พฤษภาคม 08, 2024, 09:44:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับหนังใน r18.com  (อ่าน 1303 ครั้ง)
Emotione
โอตาคุเอวี
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 08:03:01 PM »

คืออยากทราบว่า หนังที่ซื้อใน r18.com
ความละเอียดของภาพเป็นแบบ HD หรือ FHD ครับ แล้ว คุณภาพชัดกว่าที่ดาวโหลด ในSukebei ไหมครับ
คือผมว่าจะเก็บหนังของ  Yuna haYashi  แต่ในเว็บดาวโหลดทั่วไปภาพ 1080P ผมยังไม่ ok เลยว่าจะเสียเงินซื้อในเว็ปเอา
เลยอยากทราบว่า ท่านที่เคยซื้อใน R18 คุณภาพเป็นไงบ้างครับ   ขอบคุณครับ
Hiryo
ประธานชมรมคนรักอาหมวย
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 08:28:04 PM »

HD หรือ FHD ก็แล้วแต่ต้นฉบับครับ ของยูนะมีทั้งแบบ HD และ FHD

ถ้าท่านดู FHD ที่โหลดจากเวปทั่วไปแล้วไม่ชัด หรือไม่พอใจคุณภาพ ท่านก็ไม่ต้องซื้อหรอกครับ

เพราะ FHD ที่โหลดจากเวปทั่วไป คุณภาพไม่ได้ต่างจากต้นฉบับมากถึงขนาดแยกออกได้ด้วยตาเปล่า
ยกเว้นท่านไปดูแบบออนไลน์ แบบสตรีมมา อันนั้นถึงจะไม่โอเคจริง

เหตุผลที่ซื้อจาก R18ของผม มี 3 ข้อ

1. หนังไม่มีให้โหลด
2. หนังมีลายน้ำ หาแบบไม่มีลายน้ำไม่ได้
3. หนังเก่าๆที่มั่นใจว่าสมัยนั้น ทำมาเป็น CD ขาย แล้วเราก็ไปโหลดต่อ คุณภาพมันไม่เท่าซื้อจากต้นฉบับแน่นอน ซึ่งส่วนใหญ่ก็เป็นหนัง SD ไม่ใช่ HD

ส่วนที่ว่าคุณภาพไม่โอเค ถึงขั้นต้องซื้อเองนี่ไม่มีนะครับ เพราะยูนะก็จัดอยู่ในยุคใหม่แล้ว
แต่เรื่องโหลดจาก Sukebei แล้วไม่ชัดนี่ก็ไม่แน่ใจว่าท่านไปโหลดจากเจ้าไหน เพราะบางทีเรื่องเดียวก็มีหลายเจ้าให้เลือกโหลด

ให้ชัวร์สุดคือเชคจาก Maxjav ครับ เพราะถ้าเจ้านี้ไม่ชัด ก็ไม่ต้องไปหาซื้อจาก R18 แล้ว
Hiryo

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 08:30:46 PM »

อยากถามว่ารหัสอะไรครับที่ท่านไม่โอเค ลองแคปภาพให้ผมดูหน่อย
mhudom
หมู่เฮาชาว AVC
AV DecadonoR++ (VIP)
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 08:57:30 PM »

เจ้าของ collection มาตอบเอง

อาวุธใหม่ ปลดปล่อยไฟล์หนังสู่ HDD ของคุณ
หนังใหม่เดือนชนเดือน , หนังเก่าที่เคยพลาดไป
ด้วย ExtMatrix สำหรับ VIP++ เท่านั้น
https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=237325.0
Hiryo

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2019, 09:45:00 AM »

ท่าน mhudom อย่าแซวผมมากสิครับ 

ว่าแต่จขกท หายไปไหนแล้ว
หน้า: [1] พิมพ์