พฤษภาคม 06, 2024, 02:38:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ค่ายavเก่าๆบางค่ายนี่ยังไงครับ  (อ่าน 4352 ครั้ง)
play...
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2021, 09:57:40 PM »

ทุกสิ่งล้วนไม่จีรังน่ะครับ

ชวนคุยเปลี่ยนบรรยากาศเฉยๆครับ Grin    พอดีเห็นปกdebutค่ายนี้บ่อยๆ 
Eric71
รอวันน้องอันเซ็น
AV DecadonoR++ (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2021, 08:30:26 AM »

เห็นด้วยว่าค่าย Max-A หรือ KMP หนังน่าเบื่อไม่ค่อยน่าติดตามจริงคับ ยอดน่าจะขึ้นกับความดังของนักแสดงเป็นหลัก ค่ายเก่ารองๆที่ผมยังชอบตลอดคือ Natural High กับ Attackers
naransa
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2021, 10:02:16 AM »

ค่ายเก่าๆ ที่ผมจำได้ช่วงดู AV แรก น่าจะเป็น Alice Japan กับ Kuki มั้งครับ
สองค่ายนี้ยิ่งหายไปเลยครับ
play...

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2021, 10:27:56 AM »

เห็นด้วยว่าค่าย Max-A หรือ KMP หนังน่าเบื่อไม่ค่อยน่าติดตามจริงคับ ยอดน่าจะขึ้นกับความดังของนักแสดงเป็นหลัก ค่ายเก่ารองๆที่ผมยังชอบตลอดคือ Natural High กับ Attackers

เหมือนค่ายเขาไม่มีซีรี่ย์เด่นๆ พึ่งแต่ตัวนักแสดง จุดขายในตลาดน้อย
พอนานๆไปค่ายก็เลยเล็กลงเรื่อยๆ จากค่ายใหญ่ก็กลายเป็นค่ายเล็กไป

ส่วน attackers เขามีแนวซีรี่ย์เด่นๆ  น่าจะทำให้ยืนระยะได้นาน  ดูจากปัจจุบันหนังออกใหม่ก็ยังมีคุณภาพเหมือนเดิมอยู่

play...

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2021, 10:51:42 AM »

ค่ายเก่าๆ ที่ผมจำได้ช่วงดู AV แรก น่าจะเป็น Alice Japan กับ Kuki มั้งครับ
สองค่ายนี้ยิ่งหายไปเลยครับ

Alice Japan ก็ยังอยู่นะครับ  ตอนนี้สภาพคล้ายๆ max-a  แต่เหมือนจะยังดีกว่านิดๆ  ค่ายยุคเดียวกัน
https://www.alicejapan.co.jp/top.php
สมัยก่อนมีเช่น Aoi Sora ,Matsushima Kaede ,Asami Yuma

ผลงานdebutเกรด a ท้ายๆของ Alice Japan ประมาณปี 2016-2017 หลังจากนั้นก็ค่อยๆเงียบไปจากการแข่งขัน

Sheeran
SIXXIS
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2021, 11:49:54 AM »

การตลาดที่ผิดพลาด การโปรโมท แนวหนัง เงินทุน* และการทำงานภายในก็ล้วนเป็นองค์ประกอบของเหตุคับ โดยหลักๆแล้วถ้าผมเป็น target userของค่ายนี้ แล้วซื้อครั้งแรกแล้วรู้สึกว่าห่วย หนังไม่ดี ดูไม่คุ้มค่า (อาจจะปกหลอก หรือคู่แข่งทางตลาดทำได้ดีกว่า บลาๆ) ก็คงไม่มีครั้งต่อไปคับ ฉะนั้นภาพลักษณ์ของค่าย แนวหนัง หรือซี่รี่ที่น่าสนใจหรือขึ้นชื่อของค่าย(signature) ผมมองว่าน่าจะเป็นbaseที่ทุกค่ายควรจะมี ยกตัวอย่างเช่น Glory Quest ,natural high เอง ดูเหมือนว่าจะไม่ได้มีนักแสดงเป็นของตัวเองในค่ายเลยแต่ยังอยู่มาจนทุกวันนี้ได้เพราะมีแนวหนังหรือจุดเด่นที่แตกต่าง ซึ่งอาจจะเทียบกับค่ายใหญ่ๆ อย่าง max a ไม่ได้ แต่ถ้าจะให้เทียบคงจะเทียบเรื่องการ debut แล้วก็เห็นได้ชัดว่าด้อยกว่าค่ายๆอื่นอยู่พอสมควรครับ ดังนั้นบางค่ายที่ตีตลาดตรงนี้ไม่ได้ก็เลยจางหายไปคับ

ปล. ผมติ่ง ideapoket , attackers ขอให้อยู่กับเราไปอีกนานๆ

UPDATE NEW LEAK JAV 23/8
หน้า: 1 [2] พิมพ์