พฤษภาคม 16, 2024, 03:33:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านคิดว่ากองเชียร์>>บุรีรัมย์ พีอีเอ<< มันมาเชียร์ด้วยใจรึป่าว!?  (อ่าน 3744 ครั้ง)
ze7ez
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 08:05:17 AM »

นิยามว่าเป็นเมืองฟุตบอล  ผมว่าโดนจัดตั้งมาเหมือนม๊อบแน่ ...จ้างมามีเงินให้มีข้าวกินมันก็มา
ฐานเสียงทั้งนั้น Tongue Cool

ดูมันเป็นระเบียบเกิน...เชียร์สั่งได้ รู้ๆอยู่เจ้าของเงินเป็นใคร คิดดูเล่นๆถ้าเปลี่ยนนายทุนกองเชียร์จะเหนียวแน่นอยู่รึป่าว!?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2011, 08:33:04 AM โดย ze7ez ♥ ㋡ 桜ここみ ™ » บันทึกการเข้า

gogogoal_26
AV Dedicator (VIP)
ปลิงกิติมศักดิ์

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 10:44:30 AM »

พูดอย่างนี้เหมือนดูถูกคนบุรีรัมย์นะครับ (หรือมีเจตนาอื่นแอบแฝงกันแน่ เพราะคุณใช้สรรพนามว่า "มัน" ในชื่อกระทู้นะครับ)

ถ้าจะพูดว่าเป็นการเมือง จัดตั้งม๊อบ เค้าก็ไม่ได้ไปทำความเดือดร้อนให้ใคร อย่าลืมว่าเค้ามาเชียร์บอลนะครับ

จะมาเป็นหมื่นเป็นแสนก็ไม่ได้สร้างความเดือดร้อนให้ใคร

อย่าลืมว่าที่บ้านเมืองเราวุ่นวายไม่ได้มาจากม๊อบเชียร์บอล

แต่เป็นม๊อบอะไรทุกคนน่าจะรู้กันดีนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2011, 10:48:38 AM โดย gogogoal_26 » บันทึกการเข้า
ze7ez

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 11:18:02 AM »

ไม่ได้ดูถูกครับ คนเชียร์จริงก็มีอยู่ การเมืองจะมาทำกีฬาเละล่ะไม่ว่า
คนการเมืองทำมาทีมบอลเยอะแยะ ได้มวลชนใสๆ
เงินซื้อความสำเร็จได้ อย่าบอกนะว่าทีมคุณเริ่มจากศูนย์ไม่ได้เทคโอเวอร์การไฟฟ้ามา กล้าตัด PEA ออกไหมล่ะครับ

นักเตะคนไหนก็อยากอยู่ครับทีมนี้ ...นายทุนเงินหนาอัดฉีดไม่อัน!

ปล.ถ้ามีไรแอบแฝงคุณไปถามเจ้าของทีมเขาดีกว่ามาถามผมนะ ว่าทำไมคนเขาเรียกจังหวัดนี้ว่า"จังหวัดชิดชอบ"

SpecialOne
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 11:37:32 AM »

ถ้าทำแล้ว ฟุตบอลไทยบูม แล้วก็ก้าวหน้า ก็ทำเถอะครับ

ผมกลับคิดว่าดีเสียอีก เพราะดูฟุตบอลอังกฤตเล่น มันดูคึกคักดี เพราะมีแฟนบอลเต็มสนามนี้แหละครับ  Grin
ก็ผมอร่อย

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 11:37:49 AM »

ผมก็ไม่ค่อยชอบ มันไม่ใช่ธรรมชาติของฟุตบอล ที่มีคนมาเต้นๆท่าเดียวกันเหมือนกีฬาสี ทำอะไรแบบสันดานนักการเมือง นัดที่เลสเตอร์มาก็ทีนึงละ โปรโมทบุรีรีมย์แบบเนียนๆ

แต่มันคนละเรื่องกับความรู้สึกของแฟนบอล คุณไม่มีสิทธิ์ไปดูถูก คุณไปรู้ได้ไงว่าเขาจ่ายเงินแบบม๊อบให้มาเชียร์ คุณเคยเห็นรึเปล่าว่าเขาทำไงกัน เขามีรับสมัครกันเป็นจริงเป็นจัง ไม่ได้มีการปิดบังอะไร ถ้าคุณอยากดูบอลคุณชอบไม๊ละ ได้โปรโมชั่นต่างๆ มีรถรับส่งไปดูทุกที่ มันก็คือการตลาดง่ายๆอย่างนึง ไม่มีไรมาก

ทีมอื่นก็ไม่ใช่ว่าจะไม่มีการจัดตั้ง ขนคนบริษัทตัวเองไปเชียร์กันทั้งนั้น  เพียงแต่ส่วนใหญ่แฟนบอลจะบริหารแฟนบอลกันเอง ไม่ใช่เจ้าของทีมลงมาจัดการเอง

ze7ez

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 01:19:49 PM »

เอาล่ะๆ ...ผมก็แค่อยากถามความเห็นเฉยๆ คุณรู้คุณเชื่อแค่นั้นของคุณก็ไม่เป็นไร
ผมรู้ของผม ผมมีข้อมูลของผมก็แล้วกันว่ามันเป็นไง Cool

ปล.เหมือนกับ ดร.สมิทธิ์บอกว่าจะมีสึนามิอีกที่ภาคใต้ กลับโดนชาวใต้สวดยับโดนด่าซะงั้น จะกระทบการท่องเที่ยว ไม่ว่ากันครับ
รับไม่ได้กับข้อมูลหลายๆ ด้านก็ไม่ต้องรับครับ เพราะว่าไปจะแทงใจดำใครหลายๆคนป่าวๆ Tongue Kiss

s1Hol
AV Donator (VIP)
ตะกวดไซเบอร์

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 01:59:29 PM »

มันมีทุกทีมอะครับ ของแบบนี้
แต่ว่า บุรีรัมย์ พีอีเอเนี่ย ผมเชียร์อยู่นะ เชียร์ด้วยใจด้วย  Wink
บอลไทยพึ่งพัฒนาครับ ต้องมีผู้นำกองเชียร์แบบนี้ไปก่อน ผมชอบนะที่เห็นกองเชียร์มาเชียร์กันเต็มสนาม ล้นสนามแบบนี้
มันทำให้ลีกไทยอัพเกรดขึ้นมาเยอะเลย นักบอลก็เล่นเป็นระเบียบมากขึ้นนะฤดูกาลนี้ แต่ที่ยังเเย่เหมือนเดิมคือ

กรรมการ..
gogogoal_26
ปลิงกิติมศักดิ์

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 02:37:45 PM »

เอาล่ะๆ ...ผมก็แค่อยากถามความเห็นเฉยๆ คุณรู้คุณเชื่อแค่นั้นของคุณก็ไม่เป็นไร
ผมรู้ของผม ผมมีข้อมูลของผมก็แล้วกันว่ามันเป็นไง Cool

ปล.เหมือนกับ ดร.สมิทธิ์บอกว่าจะมีสึนามิอีกที่ภาคใต้ กลับโดนชาวใต้สวดยับโดนด่าซะงั้น จะกระทบการท่องเที่ยว ไม่ว่ากันครับ
รับไม่ได้กับข้อมูลหลายๆ ด้านก็ไม่ต้องรับครับ เพราะว่าไปจะแทงใจดำใครหลายๆคนป่าวๆ

อย่าเพิ่งโมโหครับ คุณบอกเองว่าอยากถามความเห็น คนอื่นเค้าก็แสดงความเห็นแล้ว (แต่ดูเหมือนคุณไม่ค่อยพอใจนะ)

คุณว่าคนอื่นว่ารับไม่ได้กับข้อมูลหลายๆด้าน แต่ทำไมคุณทำเหมือนไม่รับความเห็นจากคนอื่นเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2011, 02:57:01 PM โดย gogogoal_26 » บันทึกการเข้า
ก็ผมอร่อย

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 03:59:44 PM »

รับไม่ได้กับข้อมูลหลายๆ ด้านก็ไม่ต้องรับครับ เพราะว่าไปจะแทงใจดำใครหลายๆคนป่าวๆ Tongue Kiss

พอเถอะครับสังคมอยู่ไม่ได้ด้วยคำว่า ผมรู้ของผมหรือเขาว่ามาอย่างนั้น มีอะไรก็พูดมาเลย เห็นมาเยอะแล้วทำเป็นรู้ๆ แต่พูดได้แต่เขาว่า

Bakuno
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 07:12:04 PM »

จัดตั้งส่วนหนึ่งครับ มาด้วยใจรักก็อีกส่วน มากับเพื่อนก็อีกส่วน มาดูสาวกองเชียร์ก็อีกส่วน  Grin

ช่างมันเถอะครับ ทำแล้วไม่เกเร ไปตีหัวอีกทีมก็พอ

จะไปดูบอล ไทย อย่าลีมทำประกันชีวิต ด้วยนะครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์