พฤษภาคม 17, 2024, 06:31:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมควรทำยังไงดีครับ  (อ่าน 4505 ครั้ง)
Harajuku
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 09:23:13 PM »

ผมไม่ค่อยชอบที่คุณคิดข้อ2 กับ ข้อ3 เลยครับ

เหมือนเห็นแก่ตัวนะครับ

จะตัดก็ตัด

หรือรีบทำตามสัญญาถ้ารักจริง 3เดือนยังไม่ได้ลองผลก็ยังไม่รู้ พอถึง3เดือนก็ว่าอีก

ถ้าทำไม่ได้ก็ค่อยตัดใจไปมีไหม่  ไม่ไช่จะมีไหม่ไว้รอ ในช่วงเวลา3เดือน

ขออภัย
himitsu
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 10:31:22 PM »

ถามได้ไหม
คุณ จขกท ณ วินาทีนี้ คุณยังรักแฟนคุณอยู่ไหม
หากยังรักเธออยู่ คุณก็ควร เร่งพิสูจน์ตัว ทำตามสัญญาโดยไม่ต้องมีเงื่อนไข
และอย่า ท้อแท้ ผมว่าที่แม่แฟน ทำอย่างนี้ต่อคุณ ก็อย่าไปคิดว่า แกล้งหรืออย่างไร
ให้เอาความรู้สึกนั้น มากลั่นเป็นแรงผลักดัน ตัวคุณดีกว่า

แต่คุณ หมดใจลงแล้ว ก็ควรให้โอกาสเธอ เถอะครับ
อย่างไร ดูๆไป ชีวิตคู่ของคุณ มันจะมีแต่ความทุกข์ (เงื่อนไขที่แม่แฟนท่าทางจะอคติกับคุณซะแล้ว)
แม้ผ่านจุดไปได้ อนาคตมันก็ไม่แน่นอนนะ

สุดท้าย ก็อย่าคิดสั้น ทำอะไรวู่วามลงไปซะก่อนละ
จะอย่างไร ทุกๆคำแนะนำ ที่เพื่อนแจ้งไป ก็มีแค่ตัวคุณเท่านั้นเอง
ที่ต้องไตร่ตรอง และกรั่นกรอง อย่างมีสติ เพื่อนำไปสู่อนาคต นะครับ

เอาช่วยให้ผ่านไปได้ด้วยดี

sebastian
AV Dedicator (VIP)
โอตาคุเอวี

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 08:46:34 PM »

ถ้าเป็นผมจะทำตามที่ได้สัญญาไว้ เพราะเราสามารถควบคุมและทำมันได้

อีกอย่างให้คิดไว้เสมอว่าทำดีแล้ว  ต้องได้ดีแน่ๆ  ไม่ทางใดก็ทางหนึ่ง

ส่วนเรื่องอื่นอยู่นอกเหนือการควบคุมของเราครับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์