พฤษภาคม 16, 2024, 11:58:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครติดDream box บ้างครับขอคำแนะนำหน่อย  (อ่าน 3877 ครั้ง)
ยากูซ่าหน้าทะเล้น
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

หน่วยกล้าตายแห่งกองทัพสาธารณรัฐ AVC

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 10:40:30 AM »

เอเซียตะวันออกเฉียงใต้คาดว่าติดกันประมาณ 80,000 เครื่อง มันไม่มีเฉพาะในเมืองไทยน่ะ สัญญานดาวเทียมไปถึงใหน กล่องก็มีไปว่างถึงนั้น มีเน็ต ก็ดูได้ ในเมืองไทยก็ดู ASTRO ของ มาเลเซีย คนมาเล ,เวียดนาม,เขมร,มอญ,พม่า,กระเหรี่อง ก็ดูของไทย

รักเวปนี้ อยากสนับสนุนเวปนี้ เชิญสมัครเป็นสมาชิก VIP ครับ
yuma_luver
ปลิงกิติมศักดิ์

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 10:35:42 PM »

> ส่วนเรื่อง แชร์การ์ด มันก็เหมือน bit นั่นแหละครับ ที่เราเอามาแชร์กัน มันผิดหรือปล่าวล่ะ? คนผิดคือใคร?<

Bit ผิดกฏหมายนะครับ ถ้าเอา ไพล์หนัง เพลง โปรแกรมมีลิขสิทธิ์ มาปล่อย ไม่งั้น เค้าจะจับเจ้าของเวป+Sv ทอเรนมูฟได้เหรอครับ

หนังAv ที่เราโหลดๆกัน เราก็ละเมิดลิขสิทธิ์เค้าอยู่ แต่ในบ้านเราไม่มีคนถือลิขสิทธิ์หนังAv  เลยไม่ผิด  Grin

Dream box ตัวเครื่องไม่ผิดครับ แต่การลักลอบดูช่องทรูโดยไม่จ่ายค่าบริการผิดเต็มๆ ถึงจะบอกว่าสัญญาณมาจากดาวเทียม แต่เค้าเข้ารหัสแล้ว เฉพาะสมาชิก คุณถึงได้ต้องไปหาเช่าจากคนที่ติดทรู พรีเมี่ยม มาแจกจ่ายรหัสเข้าสัญญาณ

ถ้า ทรู รู้ว่าบ้านนายxxx ปล่อย หรือ ให้เช่าสัญญาณต่อ นายxxxอาจโดนฟ้องได้ ลองแจ้งดูครับ

แปลกดี ทำผิด ยังพูดเหมือน ทำถูก

จะติด ก็หาคนรู้จัก หรือ ใกล้บ้านๆ ละครับ

ก็ถูกแล้วไงครับ คนผิดคือคนที่แชร์ ผมไม่ได้แชร์ ผมรับรหัสมา เอาผิดผมตรงไหนครับ Huh?
yuma_luver
ปลิงกิติมศักดิ์

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 10:39:54 PM »

แหะๆ ไม่ผิดหรอกครับ แต่ลองไปแจ้งฝ่ายกฏหมาย True ดูสิครับ ว่าทำแบบนี้อยู่ รอหมายศาลได้เลยครับ โดนทั้งแพ่งและอาญา คือลักทรัพย์ ส่วนคนปล่อยจะโดนหนักหน่อยคือทำให้เสียทรัพย์ ค่าเสียหายเค้าจะติดจากค่าบริการที่ต้องจ่ายจริงๆ

ลองดูได้ครับ คดีในศาลมีตัวอย่างเยอะอยู่ สู้กันยันฎีกาก

ยืนยันเหมือนเดิมครับ คนผิดคือคนที่มีการ์ แล้วนำออก share ครับ พวกโดนจับ ก็พวกตั้ง server แชร์ทั้งนั้นแหละครับ

ขอดูตัวอย่าง คดีที่ผุ้รับรหัสโดนฟ้องหน่อยสิครับ

หน้า: 1 [2] พิมพ์