พฤษภาคม 18, 2024, 02:40:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องการคุยกับผู้หญิงหน่อยครับ T^T  (อ่าน 3585 ครั้ง)
PussySeeker
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 06:24:46 AM »

คือ เวลาผมอยู่ โรงเรียน ผมคบแต่เพื่อนที่เป็นผู้ชายอะครับ ซึ่ง โรงเรียนผม เป็นโรงเรียนหญิงประจำจังหวัดอีก กำเบรยยย เพื่อนผู้ชายผมคุยปกตินะครับ คุยเรื่อง dota เกม หนัง หนังav แล้วก็วกมาเรื่องดอท ไปเล่นแบทกับเพื่อนเป็นปกติ แล้วนิสัยของผมจะพุดออกเเรงๆตลอด แล้วก็ชอบคุยเรื่องหื่นๆ เกรียนกับเพื่อนตลอด ชอบโม้บ้างนิดหน่อย นิสัยผมออกประมาณนี้อะครับ   Smiley  (อันนี้หมายถึงกับเพื่อนผู้ชายนะครับ)

แต่ปัญหาในใจของผม ซึ่งผมรู้ตัวมาตลอด แต่ไม่กล้าจะบอกใครก็คือ คือ การคุยกับเพศตรงข้ามอะครับ ตอนนี้ผมอยู่ ม6 แล้ว เดี๋ยวก็ต้องไปเรียนมหาลัยแล้ว แต่ผมไม่รู้ด้วยซ้ำว่าจะคุยกับผู้หญิงยังไง ในกรณีทีมีเพื่อนชายผมอยุด้วย ผมก็พอคุยด้วยได้ พอเล่นมุขได้นิดหน่อย ก็ทำให้ผู้หญิงหัวเราะบางครั้ง แต่ถ้าในกรณีที่ไม่มีเพื่อนอยู่ใกล้ๆ ผมจะไม่กล้าคุยเลยอะครับ ผมไม่รู้จะคุยเรื่องอะไร ยังไง ทำยังไงให้เขาหัวเราะ เพราะเรื่องที่ผมคุย มีแต่เรื่อง ที่คิดว่าผู้หญฺงคงไม่ชอบ ผมต้องแก้นิสัยยังไงบ้างครับปรับพถติกรรมยังไงบ้าง เปลี่ยนความคิดยังไงบ้าง ใครคุยกับผู้หญิงเก่งๆบอกหน่อยครับ ใครยินดีให้รับการปรึกษาบอกหน่อยนะครับ ทิ้งเมล เฟสบุค หรืออะไรก็ได้ ผมไม่อยากปรึกษาเพื่อนอะครับ กลัวรำคาญ T^T 

ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า  Smiley

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2013, 06:30:46 AM โดย collection601 » บันทึกการเข้า

AVFORFUN
Lunlamer
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 08:56:04 AM »

คุยเหมือนกับที่คุณคุยกับผู้ชายแหละครับ (ยกเว้นเรื่อง av กับเรื่องหื่นๆนะครับ)

ผมว่ามันเป็นการเปิดประเด็นคุยกันก่อนอ่ะครับ อย่างคุณชอบเล่นเกมก็อาจจะถามเขาไปว่าชอบเล่นเกมบ้างรึเปล่า

ถ้าผู้หญิงเขาอยากจะคุยกับเราด้วย เขาก็จะชวนเราคุยกลับเองแหละครับ ส่วนเรื่องจะไปเรียนมหาลัยแล้วก็ไม่ต้องห่วงครับ

คุยกันง่ายมากๆครับ ชีวิตมหาลัยมันค่อนข้างจะฉาบฉวยนะครับ ถ้าอยากจะคุยอะไรก็เมล์มาได้ครับ [email protected]

kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 10:09:30 AM »

ตอนผมเรียน ม.ปลาย ผมก็ใช้ชีวิตเต็มที่นะครับ เล่นดนตรีไปเรื่อยเรียนก็ไม่ค่อยเรียน ส่วนเรื่องหญิง ก็แทบไม่มีเป็นตัวเป็นตนสักทีเพราะขี้อาย + คุยไม่ค่อยเก่งเหมือนท่านละครับ จนมาเล่นเฟสบุ๊คก็เล่นไปเรื่อยจนมาเจอกับเพื่อนของเพื่อนเก่า เค้ามากดไลท์รูปเราเราก็ชวนเค้าคุยผ่านทางหน้าเฟสเลยไม่ทักแชทไปก่อน เพราะกลัวเสียมารยาท แล้วก็ค่อยๆขอเมล์คุยกันส่วนตัว(ปัจจุบันถ้าเล่น LINE จะดีมากเพราะผู้หญิงส่วนใหญ่ชอบแชท LINE คุยก่อนถ้าถูกใจเค้าก็อาจจะว่ากันอีกที) จนสุดท้ายก็คบกันเป็นแฟนได้เกือบจะ 3 ปีละครับ

ปล. สุดท้ายอย่างจะบอกว่า ถ้าไม่ถนัดพูดก็พยายามหาช่องทางที่เราถนัดครับเป็นขาแชทก็ยังดีผมเชื่อว่าคนเรามันต้องมีดีสักทางแหละครับ ขอให้เจอคนที่ใช่ในเร็ววัน และจงรักษาคนๆนั้นไว้ให้ดี  Smiley
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 10:30:22 AM »

ไม่เห็นต้องทำอะไรเลย ก็คุยกันตามปกติ คนเราจะคบหากันมันต้องเข้าหากัน สมัยนี้เผลอๆผู้หญิงชวนผู้ชายคุยด้วยซ้ำ

ทำตัวดีๆ  ตั้งใจเรียน เยอะเเยะผู้หญิง สมัยม.ปลาย มันก็มีสวยไม่กี่คนหรอก เรียนจบเเล้วผู้หญิงถมเถเกลือนตามถนนจริงๆ

ชวนคุยเรื่องอะไรก็ได้  ถ้าผู้หญิงอยากคุย  ยังไงมันก็หาทางคุยต่อเอง   เตรียมใจไว้ด้วยว่าอาจจะได้เป็นเเค่เพื่อนคุยฆ่าเวลา

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
nkxman
ปลิงกิติมศักดิ์

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 02:52:18 PM »

คุยเรื่องอะไรก็ได้ครับ
ตามธรรมชาติผู้หญิงชอบคุยมากกว่าผู้ชายครับ
เวลาคุยให้มันมีบรรยากาศสบายๆ ไม่รู้สึกถูกคุกคาม มองตามองหน้าเวลาคุย เค้าจะไม่กังวลครับ
ไม่ต้องหาเรื่องคุยหรือพยายามอะไรมาก มีเรื่องอะไรเรารู้แค่ไหนก็คุยกันไป
ส่วนใหญ่เป็นเรื่องทั่วๆไปแหละครับ ละคร ดารา ถ้าเป็นเรื่องเรียนก็ถามเนื้อหาก็ได้ การเมืองก็ได้(อันนี้ต้องดูทางลมนิดหน่อย)
ที่สำคัญเราต้อง "ฟัง"เยอะๆ ครับ  ตั้งใจฟัง ให้เค้ารู้ว่าเราสนใจสิ่งที่เค้าพูด ไม่ตัดบท
ลองดูครับ
Tithdasis
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 03:12:15 PM »

สำหรับผม คุยเรื่องอะไรก็ได้ที่มันไม่ใช่วิชาการอ่ะ มันน่าเบื่อ คุยเรื่องเที่ยว สังสรรค์เฮฮาปาร์ตี้อะไรก็ว่าไป

ชวนคุยถามไปก่อนเลยอย่าไปอาย อย่าไปคิดมาก ชอบเที่ยวมั้ย เที่ยวที่ไหนบ่อย อะไรก็ว่าไป

ถามถึงสิ่งที่เค้าสนใจ ถ้าเค้าอยากคุยเดี๋ยวเค้าก็เล่ามาเองแหละ แล้วเราก็ฟังจับลายระเอียด

ถ้าเป็นคนที่คุณคิดจะจีบคุณยิ่งต้องตั้งใจฟัง เค้าจะได้รู้สึกว่าคุณสนใจเค้า
10นิ้วครึ่ง
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 04:13:10 PM »

ผมเหมือน จขกท เลย T^T
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 04:19:39 PM »

จิงๆเเล้วพูดไปเหอะ  อย่าไปหาทฤษฎีคับ  เเล้วก็อย่าไปคาดหวังมาก มันเเปกไวที่สุด  ถ้าหน้าไม่ถึงจริงๆ

คุยเหมือนคุณอยากมีเพื่อนนะ 

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
10นิ้วครึ่ง
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 06:35:11 PM »

เคยเจอไหมครับ ครั้งแรก ผมเจอเค้าตอนไปสอบเข้างานติวฟรีแห่งหนึ่ง
เมื่อครั้งแรกที่ผมเห็นเค๊าคนนั้น ผมรู้สึกว่าใช่มากๆ
ตอนแรกเธอคนนั้นเดินเข้ามาสอบ(มาสาย) ซึ่งผมก็นั่งอยู่ด้านหลังเยื้องๆหน่อย
เธอเดินเข้ามาแล้วยิ้ม(ให้กับรุ่นพี่ที่รู้จัก) ซึ่งผมก็ดันหันไปพอดี
มันทำให้รู้สึกว่า ใจมันเต้นรัวมากๆ ทั้งๆที่ผมก็เห็น ผญ มาหลายๆคนแล้วนะที่ยิ้ม
แต่ทำไมคนนี้ใจมันเต้นแปลกๆ ใจหวิวๆ
หลังจากนั้นไม่เป็นอันสอบเลยครับ 55+
หลังจากเธอคนนั้นสอบเสร็จ (ซึ่งผมเสร็จนานแล้ว)
เธอก็เดินออกไป ผมก็รีบลุกออกไปตาม เพื่อจะไปถามชื่อเธอสักครั้ง
แต่ทว่าเดินออกไปแล้วไม่เจอเธอ ไม่รู้เดินไปไหนแล้วไวจริงๆ 55+

หลังจากผ่านไปครึ่ง ชม. เพื่อนผมสอบกันเสร็จก็เดินออกมานั่งหน้าตึก(ที่สอบ)
 และแล้วเหมือนฟ้าเป็นใจ เธอเดินผ่านมาอีกรอบครับ
ผมก็บอกเพื่อนว่าคนนี้อ่ะ น่ารักมาก ชอบว่ะ เพื่อนมันก็เชียให้เข้าไปจีบ
ใจมันกล้านะครับ แต่ขาไม่ไป 55+
ทำให้ผมแป๋วไปอีกรอบ

หลังจากนั้นไม่นานเธอก็เดินมาอีกรอบ
แต่ตอนนี้เธอเดินมากับแม่ของเธอ ผมก็ได้แต่มองเพราะใจมันเต้นรัวกว่าเดิมอีก 55+
และแล้วผมก็ภาวนาในใจ(ตอนนั้นภาวนาจริงๆ สาบานได้)ว่า
ขอให้ได้เจอเธออีกรอบ ถ้าเจอจะเข้าไปทำความรู้จัก

ผ่านไป5นาที...เจอจริงๆ แต่ตอนนั้นมันก็ป็อดอีก
ทำเอาเซ็งไปเลย
และแล้วเธอก็เดินขึ้นรถเมล์ไป...

[โปรดติดตามตอนต่อไป]
M-killswitch
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 07:28:07 PM »

"เริ่ม" แค่นั้นครับ เดี๋ยวเราก็จะปรับตัวไปเอง
หมั่นคุยบ่อยๆ คุยเรื่องทั่วไปน่ะแหละ
ผมก็เคยเป็นมาก่อน
หน้า: [1] 2 พิมพ์