พฤษภาคม 07, 2024, 04:00:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวเครื่องดื่มแอลกอฮอล์แบบคนรู้ไม่จริง โดย สมาชิก AVC  (อ่าน 1847 ครั้ง)
mhudom
หมู่เฮาชาว AVC
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« เมื่อ: ธันวาคม 11, 2022, 04:39:49 PM »

สวัสดีครับ วันนี้ เรามารีวิวเบียร์ schofferhofer grapefruit กันนะครับ
เนื่องจาก ผมเองไม่ใช่คอเบียร์ ไม่ได้รู้เรื่องรู้ราวอะไรหรอก แค่เห็นว่า มันแปลกๆ ก็ลองกินดู
กินแล้วก็เอามาบอกต่อกันนะครับ

เบียร์ schofferhofer ตัวนี้ เป็น Weat beer ผสมกับ grapefruit
ราคา 139 บาท หาซื้อได้ที่ท็อป เซ็นทรัลพระราม 3 ครับ

ปริมาตสุทธิ 500 มิลลิลิตร ก็ประมาณ ชาเขียว ขวดนึงนี่แหละ

ดูกันชัดๆ แม่ง...ใหญ่กว่ามือเราอีกพี่น้อง ในใจคิด จะกินหมดมั้ยเนี่ย
ผมเองไม่ใช่คอเบียร์นะครับ นานๆ กินที แต่กินทีไร กินไม่ค่อยหมดทุกที...

ขออวดซะหน่อย ปกติเวลาซื้อเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ มันจะติดแสตมป์สรรพสามิตมาด้วย
แกะทีไร ขาดทุกที แต่งวดนี้ไม่ขาดว่ะเพื่อนๆ เอามาโชว์กันหน่อย

ก่อนจะเปิดซิง ก็แช่ไว้ให้เย็นจัดๆ หน่อย เพื่อรสชาติที่ดี

จัดแจงเทใส่แก้วซะ ว่าจะหาแก้วใสๆ มาใส่ แต่หาไม่ได้เลย ไปๆ มาๆ เจอแก้วไวน์แทน เลยเอามาใช้ซะ
คนเชี้ยอะไรแด่กเบียร์ ด้วยแก้วไวน์ หรูหราไฮโซซะไม่มี จะว่าไป ไว้ต้องหาแก้วใสๆ มาติดบ้านไว้หน่อยแล้ว
ส่วนเบียร์นั้น สีส้มเด่นมาเลย สงสัยมันกลัวเราไม่รู้ว่าผสมเกรปฟรุต

เทแรงๆ  หน่อย ฟองเบียร์นี่ฟ่อดเชียว ค่อยดูสมเป็นเบียร์หน่อย

แต่ฟองมันก็อยู่ไม่นานนะ แค่หามุมถ่ายรูปหน่อยเดียว ฟองที่ว่าฟูๆ นี่ หายไปหมดเลย

ว่าแล้วก็ยกครับเพื่อนๆ
รสชาติดีครับสำหรับผม หวานๆ ซ่าๆ หน่อย มีรสผลไม้ คือ เป็นเบียร์ที่ไม่ได้ออกรสเบียร์จ๋า
ดื่มง่าย คนที่ไม่ได้คอเบียร์ก็น่าจะดื่มได้ง่ายๆ ยิ่งผู้หญิงน่าจะชอบ
รสหวานที่ว่า ก็คือ หวานเลยนะ ไม่ได้หวานจางๆ อ่อนๆ หรือ หวานติดปลายลิ้น คือ หวานเลยล่ะ
ผสมรสเปรี้ยวกับกลิ่นของเกรปฟรุ๊ต แต่ก็มีกลิ่นเบียร์อยู่
ส่วนตัวรู้สึกว่า ดื่มง่าย กว่า เบียร์ Cheers Selection Siam Weigen รสเสาวรส ซะอีก

ท่าจับแก้ว ก็ต้องไฮโซ

กินไปกินมา ไม่น่าเชื่อ หมดอย่างไว ตอนแรกยังคิดๆ อยู่ จะหมดมั้ยวะเนี่ย
ส่วนหนึ่งก็คงเพราะรสชาตินั่นแหละ

ดูกันชัดๆ หมดจนหยดสุดท้ายจริงๆ ไม่ได้แอบเอาไปเททิ้งนะ

แด่กหมดกระป๋องแล้ว ก็มาทวนคำเตือนกันซะหน่อย อย่าเพิ่งไปขี่รถ ขี่เรือให้มันวุ่นวายมาก
แต่ถ้าจะขี่ไซด์ไลน์ ก็คงพอได้อยู่...

ตอนแรก เห็นกระป๋องยาวๆ สวยดี กะจะเก็บไว้เล่นๆ ซะหน่อย แต่ที่ไหนได้
พอไม่มีน้ำเหลืออยู่แล้ว กระป๋องมันนิ่ม อ่อนยวบยาบซะไม่มี ออกแรงบีบนิดเดียวบุบซะแล้ว
นึกถึงขวดน้ำดื่ม น้ำทิพย์ ที่คิดมาเพื่อโลกนั่นแหละ

สุดท้าย กระป๋องเปล่าบูดๆ บี้ๆ ก็ลงถังไปนะจ๊ะ

สรุปผล
เป็นเบียร์ที่ดื่มได้ลื่นๆ ง่ายๆ ด้วยรสหอมหวานของผลไม้อย่างเกรปฟรุ๊ต มีรสเปรี้ยวหน่อยๆ
กลิ่นเกรปฟรุ๊ตผสมกลิ่นเบียร์ ไม่ตีกันวุ่นวาย ดื่มเล่นๆ ก็ได้ แช่เย็นๆ ดื่มตอนอากาศร้อนๆ
มีอาการหิวน้ำหน่อยๆ รับรองดื่มหมดไม่เหลือ
ส่วนเรื่องเมา ดื่มไปหมดป๋อง ยังไม่มีอาการแต่อย่างใด

ข้อเสีย
แพงไปหน่อย ตั้ง 139 บาท ถ้าถามว่า จะซื้อมากินซ้ำมั้ย ก็คงมีแหละ แต่ถ้าบ่อยๆ คงไม่ไหว
เก็บตังค์ไว้ แด่ก โนบิชา ถูกกว่า แค่ 25 บาทเอง

อาวุธใหม่ ปลดปล่อยไฟล์หนังสู่ HDD ของคุณ
หนังใหม่เดือนชนเดือน , หนังเก่าที่เคยพลาดไป
ด้วย ExtMatrix สำหรับ VIP++ เท่านั้น
https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=237325.0
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2023, 04:03:23 PM »

ชอบครับรีวิวเครื่องดื่มแปลก ๆ ผมเองก็ชอบหยิบของใหม่ ๆ แปลกมาชิมเรื่อยๆครับ  Grin

ไม่ใช่แค่เบียร์ แต่ชิมมันทุกอย่างเลย นัตโตะถั่วเน่า (อันนี้ชอบนะ 55) ยัน ขนมเซเว่น

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
mhudom
หมู่เฮาชาว AVC
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2023, 12:32:49 PM »

โอ้ว...ท่านประธานมาเม้นต์เอง

อย่างนี้ต้องมีภาคต่อ...

อาวุธใหม่ ปลดปล่อยไฟล์หนังสู่ HDD ของคุณ
หนังใหม่เดือนชนเดือน , หนังเก่าที่เคยพลาดไป
ด้วย ExtMatrix สำหรับ VIP++ เท่านั้น
https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=237325.0
randywest
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 15, 2023, 02:00:30 PM »

รีวิวได้มีสีสันดีคับ ชอบนะ
มาบ่อยๆนะคับ
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 15, 2023, 04:46:10 PM »

สีสวยดี  เคยกินเเต่ไฮเนเก้น

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
Pyruvate71
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2023, 08:53:13 AM »

ไว้จะไปลองบ้างครับ ขอบคุณที่มารีวิวครับผม  Smiley
หน้า: [1] พิมพ์