พฤษภาคม 11, 2024, 04:59:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: S1 ออกรหัสหนัง (ของดาราคนเดียวกัน) ย้อนหลัง  (อ่าน 6276 ครั้ง)
kkunurat
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: ธันวาคม 02, 2023, 10:18:47 AM »

พอดีค้นหาหนังของ Ichika Hoshimiya แล้วเห็นว่ามีปล่อยรหัสย้อนหลังนิดหน่อย คือ

SSIS-901 release 12/2023
SSIS-930 release 11/2023

น่าจะเป็นการจองรหัสไว้ก่อนแล้วถ่ายทำทีหลัง หรืออาจจะถ่ายก่อนแต่เสร็จทีหลัง หรือถ่ายเสร็จก่อนแต่เก็บไว้ปล่อยตามกระแสของรูปแบบหนัง

หรือเป็นเหตุผลอื่นครับ

play...

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2023, 12:49:02 PM »

เธออยู่ค่ายมานานหนังเยอะ ทีมงานคุ้นเคย คงมีการปรับเปลี่ยนได้ตามความเหมาะสม
ใดๆคือช่วงหลังๆผมว่าเธอผอมลงเยอะ  คือไม่ต้องเอาใจสายบางกรอบขนาดนั้นก็ได้มั้ง 55
เดิมทีผมว่าหุ่นเธอทรงก้นแน่นขาแน่นอยู่โดยธรรมชาติ 
kkunurat

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2023, 01:23:20 PM »

เธออยู่ค่ายมานานหนังเยอะ ทีมงานคุ้นเคย คงมีการปรับเปลี่ยนได้ตามความเหมาะสม
ใดๆคือช่วงหลังๆผมว่าเธอผอมลงเยอะ  คือไม่ต้องเอาใจสายบางกรอบขนาดนั้นก็ได้มั้ง 55
เดิมทีผมว่าหุ่นเธอทรงก้นแน่นขาแน่นอยู่โดยธรรมชาติ 

คงไม่เกี่ยวกับกฎหมายใหม่ที่ต้องรอ 4 เดือนหลังถ่าย ใช่ไหมครับ

เรื่องหุ่นเธอที่ผอมลง เพราะตั้งใจมาแนวบางกรอบเหรอครับ

kingz9

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2023, 01:46:54 PM »

อย่าไปสนใจเรื่องรหัสครับ555

ค่ายหนังมักจะกระโดด รหัสไปมาซึ่งผมก็ไม่รู้สาเหตุแท้จริงว่าทำไม หรอก รู้แต่ เป็นทุกค่ายครับ Sวันนี้ประจำหลังๆกระโดดไปรหัสใหม่แต่รหัสเก่ายังปล่อยไม่หมดเลยนะ บางทีกระโดดที่ 30-50 รหัสแล้วก็ค่อยมาปล่อยในเดือนถัดๆมา

รับงานแปลหนัง AV สนใจทักส่วนตัวมาถามรหัส+ราคาก่อนได้

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=226970.0
play...

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2023, 02:12:04 PM »

คงไม่เกี่ยวกับกฎหมายใหม่ที่ต้องรอ 4 เดือนหลังถ่าย ใช่ไหมครับ

เรื่องหุ่นเธอที่ผอมลง เพราะตั้งใจมาแนวบางกรอบเหรอครับ

เรื่องหนังตามท่าน kingz9 อธิบายประมาณนั้นครับ

ส่วนเรื่องหุ่นก็คงมาจากหลายๆส่วน อาจเป็นความชอบของตัวเธอเองด้วยก็ได้
คิดว่าผู้หญิงเขารู้เองอยู่แล้วครับว่าตัวเองหุ่นแบบไหน  บางทีคงอยากผอมแบบนางแบบจริงๆ
อาจลดเพื่อแก้ช่วงตัวกับช่วงล่างที่ยังดูใหญ่ก็ได้  แต่ผมว่าผอมไปอยู่สำหรับหุ่นแบบเธอ
kkunurat

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2023, 03:02:21 PM »

อย่าไปสนใจเรื่องรหัสครับ555

ค่ายหนังมักจะกระโดด รหัสไปมาซึ่งผมก็ไม่รู้สาเหตุแท้จริงว่าทำไม หรอก รู้แต่ เป็นทุกค่ายครับ Sวันนี้ประจำหลังๆกระโดดไปรหัสใหม่แต่รหัสเก่ายังปล่อยไม่หมดเลยนะ บางทีกระโดดที่ 30-50 รหัสแล้วก็ค่อยมาปล่อยในเดือนถัดๆมา

ครับ ไม่ได้อะไรมาก แค่เพิ่งสังเกตเห็นเลยเอามาชวนคุยครับ

mizuirO
AV Distinctive (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2023, 03:23:01 AM »

เรื่องรหัสกระโดดข้ามไปมา เกิดขึ้นบ่อยคับ มีหลายสาเหตุเท่าที่พอจะเดาหรือมั่วๆได้ ก็เรื่องกฏหมาย สัญญานักแสดง ลำดับของซิรีย์ต่างๆ อาจจะรวมไปถึงการตัดต่อที่ล่าช้า และอีกสารพัดสาเหตุ บางค่ายกระโดดข้ามหลัก100รหัสก็มี และการกระโดดข้ามรหัสก็ไม่สามารถบ่งบอกอะไรเกี่ยวกับนักแสดงได้ชัดเจนสักเท่าไรด้วย น่าจะเป็นแค่การกำหนดลำดับของหนังเรื่องนั้นไว้ตั้งแต่แรก แล้วเรื่องไหนถ่ายทำเสร็จก่อนตัดต่อเสร็จก่อนไม่มีปัญหาข้างต้นที่ผมเดามั่วไว้ ก็จะปล่อยออกมาก่อน ไม่น่าจะเป็นการจองรหัสแล้วมาถ่ายทำทีหลังนะครับ

** S1 เพิ่งออกหนังรหัส SONE-044 ที่คาดว่าจะเป็นรหัสต่อจาก SSIS ซึ่งตอนนี้เรื่องล่าสุดอยู่ที่ SSIS-945

Koharu Shiina
kkunurat

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2023, 12:58:50 PM »

เรื่องรหัสกระโดดข้ามไปมา เกิดขึ้นบ่อยคับ มีหลายสาเหตุเท่าที่พอจะเดาหรือมั่วๆได้ ก็เรื่องกฏหมาย สัญญานักแสดง ลำดับของซิรีย์ต่างๆ อาจจะรวมไปถึงการตัดต่อที่ล่าช้า และอีกสารพัดสาเหตุ บางค่ายกระโดดข้ามหลัก100รหัสก็มี และการกระโดดข้ามรหัสก็ไม่สามารถบ่งบอกอะไรเกี่ยวกับนักแสดงได้ชัดเจนสักเท่าไรด้วย น่าจะเป็นแค่การกำหนดลำดับของหนังเรื่องนั้นไว้ตั้งแต่แรก แล้วเรื่องไหนถ่ายทำเสร็จก่อนตัดต่อเสร็จก่อนไม่มีปัญหาข้างต้นที่ผมเดามั่วไว้ ก็จะปล่อยออกมาก่อน ไม่น่าจะเป็นการจองรหัสแล้วมาถ่ายทำทีหลังนะครับ

** S1 เพิ่งออกหนังรหัส SONE-044 ที่คาดว่าจะเป็นรหัสต่อจาก SSIS ซึ่งตอนนี้เรื่องล่าสุดอยู่ที่ SSIS-945

ขอบคุณสำหรับข้อมูลรหัส SONE ครับ

ส่วนเรื่องการถ่ายทำ ตัดต่อ ไม่เสร็จตามแผน แล้วทำให้หนังของดาราคนนั้นๆ ต้องถูกเลื่อนไปออกเดือนถัดไป
ก็ไม่ค่อยมีใช่ไหมครับ

mizuirO
AV Distinctive (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2023, 05:22:17 PM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลรหัส SONE ครับ

ส่วนเรื่องการถ่ายทำ ตัดต่อ ไม่เสร็จตามแผน แล้วทำให้หนังของดาราคนนั้นๆ ต้องถูกเลื่อนไปออกเดือนถัดไป
ก็ไม่ค่อยมีใช่ไหมครับ

หนังที่ไม่เสร็จตามแผนคิดว่าค่อนข้างน้อยมากๆ ทำหนังกันมาขนาดนี้น่าจะไม่พลาดสักเท่าไร ให้น้ำหนักไปที่การตรวจสอบและกฏหมายใหม่มากกว่าครับ เมื่อก่อนที่ยังไม่มีกฏหมายใหม่ แทบจะน้อยมากเลย เรื่องหนังข้ามรหัส ตั้งแต่มีกฏหมายใหม่เข้ามา ผมก็เริ่มเห็นข้ามรหัสแทบทุกค่ายเลย ยิ่งช่วงครึ่งปีหลังที่ผ่านมานี้ ข้ามรหัสกันเป็นว่าเล่นเลย ซึ่งความเป็นไปได้อาจจะมีเรื่องของการตรวจสอบหนังด้วยรึป่าวไม่แน่ใจ (ถ้าไม่ผ่านก็ต้องตัดต่อใหม่แบบหนังปกติบ้านเราที่ไม่ผ่านกรรมการกระทรวงต่างๆ)

Koharu Shiina
หน้า: [1] พิมพ์