พฤษภาคม 02, 2024, 03:02:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ชื่อประจำตัวของท่าน..ได้แต่ใดมา ???  (อ่าน 6243 ครั้ง)
dekseo
AV Highness Honour
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 10:34:27 PM »

ชื่อของกระผมได้มา เกิดจากการที่ถูกขลิบปลายไอ้จ้อน(ตอนอายุ 12 เอิ๊กกกกก)
เพื่อเปิดหัวมาเจอโลกภายนอก ทำให้ได้เริ่มรู้จักความเสียว(ไม่รู้ว่าเจ็บหรือเสียว)
เลยทำให้นึกถึงตอนนั้นเลยนำมาตั้งชื่อ dekseo ครับ

สร้างสังคม AVC เป็นสมาชิก VIP ตามกระทู้นี้จ้า

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=78356.0
yedkeman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 10:53:13 PM »

ตอนสมัคร gmail กะใช้ชื่อสวยๆเก๋ๆ สารพัด แต่ดันซ้ำคนอื่นหมดแล้ว
ลองเปลี่ยนไปเรื่อยๆก็ยังซ้ำอีก ด้วยอารมณ์เซ็งจัด เลยเอาคำด่าตั้งชื่อส่งเดชไปงั้น แต่ดันใช้ได้แฮะ
ก็มีที่มาเท่านี้ล่ะครับ
JudasPriest01
AV Donator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 11:24:24 PM »

โอ่วแต่ละคนที่มา เจ๋งๆทั้งนั้น

ของผมมาจาก ชื่อวงดนตรีแหละครับ จูดาสพลีส
ส่วน01 นี่คือสิ้นคิดครับ 555555555
ze7ez

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 12:21:12 AM »

ครีเอทจากหัวสมองครับ(แต่ก็ย้าาาาง...ไปคิดเหมือนคนอื่นอีก ++ไม่เป็นหาไรต่อท้ายเอา)

ชื่อนี้กว่าจะได้มาก็เปลี่ยนมาหลายทีอยู่เหมือนกัน
ส่วนตัวก็ชอบเลข 7 อยู่แล้ว
จะว่าเป็นลัคกี้นัมเบอร์ของตัวเองก็ได้ เลยเอามาตั้งเป็นชื่อ

ส่วนตัวอักษรที่เขียนแปลกๆก็มาจาก
 - z มันออกเสียง ซีๆ ประสมกับ e ก็ออกเสียงว่า "เซ" ได้เหมือนกัน
- เลข 7 ก็พลิกแพลงมาจากตัว V ซึ่งมันก็คล้ายกัน เพียงแต่วางคนละแนว
- e ก็เป็นสระตัวที่ 2 ครับ
- z อีกตัวนึงก็แทนตัว N ซึ่งก็คล้ายกันลองพลิกขึ้นมาเป็นแนวตั้งก็จะเป็นตัว N ครับ
พอเอามาเขียนรวมกันก็เท่ไปอีกแบบน่ะครับ >>> ZE7EZ

จะมีแค่นี้ก็คิดว่าสั้นไป เลยอยากมีอะไรต่อท้ายซะหน่อยจะได้ไม่ซ้ำกันคนอื่น
เลยเอารูปหัวใจ ซึ่งหมายถึงรัก/ชอบ/ถูกใจ แล้วก็ต่อด้วยชื่อของนางเอกเอวีที่ชื่อชอบที่เป็นภาษาญี่ปุ่นน่ะครับ(ก๊อปมาสะกดเองไม่เป็นหรอก)
ซึ่งก็กะจะเปลี่ยนไปเรื่อยแล้วอารมณ์ว่าเบื่อชื่อนี้ยัง

ที่มาก็เป็นเช่นนี้แล...

pasta
AV Highness Merit

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 12:28:17 AM »

ของผมชื่อ pasta เป็นชื่อของลูกสาวตัวโตครับ Wink
rooney482
Avc Lolita Club
AV Responder

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 12:50:11 AM »

กระทู้น่าสนใจมากคับ อยากรู้ของท่านอื่นๆด้วย

ของผมมาจากความรักที่มีต่อแมนยูและตอนนั้นชื่นชอบรูนี่
ส่วน482เป็นตัวเลขที่เกือบจะผลิกผันชีวิต แต่ไม่ใช้เลขท้ายสามตัวแน่นอน

ชาวAVCตัวจริงต้องแบ่งปันกันนะคับ
BoaTZaa
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 01:30:00 AM »

กระทู้น่าสนใจมากคับ อยากรู้ของท่านอื่นๆด้วย

ของผมมาจากความรักที่มีต่อแมนยูและตอนนั้นชื่นชอบรูนี่
ส่วน482เป็นตัวเลขที่เกือบจะผลิกผันชีวิต แต่ไม่ใช้เลขท้ายสามตัวแน่นอน

เผลอๆออกงวดนี้นะครับ

ต้องลอง
Aum
AV Distinctive (VIP)

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 02:25:48 AM »

ชื่อผมนี่ล่ะ
peair
AV Donator (VIP)
เหลนไฟใจสยิว

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 06:20:26 AM »

ชื่อพระเอกหนังxครับ
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 12:02:05 PM »

ไม่บอกอาย เพราะตั้งมั่วๆ   Grin Grin

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์