พฤษภาคม 16, 2024, 05:38:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Av Sub English  (อ่าน 16647 ครั้ง)
AV เอื้ออาทร
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 05:57:09 AM »

มันเป็นความสงสัยบวกความต้องการส่วนตัวของผมอย่างนึ่งครับ  ผมสงสัยมานานว่าทำไมญี่ปุ่นทำ AV ออกมาเป็นล้ำเป็นสันแต่ไม่เคยเจอเรื่องไหนที่มี  Sub English  เขาไม่อยากให้ต่างชาติอุดหนุนหรือครับ  คือด้วยความที่ผมอยากจะรู้ว่านักแสดงพูดอะไรกัน  กำลังจะสื่ออะไร  ผมคิดว่าถ้าเราเข้าถึงบทจะทำให้มีอารมณ์ร่วมกับหนังมากกว่านี้  แน่นอนก็คงจะเสียวมากกว่านั้งดูแต่ท่วงท่าแน่นอน
                บางทีนั้งดูๆไป ก็งงในเนื้อเรื่อง  อยู่ๆก็โผล่มาจากไหนไม่รู้มาเอากันเฉยๆ แล้วจากไปซะ  คนดูก็นั้ง  งง  อยู่หน้าจอ อ้าวเมิงเสร็จกันแล้วหรอ  เพื่อนๆสมาชิกมีความเห็นอย่างไรครับกับเรื่อง  Sub English  อยากให้มีเหมือนผมบ้างหรือป่าว
                แล้วพอจะมีโอกาสเป็นไปได้หรือป่าวครับที่ ทางญี่ปุ่นจะทำ Sub English ออกมาให้ชมกัน  ลุ้นอยู่นะเนี้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2010, 07:15:55 AM โดย AV เอื้ออาทร » บันทึกการเข้า
yentrek
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 08:02:19 AM »

มีครับ พวกแผ่นบลูเรย์สมัยใหม่ๆจะมีซับภาษาต่างชาติด้วย (เช่นซีรีย์ Sky Angle แผ่นบลูเรย์นะ)

ซึ่งพวกนี้เป็นหนังที่เน้นส่งขายตลาดต่างชาติ ส่วนตลาดหลักๆในบ้านเค้าก็ยังคงเป็นDVDที่ไม่มีซับ

ที่ผมพูดถึงคือแผ่นเเท้นะครับ สำหรับเราๆที่ส่วนมากจะบริโภคแผ่นผีกับโหลดฟรีตามเน็ทคงจะหาแบบที่มีซับให้เลือกในหนังลำบากหน่อย
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 08:54:57 AM »

งั้นเราก็ึคงต้องรอให้บลูเรย์มีให้ดาวโหลดกันสินะครับ  เหอๆ  แล้วตามเวปบ้านเราที่เห็นขายๆกัน เขาไม่คิดทำกันมั้งหรือครับ  จะได้อัพราคาไปในตัว อิอิ
white chocolate
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 10:58:32 AM »

เคยดูครับ ผมจำได้ แต่ตอนนั้นผมยังไม่มีคอม ซื้อ vcd มาดู แต่ดันมีซับeng ด้วย
งงเลย 555
Maniac
*

AV addicted

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 11:24:59 AM »

ตลาดหลักของ JAV คือขายในประเทศเขาเองครับ
เลยมีน้อยที่จะใส่ subtitle ภาษาอื่นมาให้

อีกอย่างหนึ่ง คือ สำหรับคนญี่ปุ่นทั่ว ๆ ไป ความรู้ภาษาอังกฤษ ไม่ค่อยจะสู้ดีเท่าไร
หาคนพูดอังกฤษแบบคล่อง ๆ ยังหายาก ยิ่งหาคนมาแปล subtitle ให้ JAV ยิ่งหายากไปใหญ่ครับ
petedoherty
AV Publisher
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 12:02:46 PM »

ถ้าเป็นไปได้ก็น่าจะมีเห็นด้วยครับ  จะได้เพิ่มความเข้าใจว่ามันพูดอะไรกันอยู่   โดยเฉพาะเนื้อเรื่องหนังค่าย Attackers
ตอนสมัยดูวีซีดี ก็เคยเห็นมีซับอังกฤษมาบ้างเหมือนกันคงฟลุ๊คจริงๆนั่นล่ะ
อย่างที่ท่านข้างบนบอกไว้อันนั้นก็จริง  คนญี่ปุ่นส่วนใหญ่จะมีภาษาอังกฤษที่ไม่แข็งแรงนัก
ชื่อเรื่องบางครั้งยังตั้งออกมาทะแม่งๆ เลยครับ
Aum
AV Distinctive (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 12:32:57 PM »

ถ้ามีนี่สุดๆอ่ะแค่ซับอังกฤษไม่ต้องซับไทยก็ได้
【ŦHE ฿IĜ '$ÎZE์】
AV Distributor
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

~~ AcKy ~~

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 01:48:17 PM »

ถ้าจะให้ดี

เข้าไทย พากษ์ไทย ให้เสียงภาษาไทยโดยพันธมิตร 55+

แล้วมีโบนัสสเปเชี่ยลด้วย ถ้าเป็นแผ่น DVD นะ มีเบื้องหลัง สัมภาษณ์ผู้กำกับ นักแสดง ฝ่ายเทคนิค ฝ่าย CG แล้วก็มีเลือกฉากแชปเตอร์   

sexpistols
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

สวัสดีครับ ผมมาใหม่แนะนำด้วยนะครับ

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 07:54:08 PM »

ชาตินิยมครับ

หลังๆ ก็มีซับแล้วนะ ซับไทยก็มี
ลองหาโหลดดูไม่ยากหรอกครับเว็บบิตเยอะแยะ
แต่มันเป็น BluRay นะ ไฟล์ใหญ่หน่อย
*

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 08:01:21 PM »

ชาตินิยมครับ

หลังๆ ก็มีซับแล้วนะ ซับไทยก็มี
ลองหาโหลดดูไม่ยากหรอกครับเว็บบิตเยอะแยะ
แต่มันเป็น BluRay นะ ไฟล์ใหญ่หน่อย

มีซับไทยด้วยหรอครับ  พัฒนาขนาดนั้นเลยหรอครับ  ซับนรกหรือป่าวครับ  ถ้ามีจริงๆก็ดีสิ  ไม่ทราบว่าพอจะเอามาแบ่งกันมั้งได้ป่าวครับ
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์