พฤษภาคม 02, 2024, 10:05:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครฟังเพลงญี่ปุ่นบ้าง แนะนำหน่อยซิคับ  (อ่าน 2354 ครั้ง)
rooney482
Avc Lolita Club
AV Responder
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 09:05:06 PM »

ปกติก็ฟังเพลงสากลซะส่วนใหญ่ เพิ่งเริ่มสนใจ
เรื่องของเรื่องคือได้ดู FMA-brotherhood ทางฟรีทีวี
ได้ฟังเพลงตอนเริ่มกับตอนจบของการ์ตูน มันโดนนะ

ส่วนใหญ่ได้ฟังเพลงยุ่นจากการ์ตูนนะแหละ
ที่ชอบก็มีแค่นี้
Onepiece - Believe in wonderland
FMA - Uso
FMA - Again

ใครมีเพลงเจ๋งแนะนำด้วยนะคับ

ชาวAVCตัวจริงต้องแบ่งปันกันนะคับ
astrife
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 09:23:34 PM »

ศิลปิน ก็ maya sagamoto คับ ร้องเพลง เปิด rahxeohon กับภาคเสียงตัวการ์ตูนและเกมส์หลายเกมส์ คับ
 อีกคนก็ yoko takahashi ร้องเพลง เปิด evangalion คับ

เพลงการ์ตูน ระดับ ตำนาน ก็ macross คับ หรือ ของ studio gibli คับ เยอะ มั่กๆ แนะนำไม่หมด เลย
Aum
AV Distinctive (VIP)

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 09:39:40 PM »

เพลงการ์ตูนนี่ไม่ค่อยได้ฟังเท่าไร  เอาเท่าที่ผมฟังนะมี Ken Hirai( เจ้าพ่อป๊อป อาร์แอนบี ) smap(บอยแบนต์อมตะ)  B'z (ร็อครุ่เก๋า )   Misia(ในเมื่อมีเจ้าพ่อก็ต้องมีเจ้าแม่) puffy(ป็อป ร็อค  พังค์)   Kaela Kimura(ป็อป สไตร์ลูกกวาด) Crystal Kay(ป็อป อาร์แอนบี)   ประมาณนี้นอกนั้นก็ฟังเพลงประกิบซีรี่ย์ซะส่วนใหญ่
arkray
AV Donator (VIP)
ปลิงควาย

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 10:04:38 PM »

L'Arc~en~Ciel ครับ
JudasPriest01
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 10:05:29 PM »

ส่วนมากผมฟังแต่เก่าๆ นะ
อย่าง X japan, B'z , lucifer , L'Arc en ciel อะไรงี้อะครับ

แนะนำ kurenai ของ X japan มันส์สุดๆ B'z ก็ Love phantom
Meruto
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 12:29:44 AM »

ถ้าเพลงการ์ตูนลองหาของ aya hirano ฟังครับ ผมชอบหลายเพลงเลย แล้วก็ของ scandal

ถ้าชอบร็อคผมชอบ x japan สุดละครับ มันๆหลายเพลงเลย นอกนั้นก็มี versailles , the gazzete , nightmare , high and mighty colour , luna sea , matenrou opera , alice nine , dir en grey , deluhi , maximum the hormone ลองหาๆดูครับว่าชอบวงไหน มันเยอะจริงๆ

ก็ผมอร่อย
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 01:18:19 AM »

ไม่ค่อยได้ฟังเพลงญี่ปุ่นเท่าไร ไม่รู้จักเพลงการ์ตูน

แต่มีวงนึงชอบมากๆ Paris Match แนวๆ Acid Jazz แบบฝรั่งแต่เมโลดี้ร้องเอื้อนๆแบบเพลงญี่ปุ่น เป็นอะไรที่สุดๆ

rooney482
Avc Lolita Club
AV Responder

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 02:15:00 AM »

ขอบคุณคับ
ต้องลองฟังดู

ชาวAVCตัวจริงต้องแบ่งปันกันนะคับ
hitthesack
หื่นมีศิลปะ

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 08:19:54 PM »

จากที่ จขกท.ฟังๆมาแล้วชอบ ขอแนะนำเพลงนี้ครับ

Don't Lazy จากเรื่อง K-ON มันส์มากกกกก

http://www.youtube.com/watch?v=_-EuM6KN-Eg

ที่สำคัญน้องหนู Tsubomi เธอมีหนังที่คอสเรื่องนี้ เข้ากับบอร์ดนี้สุดๆ ^^
หน้า: [1] พิมพ์