคผมเข้าใจ งั้นผมจัดชุดใหญ่ให้นะผมจะให้เด็กเตรียมแพคซีดี กล่องละ 10,000 แผ่น
ซัก 20 กล่อง ก้อร่วมๆสองแสนแผ่นจะจัดใส่กล่องให้เรียบร้อยแล้วแพคให้อย่างดี เวลาท่านมา
จะได้ง่ายต่อการยกและง่ายต่อการแจ้งจำนวนในการแถลงข่าวจับกุมด้วย

ตำรวจ:ขอบคุณมากครับท่าน(สัพนามที่ตำรวจขอบคุณโจร)

อีก 30 นาทีต่อมาตำรวจก้อมาถึงที่ร้านด้วยท่าทีที่แข็งกร้าวพร้อมนักข่าว

ตำรวจ:เราขอจับกุมทางร้านเนื่องจากลักลอบจำหน่ายและจัดทำสินค้าละเมิดลิขสิทธิ์
และตำรวจก้อเดินเข้าไปในร้านซักพัก ตอนนี้เหตุการณ์อยู่ในความสนใจของประชาชน
เป็นอย่างมาก

ตำรวจ:สักพักตำรวจก้อออกมาสัมภาษณ์นักข่าว เป็นอย่างที่เราทางเราคิดตอนนี้เราสามารถจับกุม
สินค้าละเมิดลิขสิทธิ์ที่ทางร้านกำลังจะดำเนินการจัดส่งไปให้ทางลูกค้าได้ จากเท่าที่คำนวณคร่าวๆ
น่าจะร่วมๆสองแสนแผ่นครับ (ของกลางตั้งเยอะ มึงนับได้เร็วมากๆ)

นักข่าว:แล้วเครื่องปั๊มซีดีทางการจะจัดการยังไงครับ

ตำรวจ:เนื่องจากรถที่ทางเราเอามาคันไม่ใหญ่ ไม่สามารถจะเคลื่อนย้ายของกลางได้แต่ทางเราได้เตรียมแก้
ปัญหาไว้แล้วครับ โดยการล่ามโซ่เครื่องปั๊มเหล่านี้ไม่ให้เคลื่อนย้ายนี้ไปไหน แล้วก้อฝากเก็บไว้กับทาง
ร้านก่อนครับ(เฮ้ยไม่ใช่หมานะจะได้ล่ามไว้) แล้วตำรวจก้อค้นซีดีที่แพคใส่กล่องอย่างสวยงามกลับสน.ไป

บทสรุป

ตำรวจ ได้รับผลงานชิ้นโบแดงเนื่องจากการจับกุมในครั้งนี้สามารถจับของกลางได้สองแสนแผ่น

ร้านซีดี ก้อปั๊มซีดีต่อไปเนื่องจากเครื่องปั๊มแค่ถูกล่ามไว้เฉยๆและตำรวจก้อไม่ได้มายกด้วย

นักข่าว ก้อดีใจที่ได้ข่าวจับกุมครั้งใหญ่ไว้ลงหน้าหนึ่ง

ผู้ซื้อ ก้อยังคงซื้อต่อไป

ทุกคนก้อต่างฝ่ายต่างทำหน้าที่อย่างมีความสุข

Pasta รายงาน

Hansen
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 02:15:18 PM »

สมประโยชน์กันทั้งสามฝ่าย อิอิ
SpecialOne
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 02:23:01 PM »

น่าจะจริงอย่างท่านว่า...  Grin

sexpistols

สวัสดีครับ ผมมาใหม่แนะนำด้วยนะครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 02:35:16 PM »

เป็นวงจรอุบาทว์ครับ
dekseo
AV Highness Honour

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 02:55:44 PM »

พวกนี้ชอบเล่นกลกันจัง หมุนตามวงล้อเกวียน ทุกยุคทุกสมัย แก้ยากจริงจริ๊ง....เฮ่ออออออออ

สร้างสังคม AVC เป็นสมาชิก VIP ตามกระทู้นี้จ้า

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=78356.0
ขุ่นแม่ยูกิริน

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 04:37:46 PM »

สรุปแล้ว WIN WIN ทุกฝ่าย สร้างกระแสมาจับแค่นั้นเอง

astrife
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 08:50:56 PM »

ขอบคุณ คับ
rooney482
Avc Lolita Club
AV Responder

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 09:15:08 PM »

ปัจจุบันไม่รู้ว่าดำหรือขาวมีมากกว่ากัน

ชาวAVCตัวจริงต้องแบ่งปันกันนะคับ
super
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 09:40:14 PM »

อย่าว่าแต่ดำหรือขาวมีมากกว่ากัน แยกแยะไม่ออกแล้วว่าอันไหนดำอันไหนขาวประเทศนี้ผิดเป็นถูก ถูกเป็นผิดมั่วไปหมด Angry
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 10:07:09 PM »

ผมไม่อะไรนะ เพราะมันจับเเค่เวบเดียว  เหลือให้เล่นอีกมาก  โหลดจนดูำไม่ทัน 

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
หน้า: [1] 2 พิมพ์