พฤษภาคม 02, 2024, 09:26:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: "[18+] Kloster Beer มันยังหาซื้อในไทยได้หรือปล่าวครับ"  (อ่าน 4347 ครั้ง)
เฮียกังฟู
AV Professor
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

"ความเงี่ยน...ไม่เคยปราณีใคร"

« เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 02:07:40 AM »

อยู่ดีก็นึกขึ้นได้ว่า เบียร์ที่อยู่ในอันดับต้นๆของโลกเทียบกับ Heineken, Budweiser, Beck's แล้ว Kloster อยู่ใน RANK เดียวกันเลย ผมชอบรสมันดีมากกว่า Heineken อีกนะที่คนไทยชอบนิยมกัน มันจืด ไม่มีรสชาด แล้วไอพวกที่พยายามกินกับน้ำแข็งนี่ผิดเลย เบียร์เสียรสชาดหมด อยากหาซื้อมาจิบซักแพ็คตอนนี้อากาศดีๆด้วย กินกับขาหมูเยอรมันหรือใส้กรอกเยอรมัน โอ้โฮ สุดยอดมากๆ เมื่อก่อนหาซื้อได้ที่ Foodland กับ Top's ตอนนี้ไม่มีเลยครับ ใครทราบชี้เป้าหน่อย  Grin Grin

ยังจำ SLOGAN ได้ไหมครับ? "ความสุขที่คุณดื่มได้"  Cheesy

ต่ำกว่า 18 ปีควรใช้วิจารณญาณในการดูกระทู้นะครับ คนมีอายุคุยกัน  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2010, 02:09:26 AM โดย เฮียยิป มัน » บันทึกการเข้า

AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 02:20:53 AM »

เฮ้ยชอบยี่ห้อเดียวกับผมเลย  ไม่เห็นมีขายมานานแล้วครับ อดสงสัยไม่ได้ว่า อร่อยแบบนี้ทำไม คนไทยไม่ค่อยกินกัน ปกติผมไม่ค่อยชอบเบียร์แต่กับยี่ห้อนี้เป็นข้อยกเว้น

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
เฮียกังฟู

"ความเงี่ยน...ไม่เคยปราณีใคร"

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 02:27:38 AM »

เฮ้ยชอบยี่ห้อเดียวกับผมเลย  ไม่เห็นมีขายมานานแล้วครับ อดสงสัยไม่ได้ว่า อร่อยแบบนี้ทำไม คนไทยไม่ค่อยกินกัน ปกติผมไม่ค่อยชอบเบียร์แต่กับยี่ห้อนี้เป็นข้อยกเว้น
คิดแล้วว่าต้องเป็นคนคุ้นเคยมาตอบ  นึกว่าจะไม่มีใครแล้ว Grin Grin ผมก็ว่านะท่านมันรสชาดดีมากนะ เย็นๆแก้วไพน์ใหญ่ๆ ใส้กรอกอร่อยๆ แหม พูดแล้วอยากเมื่อก่อนมันขายอยู่ Foodland ครับ ไม่รู้ทำไม Heineken มาแรงทั้งๆมันจืด ไม่มีรสเลย กินก็ไม่เมาด้วยเปลือง ทุกวันเล่นแต่ค่ายบุญรอดตลอด กินกับอาหารอะไรก็อร่อย หรือไม่ก็ Guiness Beer ดำ Grin Grin Grin

Aum
AV Distinctive (VIP)

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 02:28:34 AM »

โอ้ นานแล้วนะ ตั้งแต่ผมเด็กๆเลยยี่ห้อนี้เคยเห็นพ่อกิน  พอโตมาตอนจะกินได้ อยู่ดีๆก็หายไป
ยากูซ่าหน้าทะเล้น
AV Dedicator (VIP)

หน่วยกล้าตายแห่งกองทัพสาธารณรัฐ AVC

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 09:33:23 AM »

ข้อมูลใหม่ มีคนอังกฤษ มาได้เมียไทย กินเบียร์มาแล้วทั่วโลก ปัจจุบันกินเบียร์แทนน้ำ

มันบอกว่าเบียร์ที่ดึที่สุดในโลก มันว่าเบียร์ช้าง

สงสัยมันมาจากเมืองลิเวอร์พูล เชียร์ทีม เอฟเวอร์ตัน

รักเวปนี้ อยากสนับสนุนเวปนี้ เชิญสมัครเป็นสมาชิก VIP ครับ
ก็ผมอร่อย

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 10:14:19 AM »

ผมไม่ทันกินอ่ะ อยากลองเหมือนกัน เห็นเลื่องลือกันมากยี่ห้อนี้

maninx
AV Donator (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์

อยาดูรายการดีๆ ถ่ายสดๆคุยกันครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 01:27:02 PM »

...เคยกินครับ.นานๆๆมากๆแล้ว มันนิ่มๆออกจืดๆคนไทยเราคอหยาบครับไม่ชอบ.
...ของไทยเราก็พอจะทำออกมา มิดไวด้า..แต่ก็ไปหล่ะครับ..ผมไม่แน่ใจว่าตามด่านชายแดน.
...ทางภาคใต้พอจะหาได้หรือเปล่า..555.. Grin Grin Grin..แต่ บัสไวเซอร์มีแน่นอน..ครับ

รายการต่างประเทศดีๆกีฬาเด่นถ่ายสดๆๆสนใจโปรดติดต่อ
 [email protected]
astrife

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 04:23:38 PM »

ชื่อ kloster นี่ บ่งบอกอายุของแต่ละท่านเลย นะเนี่ย 555

ไปดู ฝรั่งตามแหล่งท่องเที่ยวได้เลยคับ พัทยา หัวหิน เชียงราย เชียงใหม่ ภูเก็ต กินแต่เบียร์ ช้าง
ข้ามไปฝั่งลาว เจอฝรั่งยังกินเบียร์ช้าง มีแต่คนไทยไปลาวที่กินเบียร์ลาวเพราะลองของใหม่
Harajuku

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 06:28:37 PM »

อีกยี่ห้อที่ เป็นโลโก้เสื้อ ลิเวอพูล อันก่อนอ่ะ เบียร์ คาร์ลสเบิร์ก เดี๋ยวนี้ไม่เห็นเลย
sompoat

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 05:25:22 AM »

Kloster เปลี่ยนไลน์การผลิตมาเป็น hineken แล้วครับ ส่วน Carlsberg ก็มาเป็น Chang แทน

หน้า: [1] 2 พิมพ์