พฤษภาคม 16, 2024, 07:03:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถไม่ชิดขอบทางด้านซ้าย เคยเจอกันมั้ย ?  (อ่าน 2949 ครั้ง)
rdk
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 10:28:05 PM »

ผมขับมอไซค์ตามรถบรรทุกอยู่ แล้วเศษดิน เศษหินมันกระเด็นออกมา
ผมเลยขับแซงรถบรรทุกซะ ปรากฏว่ามีด่านอยู่ข้างหน้า
มันก็เรียกผม แล้วก็บอกเลยว่าวิ่งขวา ผมก็บอกมันว่าตามรถบรรทุกแล้ว
หินมันกระเด็นตกมาใส่ เลยต้องแซง แม่งก็จะเอาให้ได้ เถียงกันตั้งนาน
ยังไงก็ไม่ยอม จนเพื่อนมันหรือนายก็ไม่รู้เดินมาบอกวันนี้พอแค่นี้
เลยรอดมาได้

เงินเดือนมันน้อยกันนักหรือไงต้องมาทำแบบนี้ ถ้าเป็นตำรวจแล้วเงินไม่พอใช้
ทำไมไม่ไปทำอาชีพอื่นวะ

ปล.เคยโดนแบบว่าแซงรถเมล์จอดป้ายด้วยอ่า แม่งบอกวิ่งขวา สาด..
golfolo
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 10:46:43 PM »

พี่ตั้มเขาหวังดีครับ
อยากให้ชาวสองล้อทุกคนขับเลนซ้าย
เพื่อจะได้เจอ รถเมย์ รถตู้ จอดรับส่งผู้โดยสาร
รถแทคซี่จอดแช่รอคนตามหน้าห้าง
รถใหญ่ออกจากซอยแบบไม่เกรงใจมอไซค์
รถผลไม้เปรี้ยว ๆ ส่งของกับคนบนฟุตบาท
เศษ หิน เศษ เหล็ก เศษขยะ ข้างทาง
และรถสิบล้อวิ่งซ้ายไปกับเราเสมือนเพื่อน

Thailand Only
ze7ez
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 11:22:39 PM »

มันวิธีหากินของสัตว์สองเท้าจำพวกนี้ครับ
ต้องทำใจ Huh?

dekseo
AV Highness Honour

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 12:16:34 AM »

ผมก้อเจอแมร่งขี่ออกขวาหน่อยเดี๋ยว รถมันจอดขวางอยู่มันเรียกเลย เถียงกับมันอยู่ตั้งนาน
จนขี่เกียจเถียง เปิดเบาะให้มันหยิบ... ผมจะเตรียมไว้ใต้เบาะครับ

สร้างสังคม AVC เป็นสมาชิก VIP ตามกระทู้นี้จ้า

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=78356.0
แมงเม่าบินข้ามกองไฟ
AV DecadonoR++ (VIP)
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 12:21:39 AM »

ผมก็เคยโดนครับ แถวเจริญราษดักบ่อยมาก แล้วแถวนั้นก็เลนซ้ายเนี่ยมีแต่พวกรถเก๋ง แท็กซี่ สิบล้อจอดเต็มไปหมดแต่เส้นสีขอบฟุตบาทมันคือสีแดงสลับขาว(มั้งจำไม่่ค่อยได้)ที่แปลว่าห้ามจอดครับ แต่วันนั้นผมขี่ตามหลังแท็กซี่อยู่ เห็นแท็กซี่มันขับยังไงไม่รู้ครับแต่พูดได้คำเดียวว่ามันขับเหมือนกับว่ากลัวจะกลับถึงบ้านเร็วขับช้ามากๆๆ ที่นี้ผมเลยจะแซงแต่ด้านเลนซ้ายรถสิบล้อจัดเต็มครับ ผมเลยออกเลนขวาแซงไปได้หมดแระ ตำรวจดักหน้าพอดี เค้าก็จะออกใบสั่งให้กับผมละครับแต่ผมก็บอกไปว่าที่พวกสิบล้อ แท็กซี่จอดเต็มเลนซ้ายทำไมไม่จับบ้างแล้วผมจะวิ่งเลนซ้ายได้ไง แกเลยพูดไม่ออกแล้วก็ปล่อยไป Grin
Vice President AVC

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 08:34:03 AM »

ไอ้นี่ถ้าไม่อยากหาเรื่องกะมัน จ่ายมันไปเหอะ 100 นึงฟาดหัวมัน ถือว่ามันไม่มีตังใช้เป็นทุนการศึกษาลูก ๆ  พูดแล้วแม่งเจ็บใจ โดนมาแล้วหลายครั้ง นึกว่ามันแน่ ก็แค่ชุดในเครื่องแบบ แล้วรีดไถประชาชน
ก็ผมอร่อย
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 08:58:36 AM »

เหอะๆ เห็นขวาจะเข้าขวาเพื่อกลับรถยังโดนหาเรื่องว่าวิ่งขวา

แล้วจะให้กลับรถไงวะ

แต่ทำใจเถอะ ยอมจ่ายให้มัน ก็เหมือนสนับสนุนให้มันทำอีก อันนี้กรณีที่ทำผิดจริงๆนะ

sexpistols
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

สวัสดีครับ ผมมาใหม่แนะนำด้วยนะครับ

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 04:31:51 PM »

มันกล้าจับพวกรถบิ๊กไบก์ ทะเบียนแพงๆ ไม๊ครับพวกนี้?
bhoz
เหลือบไร
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 07:59:14 PM »

จขกท และเพื่อนสมาชิก
จักรยานยนต์ที่โดนจับส่วนมากมักจะอยู่ใน กม มาตรา 34 ครับ ให้วิ่งรถจักรยานยนต์ชิดขอบทางด้วนซ้าย
ย ก เ ว้ น    1 แซงรถคันหน้า    2  เมื่ออยู่ทางเดินรถทางเดียว   3 มีอีอันนึงผมจำไม่ได้

นักกฏหมายออก กม มาเพื่อไม่ให้มอไซ ไปวิ่งขวา มันอันตราย และป้องกันการเกิดอุบัติเหตุครับ
ถ้าคุณแซงมาจริง คุณก็บอกแค่ว่าผมแซงมา ถ้ายังยัดเยียดข้อ กม ที่แจ้งเราแบบใช้ช่องโหว่หาเงิน
คุณก็ถามชื่อเลยครับ ขอชื่อนามสกุลหน่อย แล้วสัญญาบัตรคุมด่านอยู่ไหนเดี๋ยวคุณท่อง กม มาตรา 34 ให้ฟังให้จบหน่อย
แค่นี้เลยครับ ข้อแม้ รถต้องมี ทบ มี กระจก
ส่วนข้อกฏหมายที่ว่า ดัดแปลงสภาพ นั้นก็มักจะใช้ช่องโหว่เก็บเงินกันครับ
ผมจำมาตราไม่ได้ แต่ ข้อนี้เต็มๆ มันคือ ห้ามดังแปลงสภาพใดๆ ใ ห้ ร ถ อ ยู๋ ใ น ส ภ า พ ที่ ไ ม่ ป ล อ ด ภั ย ต่ อ ก า ร ขั บ ขี่
ครับ เช่นแฮนจับยากขึ้น กระจกไม่ใส่ ไรประเภทนี้ครับ ไงช่วยกันกระจายข้อกฏหมายไปบอกกันด้วยครับ ผมโดนมาเยอะ
astrife
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 10:02:23 PM »

เรื่องแบบนี้ ห้ามยอม คับ Tongue
หน้า: [1] พิมพ์