พฤษภาคม 05, 2024, 06:55:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Tenga vs Onahole  (อ่าน 6089 ครั้ง)
maoyuumaou
นักสะสมเอวี
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2019, 05:09:03 AM »

คือผมใช้ตัว Flip Zero สีขาว มาประมาณ 2 ปี แล้วครับ เริ่มเยินๆแล้ว แถมเมื่อไม่นานมานี้ตอนล้างผมมือหนักไปหน่อย ดันไปทำตัวข้อหมุนหักไปข้างนึงอีก เลยคิดว่าน่าจะถึงเวลาปลดระวางแล้วครับ

เลยมาคิดดูว่าจะซื้อ Flip Zero สีขาวใช้เหมือนเดิมดี? หรือเปลี่ยนไปใช้สีดำ
หรือจะไปเล่นพวก Onahole ดีครับ แบบที่เหมือนหน้าตาเหมือนจิ๋มเลยน่ะ ที่มีหลายๆแบบ แบบที่เป็นจิ๋มดาราเอวีก็มี

แล้ว Onahole เทียบกับ Tenga เป็นยังไงบ้างครับ เรื่องความเสียว แล้วก็ความทนทาน
ถ้าจะไปเล่น Onahole มีรุ่นไหนแนะนำเป็นพิเศษไหมครับ แล้วก็ถ้าแนะนำร้านด้วยจะดีมาก

สุดท้ายที่ผมสงสัยคือ Onahole นี่ทำความสะอาดยังไงครับ ขนาด Flip สามารถแบะออกมาได้ ผมว่าบางครั้งยังแห้งไม่ค่อยดีเลย
grievist
AV Dedicator (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2019, 09:47:18 AM »

Onahole มันไม่ได้ออกแบบมาให้ล้างใช้ใหม่ครับ

ก่อนนี้ผมใช้วิธีล้างปกติแล้วใช้กระดาษทิชชู่แบบหนา พวกแม็กซ์โม่เข้าไปซับแห้ง แล้วใส่ซิลิก้าเจลดูดความชื้นเอา
ทิ้งไว้วันนึงแล้วเอาออกครับ มันก็รู้สึกว่าสะอาดดีนะครับ

ส่วนเรื่องเสียวนี่ต้องบอกว่า "แล้วแต่รุ่นครับ"
มีรุ่นที่เคยลอง (หลายปีแล้ว) อยู่เป็นรุ่นถูกสุดตอนนั้นก็เสียวประมาณนึง แน่นตลอดความยาวเลยนุ่มด้วย
แต่ตอนมันมืออัดเต็มแรงอีขอบกระป๋องมันขูดเนื้อนี่เจ็บมาก

ถ้าเป็นเทนก้าก็มีมาตรฐานมั่นใจว่าเสียวทุกอันที่เคยซื้อมากบ้างน้อยบ้างตามรุ่นไป

แต่โอนะโฮลนี่บางรุ่นก็ไม่เสียวอย่างที่คิด อย่างอีกตัวที่ลองคือแบบ 2 ทางรูเดียวมันจะต่างกันตรงทางเข้า
ฝั่งนึงแทนประตูหน้า อีกฝั่งแทนประตูหลัง ประตูหน้าเสียวน้อยตรงทางเข้าเสียวมากตอนยัดสุด ส่วนประตูหลังก็สลับกัน
ข้อดีพวกนี้คือล้างง่ายครับ ข้อเสียคือ มันเป็นรูเปิด 2 ด้านมันไม่ค่อยดูด ต้องบีบเอา

เท่าที่รู้ก็ประมาณนี้ครับ
maoyuumaou
นักสะสมเอวี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2019, 09:12:52 PM »

จะว่าไปผมก็อยากลองแบบพวกจิ๋มดาราเอวีซิลิโคนดูนะ ราคาไม่เกิน 2000 มีรุ่นไหนแนะนำไหมครับ และ ซื้อร้านไหนดี
MegaTon
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2019, 11:59:05 PM »

พวก AV Onahole ที่จำลองจากดารา AV จริงๆ คุณภาพดีๆ ราคาไม่เกิน 2000 ในไทย น่าจะหาไม่ได้ครับ ตามเวปที่ขายกัน ราคาถีบไป 2-3 เท่าทั้งนั้น (ไม่ต่ำกว่า 4000) แต่ถ้าอยากได้ไม่เกินงบที่บอกจริง ก็ต้องลองวัดใจสั่งจากเวปนอกเอา เช่น aliexpress (เคยสั่งมาในราคา 1700 ในบ้านเรามีคนเอามาขาย 4000 กว่า ตัวเดียวกันเป๊ะ)

ที่ประกาศขายราคาถูก เช่น ราคาหลักร้อย ที่เคยใช้ก็ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่

ผมไม่เคยใช้ flip zero แต่เคยใช้ flip hole ทั้ง black และ white ส่วนตัวก็ยังชอบ onahole มากกว่าอยู่ดี แม้จะทำความสะอาดค่อนข้างยากกว่าก็เถอะ

maoyuumaou
นักสะสมเอวี
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2019, 12:12:07 AM »

พวก AV Onahole ที่จำลองจากดารา AV จริงๆ คุณภาพดีๆ ราคาไม่เกิน 2000 ในไทย น่าจะหาไม่ได้ครับ ตามเวปที่ขายกัน ราคาถีบไป 2-3 เท่าทั้งนั้น (ไม่ต่ำกว่า 4000) แต่ถ้าอยากได้ไม่เกินงบที่บอกจริง ก็ต้องลองวัดใจสั่งจากเวปนอกเอา เช่น aliexpress (เคยสั่งมาในราคา 1700 ในบ้านเรามีคนเอามาขาย 4000 กว่า ตัวเดียวกันเป๊ะ)

ที่ประกาศขายราคาถูก เช่น ราคาหลักร้อย ที่เคยใช้ก็ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่

ผมไม่เคยใช้ flip zero แต่เคยใช้ flip hole ทั้ง black และ white ส่วนตัวก็ยังชอบ onahole มากกว่าอยู่ดี แม้จะทำความสะอาดค่อนข้างยากกว่าก็เถอะ

แล้วทีเคยใช้นี่ 4000 นี่คือใช้ได้นานเท่าไหร่ครับ ถ้าประมาณ 2 ปี 4000 ก็สู้อยู่ แต่กลัวพังเร็ว
MegaTon
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2019, 02:46:38 AM »

นานแค่ไหน ขึ้นอยู่กับการใช้งานกับการดูแลรักษา แล้วก็คุณภาพวัสดุนะ

ตัวที่เคยซื้อแพงสุด จำราคาไม่ได้ แต่ 4000 กว่า ก็คือ meiki onahole กล่องไม้ รุ่นยอดนิยม ซื้อจากเวปในไทยนี่แหละ แต่จำไม่ได้แล้วว่าเวปไหน (เกือบ 10 ปีละมั้ง) ค่อนข้างประทับใจมาก ใช้อยู่เกิน 2 ปี ยังดี ไม่มีฉีกขาด แต่ดันทำหายตอนย้ายบ้าน เสียดายสุดๆ

หลังจากนั้นก็มีแต่ตัวหลักร้อยบ้าง หลักพันบ้าง ตามกำลังทรัพย์ บางตัวไม่ถึงพัน ก็ใช้ทนดี แต่เนื้อซิลิโคนไม่ค่อยนุ่น แข็งๆ ก็ไม่ค่อยเสียว บางตัวพันกว่า เนื้อนุ่มมาก เสียวจัด แต่ใช้ทีเดียวขาดก็มี
Dystopia
หื่นมีศิลปะ

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2019, 10:46:17 PM »

ส่วนตัวมี Filp Hole 4 อัน รุ่นเก่า - ใหม่ มีหมด ขาว ดำ

meiski zxy (เขียนงี้เปล่า)รุ่นที่ฮิตๆ ผมมี 2 ตัว ละของ ดาราอีกคน 1ตัว

แนะนำงี้ครับ เอาเหมือนจริง ได้ฟิลลิ่ง ไม่รีบ อันล่างครับ

เสียวๆ บีบๆ มีลูกเล่น แนะนำ Filp hole

แต่สิ่งที่ผมอยากบอกเลยคือ Filp Hole ตัวแรกใช้มา  4 ปี ยังไม่พังเลยครับสภาพเยินนิดเดียว แต่สีไม่สวย 555

ส่วนไอรุ่น zxy พังยับครับ ใช้แปบเดียวซิลิโคนขาดตลอด  ขาดที่เดิมๆด้วย ตอนแรกนึกว่าตัวที่ซื้อมามีตำหนิ อีกตัวก็ขาดเหมือนกัน เลยลองซื้อดาราอีกคน ก็พังอยู่ดี ผมไม่ได้ใช้แรงด้วยนะ

ก็ลองจัดสินใจดูครับ
maoyuumaou
นักสะสมเอวี
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2019, 02:19:37 AM »

ตกลงคิดว่าเดี๋ยวคงจัด meiki zxy นี่แหละครับ ไปอ่านรีวิวเว็บนอกแล้วเกิดอยากลอง ไหนๆก็เคยใช้ flip แล้วก็ไม่อยากซื้อซ้ำอยากลองใหม่ๆบ้าง

แล้วว่าแต่มีเว็บไหนแนะนำไหมครับ สั่งจากเว็บไหนดี บางทีหาเองจาก google ไม่ค่อยมั่นใจเรื่องความน่าเชื่อถือเท่าไหร่
grievist
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2019, 09:12:43 AM »

ก่อนนี้ก็สั่งเว็บคุณจิม ทอยกามา ตอนนี้ไม่อยู่แล้วไม่รู้เหมือนกันครับ
maoyuumaou
นักสะสมเอวี
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 03:06:15 PM »

ก่อนนี้ก็สั่งเว็บคุณจิม ทอยกามา ตอนนี้ไม่อยู่แล้วไม่รู้เหมือนกันครับ
คุณจิม เลิกขายแล้วเหรอครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์