พฤษภาคม 03, 2024, 12:46:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 ... 5 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: AV ญี่ปุ่นชอบดูกันเเล้ว ซีรี่ย์ญี่ปุ่นละ ดูกันไหมครับ  (อ่าน 15324 ครั้ง)
ก็ผมอร่อย
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 09:27:00 PM »

หรือสมัยนี้ดูซีรี่ย์เกาหลีกันหมด

ผมชอบดูมากครับ แต่อาจจะไม่ได้ดูเยอะเท่าแฟนๆขาประจำเท่าไร คือก็เลือกเรื่องดูบ้าง

เสียดายตั้งแต่เกาหลีบูมขึ้นมา ซีรี่ย์ญี่ปุ่นในบ้านเราซบเซาไปเยอะเลย แต่โชคดียังมีแฟนๆยังทำซับออกมาให้ดูอย่างต่อเนื่อง

sam
AV Highness Honour

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 09:39:51 PM »

ผมว่าลักษณะหนังมันต่างกันนะ หนังญี่ปุ่นที่เข้ามาส่วนใหญ่จะเป็นหนังวัยรุ่น ส่วนหนังเกาหลีจะเป็นหนังวัยคนทำงาน
สำหรับผมแล้วอยู่ผมในวัยทำงาน พอดูหนังเกาหลีแล้วรู้สึกอินไปกับเนื้อเรื่องที่ดูและชอบดูหนังเกาหลีมากกว่าหนังญี่ปุ่น
ก็ผมอร่อย

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 09:59:18 PM »

ผมว่าลักษณะหนังมันต่างกันนะ หนังญี่ปุ่นที่เข้ามาส่วนใหญ่จะเป็นหนังวัยรุ่น ส่วนหนังเกาหลีจะเป็นหนังวัยคนทำงาน
สำหรับผมแล้วอยู่ผมในวัยทำงาน พอดูหนังเกาหลีแล้วรู้สึกอินไปกับเนื้อเรื่องที่ดูและชอบดูหนังเกาหลีมากกว่าหนังญี่ปุ่น

เอ ผมว่ามันจะสลับๆกันยังไงอยู่นะครับ ถ้าจะบอกว่าซีรี่ย์ญี่ปุ่นที่เข้ามานี่ถ้าทางช่อง 7 ละก็ใช่ครับ ช่องนี้มักจะเอาเรื่องที่เหมาะกับวัยรุ่นหรือไม่อาจจะสไตล์คอมเมดี้เข้ามา ผมกลับคิดด้วยซ้ำว่าของเกาหลีเหมาะกับวัยรุ่นมากกว่า ดูง่ายกว่า มีความคล้ายละครไทยบ้าง

ถ้านับโดยรวมซีรี่ย์ที่เข้าทั้งหมดผมว่าของญี่ปุ่นมีความเป็นผู้ใหญ่กว่าเยอะนะครับ ตั้งแต่สมัย itv จนถึง tpbs ที่มีฉายตอนนี้

โดยภาพรวมทั้งหมดด้วย

ผมว่าคนที่เคยดูซีรี่ย์ของทั้งสองฟากส่วนใหญ่ก็จะคิดยังงี้นะ

จริงๆถ้าชอบแบบหนังคนวัยทำงาน ลองดูของญี่ปุ่น ซีรี่ย์เขาเน้นด้านนี้เยอะนะครับ เป็นหลักๆด้วยซ้ำ แต่ก็เลือกดูให้ถูกเรื่อง ถ้าดูแบบเรื่องที่ช่อง7ฉาย อันนั้นเค้าเอามาแต่แบบดูง่ายๆ เบาสมอง แนวตลกบ้าง ดัดแปลงจากการ์ตูนบ้าง (แต่เรื่องที่เอามาก็ดังเหมือนกัน)

Takuya_Kimura

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 10:19:23 PM »

ยกมือด้วยชอบๆ ชอบดูรองๆจากซีรี่ย์ US เลย

แต่แอนตี้ซีรี่ย์เกาหลีอะ รู้สึกจะพยายามยัดเยียดความเป็นชาตินิยมเกิน

ซีรี่ย์ญี่ปุ่นมักจะให้ความสำคัญกับเรื่องเล็กๆที่เรามองข้ามไป ชอบอยู่หลายเรื่องเลย

Hotaru no Hikari เรื่องนี้ชอบมากมาย

อีกเื่รื่อง Pride เกม รัก และ ศักดิ์ศรี

ก็ผมอร่อย

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 10:25:10 PM »

อิอิ มีแฟนๆโผล่มาละ

Hotaru ก็ชอบครับ ตอนนี้ภาค2ฉายอยู่พอดีเลยที่ญี่ปุ่น  Haruka Ayase ขนาดเล่นบทบ๊องๆยังน่ารักเซ็กซี่ขนาดนั้น อุอุ

Pride นี่ไม่ได้ดูครับ ไว้มีโอกาสก็คงดู

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 10:37:28 PM »

Hotaru มีภาคสองด้วยหรือคับ ข้อ link ลายละเอียดหน่อยคับ เห็นว่าสร้างมาจากหนังสือการ์ตูน

ขำตอน Hotaru New Level คับ ดูนานแล้วยังจำได้ดีเลย

เพลงประกอบในหนังก็เพราะมากมาย ใครคิดถึงเอาไปฟัง....http://www.youtube.com/watch?v=8ugb_8cYqlQ

ก็ผมอร่อย

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 10:53:44 PM »

จาก Dramawiki == http://wiki.d-addicts.com/Hotaru_no_Hikari

จาก Popcornfor2 == http://forums2.popcornfor2.com/index.php?showtopic=62759
อันนี้ไปโหลดดูได้เลยครับ ตอนนี้แบบซับไทย มีมา2ตอนเเล้ว รวดเร็วแทบจะได้ดูพร้อมที่ญี่ปุ่นเลย ต้องขอขอบคุณแฟนๆที่นั่นด้วย

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 11:22:46 PM »

ขอบคุณคับ มีไรดูแล้วตู

Aum
AV Distinctive (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 11:29:12 PM »

ผมดูซีรี่ย์ญี่ปุ่นก่อน ดูเอวีญี่ปุ่นอีกนะครับ  เพราะซีรี่ย์นี่ดูมาตั้งแต่ม.1 เลย เอวีมาเริ่มตอนม.4   ตอนนี้ก็ดูโฮตารุสองอยู่น่ะ ฮาดี  ตลกไอ้บุโจวมัน ทนความน่ารักโฮตารุไม่ไหว กลายเป็นมาคบกันอีก  ภาคแรกฮาแล้วนะ ภาคสองฮากว่าอีก อีกเรื่องตอนนี้ก็ดูCode blue2ดูถึงตอน6แล้ว  ซีรี่ย์ดีมากเลยครับ หามาดูซะ    ส่วนซีรี่ย?เกาหลีก็เคยดูนะตอนที่ฉายทางไอทีวีใหม่ๆ แต่หลังๆผมจับจุดได้  มันเหมือนละครไทยอ่ะน้ำเน่า  พวกซีรี่ย์ประวัติศาสตร์ก็เว่อร์เกิน  ผมไม่อิน    เนือ้เรื่องไม่มีอะไรใหม่ๆเลย แถมยืดยาวน่าเบื่อ ของญี่ปุ่นเร็วดี   แถมอินกว่ามาก    เรื่องกระแส เราอย่าไปหลงตามเค้าเลยครับเลือกสิ่งที่เหมาะกับเราดีกว่า

เออ เกือบฃืม Mr. Brian สนุกมากครับป๋าทาคุยะผม เล่นได้ฮามาก แถมได้ความรู้เรื่องสมองทั้งเรื่องเลย อายาเซะก็น่ารักสุดๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2010, 11:31:19 PM โดย Aum » บันทึกการเข้า
biggz
AV Donator (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

รักสาวแว่น รักซันนี่

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 11:57:11 PM »

ขอด้วยอีก 1 เสียงกับ โฮตารุ สาวปลาแห้ง ครับ ^^~ ชอบอะ
และอีกเรื่องที่อยากแนะนำให้ดู มันหนังค่อยข้างเก่าแล้วแหละครับ ยังหาเก็บไม่ได้เลย ผมชอบมากๆๆเลย

chat รัก หนุ่มรถไฟ ^^~

หน้า: [1] 2 3 ... 5 พิมพ์