พฤษภาคม 17, 2024, 02:26:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สืบเนื่องจาก"สวิงกิ้ง ตีสิบ"!?  (อ่าน 4638 ครั้ง)
ze7ez
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 04:34:43 PM »

ในรายการมีบางช่วงที่มีคอมเม้นท์ของพระอาจารย์
พระอาจารย์ก็ว่าการสวิ้งกิ้งนั้นมัน"บาป" ผิดศีลข้อ 4
ผิดลูกผิดเมียผิดผัวชาวบ้าน เป็นบาปหนัก อะไรประมาณนี้

ผมสงสัยเป็นการส่วนตัวนะ
แล้วบาปนี้ไม่เกิดกับคนญี่ปุ่นเหรอ
เห็นถ่ายหนังเซ็กส์หมู่ล่อกันนัวเนียไปหมด ยิ่งล่อกันสดๆด้วยซ้ำ
"บาป"เลือกปฏิบัติคิดได้แยกแยะได้ด้วยเหรอว่านี่"เป็นการแสดง"! ๕๕ Cheesy
(ชีวิตจริงหลังเลนส์ก็ล่อกันเหมือนเดิม เผลอๆฟรีด้วย เงี่ยนเมื่อไหร่ก็ขย่มกันเมื่อนั้น) Cool

หรือบาปบุญมีเฉพาะในประเทศไทย บาปนี้มันไม่เกิดกับประเทศญี่ปุ่น
ถ้าจะว่าไปที่ญี่ปุ่นก็มีนับถือพุทธบ้าง จะพุทธแบบเลือกปฎิบัติบางอย่าง(พระมีเมียได้ก็มี)
หรือตั้งลัทธิขึ้นมาเองอีกมากมาย ไม่มีศาสนาก็มี
หรือคนญี่ปุ่นที่มั่วกันแบบนี้ไม่กลัวตายไปตกนรก เพราะเขาไม่มีศาสนาเหรอ

คิดแบบคนญี่ปุ่นก็ดีเหมือนกันไม่งั้นเราคงไม่มีหนัง cen uncen ฉากโหดๆดู

หรือเพื่อนๆคิดว่าไง ทำไมญี่ปุ่นเขาไม่กลัวกัน
แล้วทำไมเรายังชอบดูกันแถมยังสนับสนุนอีก

เอ้อ...หรือ"บาป บุญ" มันมีเฉพาะประเทศไทยจริงๆ(มั้ง)!!! Shocked   Huh?  Cheesy Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2011, 04:38:34 PM โดย ze7ez ♥ ㋡ 桜ここみ ™ » บันทึกการเข้า

maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 06:56:00 PM »

คนเอากันในหนังก็เอาลูกสาวชาวบ้านอยู่ดี  ก็คิดดูเอาเองว่าครอบครัวไหนมีความสุขที่ห็นลูกเเสดงหนังโป็  นั่นเเหละครับเขาได้บุญเเล้ว ถ้านางเอกไปเเสดงหนังเอกเเล้วบอกพ่อเเม่ด้วยความภูมิใจ  สวรรค์มันก็อยู่ตรงนั้นเองครับ

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
ze7ez

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 08:06:21 PM »

เหอๆ ชั่วโมงนี้ขอดราม่าหน่อยครับ!

ดูไปดูมาชักจะเริ่มเบื่อเหมือนกันขี้เกียจดูแล้วสิ หนังโป๊เนี้ย..
หรือว่าเริ่มใกล้จุดอิ่มตัวละ

เฮ้อ...อย่างว่าล่ะครับ ก็เหมือนกินข้าวมีบางวันที่เบื่ออาหาร
นอนหลับพักผ่อนสักคืน ตื่นขึ้นวันพร่งนี้ก็อยากขึ้นมาซะงั้น
หรือต้องหาอะไรทำแปลกใหม่ Undecided Kiss Cool
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2011, 08:08:08 PM โดย ze7ez ♥ ㋡ 桜ここみ ™ » บันทึกการเข้า

dekseo
AV Highness Honour

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 09:01:11 PM »

คนญี่ปุ่นส่วนใหญ่นับถือเซนนะครับ มีนับถือพุทธบ้างแต่ก็คนละนิกายกับบ้านเรา
และวัฒนธรรม ขนบธรรมเนียมก็ต่างกันกับบ้านเรา ความคิดก็เลยแตกต่างกันจ้า
ถ้าเบื่อหนังโป๊ลองดูหนังเกย์ หรือไปเป็นพวกถ้ำมองก็ได้ตื่นเต้นดี 555+

สร้างสังคม AVC เป็นสมาชิก VIP ตามกระทู้นี้จ้า

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=78356.0
Macut
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 09:31:21 PM »

ผมว่านะ ในความคิดผม ปาบ ไม่ปาบ มันอยู่ที่ เราทำแล้วส่งผล กระทบคนอื่น สิ่งอื่น ยั่งไงมากกว่าครับ
ถ้าส่งผลให้คนอื่นรู้สึกดีผมว่าไม่บาป หรอก (เช่น ดารา AV แสดงหนังมาให้เรา ๆ ดูกันผมว่าได้บุญ ครับ)

แต่ถ้าเราขายบ้านไปทำบุญ แต่ ลูกเมียไม่มีที่อยู่ ผมว่าบาปครับ

ze7ez

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 09:33:35 PM »

คนญี่ปุ่นส่วนใหญ่นับถือเซนนะครับ มีนับถือพุทธบ้างแต่ก็คนละนิกายกับบ้านเรา
และวัฒนธรรม ขนบธรรมเนียมก็ต่างกันกับบ้านเรา ความคิดก็เลยแตกต่างกันจ้า
ถ้าเบื่อหนังโป๊ลองดูหนังเกย์ หรือไปเป็นพวกถ้ำมองก็ได้ตื่นเต้นดี 555+

งั้นเราก็ไปสวิงกันที่ญี่ปุ่น จะได้ไม่บาป อิอิ  Grin Cheesy Wink

Harajuku

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 11:50:44 PM »

อยากไห้เป็นแบบญี่ปุ่นล่ะสิ

แล้วญี่ปุ่นที่ว่านี้ จขกท หมายถึง ในในหนังAV ไช่มั้ย

มันเป็นการแสดงไม่ไช่หรอครับ  เค้าไม่ได้ไปวิ่งจับคนตามถนนมาเล่นโดยไม่ยินยอมนี่ครับ ไม่ได้ทำไห้ไครเดือนร้อนก็คงไม่บาปมั้งครับ

อีกมุมนึงผมว่ามันก็เป็นสิ่งยั่วยุเหมือนกันนะครับหนังAVเนี้ย ถ้าดูแล้วไปทำอะไรไคร...

และผมก็ไม่คิดว่า มาเล่นไห้เราดูแล้วเค้าจะใด้บุญอ่ะ เค้าอยากได้เงิน ชื่อเสียงมากกว่า

สุดท้าย จะดี จะชั่ว  ก็อยู่ที่ตัวเราตัวเรา

Sushi
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 11:55:10 PM »

ผมคิดว่า สังคมไทยกับญี่ปุ่นคงจะมีมองมุมที่แตกต่างกันน่ะครับ

สังคมญี่ปุ่นมันประมาณว่า ถ้าทำแล้วไม่ไปเดือดร้อนอะไรกับคนอื่นก็ทำไปเถอะ

อย่างในเรื่อง นางเอกAVเองก็เต็มใจมาเล่น ไม่ได้มีใครมาบังคับหรือข่มขืนใจ

พระญี่ปุ่นเองก็แต่งงานได้ มีเมีย มีลูก มีครอบครัวกันหมด วัดนี่ถือเป็นธุรกิจแบบครอบครัวเลยครับ (ลูกชายรับช่วงต่อกิจการในอนาคต)

บรรทัดฐานในสังคมเราบางทีมันก็เอาไปเป็นบรรทัดฐานกับสังคมอื่นไม่ได้ทุกเรื่องแหละครับ

yesdamon
AV Columnist

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 01:31:48 AM »

แต่ละศาสนามีคำสอนมีข้อห้ามไม่เหมือนกันครับ

อะไรที่ศาสนาของเราว่าบาป ของศาสนาอื่นอาจจะไม่บาปก็ได้

อย่างเช่นศาสนาพุทธ ห้ามกินเหล้า ศาสนาคริสก็ไม่ได้ห้าม

ทำในสิ่งที่เชื่อ เชื่อในสิ่งที่ทำก็พอแล้วครับ
อย่าไปยึดติดกับอะไรมากมาย เพราะเดิมทีร่างกายเรานี้ก็ไม่ใช่ของเราอยู่แล้วครับ
เรามาแต่จิต กลับออกไปก็แค่จิต ร่างกายเค้าแค่ให้เรายืมเท่านั้นครับ

เรื่องสวรรค์ นรก ผมว่ามันอยู่ที่ใจอ่ะครับ
ทำอะไรแล้วรู้สึกดี มันก็เหมือนเราได้ขึ้นสวรรค์
ทำอะไรไม่ดี มันก็รู้สึกไม่ดี เหมือนเราตกนรก

หมาป่าชั้นห้า
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 02:17:32 AM »

กลายเป็นกระทู้ศรัทธาไปเลย ผมถามเพื่อนคนญี่ปุ่นคนนึงก็บอกว่าที่โน่นหลายๆคนก็ไม่ได้มีศาสนากัน
วัดเป็นสถานที่ที่ไปแล้วคนมองว่าแปลกเลย ยกเว้นไปกันตอนเทศกาล (อาจจะเป็นเฉพาะแถวที่แกอยู่นะครับ)

อย่างที่หลายๆท่านด้านบนบอกมาครับ จะดีจะชั่วอยู่ที่เรา ผมก็ไม่ได้นับถือศาสนาไหนครับ (คือไปเอาออกจาก
บัตรประชาชน เพราะผมไม่มีศรัทธานัก แต่ผมไม่ลบหลู่ทุกศาสนา) คนที่เขตก็ งงๆ แต่แกก็บอกว่า ถ้าเรารู้ว่า
อะไรถูกผิด แล้วรู้จักควบคุมตนก็เป็นคนดีได้

บาปไม่บาปเป็นเรื่องของบุคคลมากกว่าครับสำหรับผม เหมือนที่พูดว่า "สวรรค์อยู่ในอก นรกอยู่ในใจ"
หน้า: [1] 2 พิมพ์