พฤษภาคม 05, 2024, 04:15:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษา: สั่ง tenga จากเวปไซด์เมืองนอก ส่งมา ทางอีเอ็มเอส โดนตรวจยึค ทำไงดี  (อ่าน 3724 ครั้ง)
newenter
พยาธิตัวเหงียน
*

« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 04:44:19 PM »

คือ สั่ง tenga จากเมืองนอกส่งมาทาง ems เขาส่งมาแล้วปรากฎว่า โทรไปที่ศุนย์อีเอ็มเอส เขาว่าโดนยึค และรอทำลาย เนื่องจากเป็นของผิดกฎหมาย ห้ามนำเข้า
ผม งง ไปเลย อยากถามว่า จะทำอย่างไรได้บ้าง
1. ไปยืนยัน แก้ต่าง หรือไร ได้ไหม กฎหมายไทยว่าห้ามนำเข้าหรือ
2. หรือว่า ให้ผู้ค้ารับผิดชอบกรณีนี้
ปรึกษาหน่อย
ขอบคุณมาก
timered
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 05:28:15 PM »

ตอบโดยรวมนะครับ ร้านค้าเขาไม่รับผิดชอบหรอกเพราะกฏหมายแต่ละประเทศต่างกัน เขาคงบอกว่าคุณไม่รู้กฏหมายเมืองไทยเหรอ เหมือนคุณซื้อทัวร์ไปต่างประเทศแล้วเขาไม่ออกวีซ่าให้ ทัวร์ก็ไม่คืนเงินหรอก แล้วของผิดกฏหมายคุณจะไปแสดงตัวทำไมครับมันแก้อะไรไม่ได้เพราะกฏหมายมันเขียนไว้แล้ว คุณจะไปแก้ต่างยังไงครับ จะบอกว่าเป็นอุปกรณ์ทางการแพทย์ก็ไม่ใช่หมอ ไม่ใช่บริษัทนำเข้าอุปกรณ์ทางการแพทย์ ทำใจเถอะครับแนะนำได้เท่านี้จริงๆ
ป.ล ไม่ได้จะซ้ำเติมคุณนะครับ แต่ผมพูดชอบพูดตรงๆไม่อ้อมค้อม
W4R10CK
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 08:37:54 PM »

ทำอะไรไม่ได้แล้วครับ เสียใจด้วย
spwan
AV Distributor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 08:49:04 PM »

แต่จะว่าไป ไอ้  tenga มันผิดกฏหมายข้อไหน
รูปลักษณ์ภายนอกมันเหมือนของเล่นประกอบด้วยพลาสติก
ด้านในเป็นซิลิโคน มีช่องตรงกลาง แค่เนี้ย!!!!
มันไม่ใช่จู๋เทียม จิ๋มเทียม ที่มีรูปลักษณ์สื่อความหมายของวัตถุลามกได้ชัดเจน
แบบนี้สั่งอะไรที่มีรูตรงกลางมาก็ยึดหมดสิ  ไอ้แท่งยางดำๆที่ตลกเอามาฟาดกัน ก็คงโดนยึดด้วย
ถ้าฟ้องศาลมีสิทธิ์ชนะเลยนะ

เรื่องของเรื่องคือมันจะเก็บไว้ใช้เองหรือไม่ก็เอาไปขายนั่นแหล่ะ ถ้าจะเอาจริงๆก็ได้นะ แต่ผมว่าไม่คุ้ม
กับค่าเสียเงินเสียเวลา แล้วท่านต้องเอาคนเจ๋งๆไปด้วย เช่น ตำรวจที่รู้จักกัน

เอวีแปลไทย
javsubtitle.uni.me/
Rah
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 11:33:47 PM »

น่าจะทำใจล่ะคับ
ความจิง tanga นี่สั่งจากเว็ปไทยเอาก็ได้ มีหลายเว้ปอยุ๋ ไม่ต้อง่ถอหาเว้ปเมืองนอกสั่งหรอกคับ
ริว จิตสำส่อน

ผู้ดูแลบอร์ดย่อย ASK HER NAME

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 10:59:56 PM »

แต่จะว่าไป ไอ้  tenga มันผิดกฏหมายข้อไหน
รูปลักษณ์ภายนอกมันเหมือนของเล่นประกอบด้วยพลาสติก
ด้านในเป็นซิลิโคน มีช่องตรงกลาง แค่เนี้ย!!!!
มันไม่ใช่จู๋เทียม จิ๋มเทียม ที่มีรูปลักษณ์สื่อความหมายของวัตถุลามกได้ชัดเจน
แบบนี้สั่งอะไรที่มีรูตรงกลางมาก็ยึดหมดสิ  ไอ้แท่งยางดำๆที่ตลกเอามาฟาดกัน ก็คงโดนยึดด้วย
ถ้าฟ้องศาลมีสิทธิ์ชนะเลยนะ

เรื่องของเรื่องคือมันจะเก็บไว้ใช้เองหรือไม่ก็เอาไปขายนั่นแหล่ะ ถ้าจะเอาจริงๆก็ได้นะ แต่ผมว่าไม่คุ้ม
กับค่าเสียเงินเสียเวลา แล้วท่านต้องเอาคนเจ๋งๆไปด้วย เช่น ตำรวจที่รู้จักกัน

ตามนั้น

ริว จิตสำส่อน

ผู้ดูแลบอร์ดย่อย ASK HER NAME

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 11:02:08 PM »

หรือโกหกไป แจ้งทาง EMAIL ไปว่าไม่ได้รับสินค้า เดี๋ยวมันก็คืนตังให้ ลองดูดิ

ผมเคยแต่ซื้อเสื้อบอลนะตอนแรกให้ส่งแบบธรรมดาแต่ไม่รู้ของไปไหน เลย เมล ไป บอก ไม่ได้รับของ แล้วมันก็คืนตัง

newenter
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 11:49:24 AM »

Shocked
ก็ไม่รู้จะทำไง ครับ โทรไป ถาม เขาว่า สินค้ารอทำลาย ไม่ส่งกลับและไม่สามารถยื่นขอยืนยันได้ เพราะว่าถ้าเราขอยืนยันจะรับของ เขาจะทำบันทึกเข้าจับกุม   ( งง เลย)

ไม่รุ้จะทำไง แถมสั่งไป 3 อันด้วย ถ้าหากว่าอันเดียวจะไม่เสียดายเลย
ผมควรจะทำยังไงดีครับ
spwan
AV Distributor

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 03:21:38 PM »

ทางนั้นให้เหตุผลว่า ผิดอะไรถึงเป็นสินค้ารอทำลายล่ะครับ
tenga มันสามารถนำเข้าถูกกฎหมายนะครับ
เว็บที่ขายในไทยยังจดทะเบียนพาณิชย์ได้ด้วยซ้ำ

เอวีแปลไทย
javsubtitle.uni.me/
หน้า: [1] พิมพ์