พฤษภาคม 16, 2024, 08:20:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่อง HD PLAYER ด้วยครับ  (อ่าน 5717 ครั้ง)
pasta
AV Highness Merit
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 06:23:37 PM »

คือมีโครงการจะซื้อ HD PLAYER มีเล่นครับ แต่ไม่รู้ว่าจะซื้อยี่ห้อไหนดีเพราะมีเยอะเหลือเกิน
ค้นหาในอากู๋ก้อมีหลายกระทู้ชวนปวดหัว เลยขอถามพี่ๆน้องๆในบอร์ดที่มีประสบการณ์ตรงครับ
ว่าจะเล่นยี่ห้อและรุ่นอะไรดีครับ เอาแบบราคาไม่แพงมาก อ่านไพล์ได้ดีและได้หลากหลายครับ
himitsu
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 08:10:15 PM »

ลองไปอ่านดูก่อน
ผมใช้บริการอยู่ครับ
http://www.thaimkv.com/

ไม่รู้ว่าตั้งงบไว้เท่าไรครับ
ของผมปัจจุบัน ผมใช้ Noontec V7 ซื้อมาตั้งแต่ต้นปีแล้วครับ (แต่ซื้อ จากร้านเลน ซีคอน มันใกล้ที่พัก)
ตอนนั้น ไม่เน้น 3d ขอแค่ได้ดูแบบชัดๆ ครับ
ในอนาคตไม่แน่ว่าอาจจัดแบบเล่นไพล์ 3d ไว้บ้าง

ไม่ใช่อะไร ประชดน้ำท่วมพึ่งจัด ทีวีมาใหม่ เป็นแบบ เล่น3d ได้
แต่ตอนนี้ คงต้อง ซิ้อ ฮาร์ดดิสต์ มาตุนไว้ก่อน

หากสงสัย หรือ ต้องการเพื่อนไปช่วยเลือก ก็พีเอ็มมานะครับ

ปล ร้านในเวบด้านบน เค้ามี หน้าร้าน 2 ที คือ ทีพาต้า กับ ที่เดอะมอลล์ บางกะปิ
แจ้งไว้ เผื่อ สนใจไปดูเองที่ร้าน แต่คงต้องรอสถานการณ์ น้องน้ำให้ผ่านไปก่อน

ปลล ระวังจะติดใจ

pasta
AV Highness Merit

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 10:11:21 PM »

ขอบคุณท่าน himitsu ตัวที่ท่านเล่นอ่านไพล์ไฮเดฟได้ดีหรือเปล่าครับ คือไม่ค่อยมีความรู้ในเรื่องนี้อ่ะครับ
เห็นมีคนบอกว่าบางตัวสามารถเล่นยูทูปได้ด้วยหรือครับมันดีหรือเปล่าครับ จริงก้อไม่ได้ซีเรียสอะไรมากมาย
หรอกครับ แต่นานๆจะซื้อที่ก้ออยากจะเลือกให้ดีที่สุดอ่ะครับ ลืมบอกครับว่างบไม่เกินห้าพันรวมฮาร์ดดิสนะครับ
Takuya_Kimura
AV Highness Honour

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 10:12:21 PM »

ที่พันทิป บางกะปิ มีร้านขายเครื่องพวกนี้อยู่ครับ เดินเข้าไปอยู่ชั้นล่างสุด ด้านขวาในสุด

เคยลองแค่ PlayOnHDD ครับ ซื้อมาเกือบปีแล้ว ก็ใช้ดีคับ ไม่มีปัญหาอะไร

AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 10:39:10 PM »

ผมใช้ตัวนี้อยู่ครับ ViVO Cute ราคาประมาณ 3 พันกว่าบาท วัสดุดีตัวเล็กกะทัดรัด

เยี่ยมมาก ใช้งานง่าย อ่านไฟล์ภาษาไทยได้ เสียบสายแลนเล่น youtube ได้ ฟังวิทยุออนไลน์ได้

แต่มันต้องซื้อ external Harddisk ต่อเอาครับ

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
himitsu

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 07:13:42 AM »

อ้างถึง
ตัวที่ท่านเล่นอ่านไพล์ไฮเดฟได้ดีหรือเปล่าครับ คือไม่ค่อยมีความรู้ในเรื่องนี้อ่ะครับ
เห็นมีคนบอกว่าบางตัวสามารถเล่นยูทูปได้ด้วยหรือครับมันดีหรือเปล่าครับ จริงก้อไม่ได้ซีเรียสอะไรมากมาย
หรอกครับ แต่นานๆจะซื้อที่ก้ออยากจะเลือกให้ดีที่สุดอ่ะครับ ลืมบอกครับว่างบไม่เกินห้าพันรวมฮาร์ดดิสนะครับ

ตัวที่ผมมี ก็โอเค ตามราคา ครับ
ผมว่าส่วนใหญ่เล่นไพล์ไฮเดฟ ได้อยู่แล้วครับ
แต่จะดีหรือชัดแค่ไหน ขึ้นอยู่กับ ไพล์หนังที่เรามีด้วยครับ ว่า
เป็นแบบไหน หากเป็น ไพล์บลูเรย์ริบ หรือ mkv บางเรื่องก็ไม่ใช่ ไฮเดพก็มี
หรือ เอาแบบชัวร์ ริบบลูเรย์เลย แต่ข้อเสีย มันมีความจุเกือบ 50 g ก็มี

หลักๆทีให้ดู คือ เล่นไพล์ได้หลากหลายไหม ควรเลือกที่เล่น ไพล์ 3 d เผื่อไว้
การเชื่อมต่อ รองรับ port ใดบ้าง เช่น มี usb3 หรือ e sata ไหม
(สำหรับเพิ่มประสิทธิ์ ในการนำส่งข้อมูล กรณีคุณใช้extenal hd)
การเอาท์พุทเสียงก็ดูไว้ด้วยนะครับ หากมีชุดโฮม
ส่วนพวก ลูกเล่น ที่เป็นweb brower ที่ดูutubeได้ แล้วแต่ความชอบครับ
แต่ส่วนตัวเฉยๆครับ บางทีลูกเล่นเยอะ เครื่องก็เพิ่มราคาขึ้นมาครับ

แนะนำสุดท้าย หากมีเครื่องในใจแล้ว ก็ลองหาโอกาส ไปดูของจริงๆก่อนซักครั้ง
เพราะบางที รุ่นที่เราเลือกไว้ เวลามาเล่นแล้ว อาจไม่ถูกใจก็ได้
ไปดู หรือ สอบถามกับคนขายก็ดีครับ ไม่ต้องกลัวว่าคนขายเค้าจะว่าอะไร
เพราะ ระยะยาวๆ เราอาจต้องไปหาหนังมาดูเพิ่มอีก
ซึ่งส่วนใหญ่ร้านที่ขายเครื่องพวกนี้ มักจะมีการขายไพล์ด้วย
ก็ถือว่าไปสร้างความคุ้นเคยไว้ก็ได้ (จะดีเมื่อไปซื้อ ก็ติด ฮาร์ดดิสต์เปล่าไปด้วย ให้เค้ากอปหนังให้)

หรือ หากสงสัยอะไร ก็พีเอ็มมาก็ได้คับ

Haruka
AV Distinctive (VIP)

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 06:02:04 PM »

เข้ามาอ่านเกิดกิเลสเลยอ่ะครับตอนนี้เริ่มเบื่อดูDVDไม่เต็มจอและครับ Cool

I LOVE LIVERPOOL .
Haruka

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 06:17:24 PM »

ผมมีปัญหาถามเรื่องการใช้งานอ่ะครับสมมุติว่าเราจะเก็บหนังไว้ดูวันหลังแต่ถ้าเราโหลดหนังใหม่มาจนHDDเต็ม
เราก็ต้องลบหนังเก่าใช่ไหมครับต่างจากDVDที่เก็บไว้ได้ตลอดถ้าเราBURNแล้ว คือผมเป็นคนชอบสะสมหนังอ่ะครับและงี้เราจะเก็บหนังไงอ่ะครับ ขอบคุณครับ Smiley

himitsu

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 08:04:35 PM »

อ้างถึง
ผมมีปัญหาถามเรื่องการใช้งานอ่ะครับสมมุติว่าเราจะเก็บหนังไว้ดูวันหลังแต่ถ้าเราโหลดหนังใหม่มาจนHDDเต็ม
เราก็ต้องลบหนังเก่าใช่ไหมครับต่างจากDVDที่เก็บไว้ได้ตลอดถ้าเราBURNแล้ว คือผมเป็นคนชอบสะสมหนังอ่ะครับและงี้เราจะเก็บหนังไงอ่ะครับ ขอบคุณครับ Smiley

มี 2 ทาง ซึ่ง มันเป็นหนทาง ที่ต้องเผชิญ การเสียเงิน ทั้งสิ้น
1 จัดซื้อ ฮาร์ดดิสต์ เพิ่ม หลักๆ ต้อง 1 tb ขึ้น
2 จัดซื้อ เครื่องเล่น บลูเรย์ และเลือกเก็บหนังที่ชอบสุด ในแบบแผ่นบลูเรย์แทน
   (ขอออก อากาศนิด ราคาแผ่นบลูเรย์ c...ราคาไม่แพง อย่างที่คิดแล้ว)

ตอนนี้ ผมเผชิญ ปัญหานี้อยู่ แต่ผมใช้ ข้อ สองไปแล้ว
ส่วนข้อหนึ่ง กำลังเก็บตัง จะไปถอย ฮาร์ดดิสต์ 1 tb อยู่

Haruka

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 08:48:15 PM »

อ้างถึง

มี 2 ทาง ซึ่ง มันเป็นหนทาง ที่ต้องเผชิญ การเสียเงิน ทั้งสิ้น
1 จัดซื้อ ฮาร์ดดิสต์ เพิ่ม หลักๆ ต้อง 1 tb ขึ้น
2 จัดซื้อ เครื่องเล่น บลูเรย์ และเลือกเก็บหนังที่ชอบสุด ในแบบแผ่นบลูเรย์แทน
   (ขอออก อากาศนิด ราคาแผ่นบลูเรย์ c...ราคาไม่แพง อย่างที่คิดแล้ว)

ตอนนี้ ผมเผชิญ ปัญหานี้อยู่ แต่ผมใช้ ข้อ สองไปแล้ว
ส่วนข้อหนึ่ง กำลังเก็บตัง จะไปถอย ฮาร์ดดิสต์ 1 tb อยู่

เครื่องเล่นบลูเรย์+แผ่นบลูเรย์เปล่าๆ ราคาเท่าไรอ่ะครับ แล้วฮาร์ดดิสต์ 1 tb ราคาประมาณเท่าไรอ่ะครับ ขอบคุณครับ Grin

หน้า: [1] 2 พิมพ์