พฤษภาคม 06, 2024, 04:36:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Mia Nanasawa "ฉันเป็นเด็กเนิร์ด ที่หลงตัวเอง"  (อ่าน 19613 ครั้ง)
redefine
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2021, 09:23:51 PM »

เป็นเด็กเนิร์ดที่ขี้เงี่ยนมากกกกกก
เธอดูเอ็นจอยกับเซ็กซ์ทุกเรื่อง ไม่รู้สึกว่าเป็นการแสดงเลย
เรียกได้ว่าทำงานอย่างมีความสุข คนดูอย่างผมก็มีความสุข
เสียไปหลายน้ำมากกับน้องมิอะ
AZUMI KAWASHIMA
AV Devotor (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2021, 11:05:14 PM »

หน้าตาน่ารักมากเลยคนนี้
kingz9
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2021, 11:02:02 AM »

ปกติแล้วผมเกลียดการดราม่านะ
มันเป็นเรื่องเสียอารมณ์,เสียเวลา และไร้ประโยชน์
จะคอมเมนท์กระทู้ไหนก็พยายามลิมิตตัวเองไม่ให้มากเกินกว่า 1-2 คอมเมนท์
โดยพิมพ์ให้สั้นกระชับที่สุด ให้ความจริงและรักษาหน้าเจ้าของกระทู้ให้มากที่สุดเพื่อหลีกเลี่ยงการดราม่า
   บางครั้งต่อให้เห็นเรื่องโคมลอยก็ปล่อยข้ามไป...มันไม่ใช่เรื่องของเรา...
บางครั้งก็เสียดายเสียใจที่ไม่โต้แย้งเพราะพลาดหรือไม่มีโอกาส

ผมไม่ได้อ่านทุกกระทู้หรอกนะ เลือกอ่านจากหัวกระทู้เตะตาที่อยากอ่าน
กระทู้นี้ แค่อยากรู้...อะไรฟระ เนิร์ดที่หลงตัวเอง และไม่ตั้งใจว่าจะต้องพิมพ์อะไร...

แต่ดันเลื่อนมาเจอข้อความ
 "ในปี 2017, Mia Nanasawa  เธอเปิดตัวในค่าย "MOODYZ" โดยที่เธอที่มีอายุต่ำกว่า 18!!! (สอดคล้องกับที่ชิมิเคนบอกว่าไอการบอกว่าต้องอายุเกินนั้นมันเรื่องโกหก)
"
อย่างที่โควตไว้ในเม้นท์แรก

เฮ้ย...ห้ามเด็กอายุต่ำกว่า 18 เล่นหนังโป๊นี่มันกฎเหล็กเลยนะ มันเป็นกฎหมายสากลคุ้มครองผู้เยาว์ที่ต้องมีในทุกประเทศ และมีมานานแล้ว ในประวัติศาสตร์ (AV) ก็โดนเก็บ, ห้ามขาย โดนจับให้เห็นมาตลอดไม่มีหลุดรอดสักราย โทรุ มุรานิชิก็เคยโดนข้อหานี้

แต่นี่กำลังบอกว่าที่ต้องอายุเกิน 18 นั้นมันเรื่องโกหก โดยอ้างว่าชิมิเคนเป็นคนพูดเนี่ยนะ??
  และหนังที่น้องเดบิวท์ปี 2017  ช่วงนั้นสภาพวงการ AV เป็นอย่างไร? ปฎิกริยาของสังคมเป็นอย่างไร?
  2016-2018 มีอะไรเกิดขึ้น? คิดว่าองค์กรสิทธิฯ จะปล่อยให้เย้ยกฎหมายสบายใจเฉิบกันอย่างนั้นหรือ?
แล้วชิมิเคนเป็นคนมาตอกฝาโลงอย่างนั้น? นี่ไม่ใช่ AV ที่ผมรู้จักแล้วละ

ผมก็แค่ดึงสติ (คนอ่าน) ด้วยคอมเมนท์สั้น ๆ ในเมนท์แรกแค่นั้น...ว่าจะจบแค่นั้น...
แต่โดนไล่ให้ไปอ่านข่าวในโซเชียลซะงั้น (ตอนนั้นเข้าใจอย่างนั้น)
  ก็ว่าจะปล่อยไป ใครจะว่าใครจะเชื่ออะไรด็เรื่องของเขาแล้ว มันเรื่องของบัวแล้วละ

จนมาพบทีหลังว่ามีกระทู้เกร็ดโซเชียลอะไรนี่ด้วย เลยลองไปคุ้ยดู...อ้อพี่ชิมิเคนอยู่นี่เอง
แต่ก็อย่างที่ผมเมนท์ในเมนท์ที่สองนั่นแหละครับ อึ้ง...พูดไม่ออก..
ที่พี่ชิมิเคนพูดไม่แปล...แต่เอาคำที่ไม่ได้พูดยัดใส่ปากพี่ชิมิเคนซะงั้น..

ชิมิเคน โพสว่านโยบายการควบคุม AV ของญี่ปุ่นนั้นเป็นเรื่องโกหก

ทั้งที่พี่ชิมิเคน (ทวิทนี้โพสในปี 2018) แกรีทวิทรูปหนึ่งที่ว่อนในเน็ทแบบไม่รู้ที่มาในช่วงนั้นอ้างว่าเป็นกฎใหม่
 พี่ชิมิเคนโพสว่า
 เรื่องกฎใหม่ที่ว่อนเน็ทอยู่ตอนนี้ ได้ลองถามโปรดิวเซอร์ที่รู้จักตามค่ายต่าง ๆ แล้วไม่มีใครรู้เรื่องเลย
โดยเฉพาะข้อสุดท้ายผมว่าพี่แกยิงมุกมากกว่า ว่าอายุ 20 มันช้าไปมั้ง
แล้วแกก็ทิ้งท้ายว่า
 ถึงอินเทอร์เน็ทจะทำให้สะดวกรวดเร็วแต่ก็เป็นการยากที่จะบอกว่าเรื่องไหนจริงเรื่องไหนเท็จ ขอให้ใช้วิจารณญาณของตัวเองกลั่นกรองอีกชั้นหนึ่งด้วย

รูปต้นเรื่อง ตอนนี้ปีนี้ไม่มีความสลักสำคัญอะไรแล้ว..ไม่ต้องไปสนใจ   

แว่บ ๆ จากกระทู้อื่น...

อ้างถึง
เป็นไงครับ ชอบกันไหม บางวันก็ข่าวเยอะ บางวันก็แทบจะไม่มีไรให้นำเสนอเลย 5555

ส่วนที่มาของข่าวจะพยายามหา แหล่งอ้างอิงมาให้มากที่สุดนะครับ จะได้รู้ว่า เออ ข่าวเนี่ยไม่ได้เต้าข่าวนะ มันมีคนพูดถึงขึ้นมาแบบนั้นจริงๆ

ผมแค่พูดความจริงที่ผมรู้ที่ผมเห็นจากข้อความที่ว่า

" ในปี 2017, Mia Nanasawa  เธอเปิดตัวในค่าย "MOODYZ" โดยที่เธอที่มีอายุต่ำกว่า 18!!! (สอดคล้องกับที่ชิมิเคนบอกว่าไอการบอกว่าต้องอายุเกินนั้นมันเรื่องโกหก) "

ในกระทู้นี้เท่านั้น เพื่อที่วันข้างหน้าผมจะได้ไม่รู้สึกผิดหรือเสียใจ

ผมยังไม่เคยพูดหรือกล่าวหาใครว่าเต้าข่าวเลยนะครับ
กระทู้อื่น เรื่องใต้เตียงดาราจะบอกว่าขนดารามีกี่เส้น ต่อให้พบหนังโป๊บนดวงจันทร์ ผมก็ไม่ยุ่งครับ

เหมือนท่านจะสนใจตรงที่บทความนี้พิมพ์ว่า เธออายุต่ำกว่า 17 สินะ ท่านก็เลยคิดว่า ผมน่ะเป็นคนพิมพ์มันขึ้นมาเองแต่ ท่านก็ลืมไปอีกนั้นละว่า ผมแปลมาจากบทความครับ ไม่ได้เมคเรื่องมาเอง ขอบคุณที่คอยแก้ไขให้ครับ แล้วชิมิเคนก็อาจจะคลาดเคลื่อนเพราะผมก็ไม่ได้แปลภาษายุ่นเก่งมากอะไรขนาดนั้น อาศัยแค่แปลซับฟังมาแล้วอ่านได้พองูๆปลาๆ ตัวไหนสงสัยก็ไปโยนใส่ กูเกิ้ลนิดหน่อยเท่านั้น ยังไงก็ขอบคุณที่ตามติดชีวิตผมขนาดนั้นเลยนะเนี่ยถึงขนาดไปเอ๊ะใจว่า ผมไปแซะท่านขนาดนั้น ทั้งที่จริงๆที่ผมจะสื่อคือ ผมพยายามหาข่าวที่"มันมีหลักฐานการพูดการพิมพ์ขึ้นมาจริงเท่านั้น"

รับงานแปลหนัง AV สนใจทักส่วนตัวมาถามรหัส+ราคาก่อนได้

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=226970.0
น้องไนซ์ นิรมิตAVจุติ

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2021, 11:20:09 AM »

อ้อ ขอโทษครับ
kingz9

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2021, 11:28:29 AM »

อ้อ ขอโทษครับ

ไม่มีไรเคืองใจกันนะครับ ผมแก้ไม่ได้ตรงนั้นเพราะผมถอดจากบทความอย่างที่บอก บทความเขียนอย่างนั้นผมก็เลยต้องปล่ยอมันไว้อย่างนั้น ถ้าแก้ไปคนไปอ่านต้นฉบับก็จะมาบอกผมแปลคลาดเคลื่อน
มีไรที่ไม่ใช่ทักได้นะครับ ยินดีรับขอเสนอแนะทุกอย่างครับ  Grin Grin

รับงานแปลหนัง AV สนใจทักส่วนตัวมาถามรหัส+ราคาก่อนได้

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=226970.0
น้องไนซ์ นิรมิตAVจุติ

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2021, 11:37:14 AM »

Grin  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2021, 11:53:28 AM โดย TheOnes » บันทึกการเข้า
kingz9

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2021, 11:47:01 AM »

งั้นก็ดีสิครับ อะไร ๆ ก็ง่ายขึ้นเยอะ
บทความที่ว่าก็บอกว่าน้องเดบิวท์อายุ 18
และไม่ได้พูดถึงชิมิเคนเลยนะครับ   Grin  Grin

https://kai-you.net/article/63515

แก้ให้ละครับ  Grin Grin

ซามากาเย้
AV DecadonoR++ (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี
*

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2021, 12:43:44 PM »

ขอบคุณครับ

Flukefunny
นักสะสมเอวี
*

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2021, 10:29:05 PM »

อนิเมะที่น้องชอบ คือ รีบอร์น และ ฮิบาริ เคียวยะ

อันนี้ คอนเฟิร์ม ครับ  Grin Grin Grin

เคยดูคลิปที่น้องมา Unbox กล่องของสะสมที่สั่งมา
พอแกะได้เคียวยะเท่านั้น อาการน้องออกมาก ว่ารัก Kyoya-sama มากกกกกก............กกครับ

Flukefunny
นักสะสมเอวี
*

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2021, 10:34:54 PM »

อนิเมะที่น้องชอบ คือ รีบอร์น และ ฮิบาริ เคียวยะ

อันนี้ คอนเฟิร์ม ครับ  Grin Grin Grin

เคยดูคลิปที่น้องมา Unbox กล่องของสะสมที่สั่งมา
พอแกะได้เคียวยะเท่านั้น อาการน้องออกมาก ว่ารัก Kyoya-sama มากกกกกก............กกครับ

อันนี้ คลิปจากช่องของน้อง Nanasawa เองเลย

https://youtu.be/CdB01pV_hUQ

หน้า: 1 [2] พิมพ์