พฤษภาคม 02, 2024, 11:06:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วอลเลย์บอลหญิงไทยใน World Cup 2010  (อ่าน 5455 ครั้ง)
pasta
AV Highness Merit
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 02:44:41 PM »

ผมติดตามวอลเลย์บอลทีมชาติไทยมากว่า 20 ปี จำได้ว่าดูตั้งแต่สมัยโค๊ชอ็อดยังเล่นให้ทีมชาติไทยอยู่เลย
และอีกท่านจำชื่อไม่ได้จำได้แต่นามสกุล รักชาติยิ่งชีพ ส่วนทีมหญิงชอบมือเซ็ต ปริม อินทวงศ์ มากๆโดยเฉพาะ
การตบด้วยมือซ้าย จำได้ว่าเราเป็นแชมป์ซีเกมส์ได้ก้อโคตรดีใจเลย ยอมรับตรงๆครับว่าไม่เคยหวังมากกว่านี้เพราะ
คิดว่าศักยภาพของเราทำได้แค่นี้แหละ(เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ) แต่นักวอลเลย์บอลสาวไทยยุคนี้ต้องทำให้
ทัศนคติของผมที่มีต่อทีมชาติไทยเปลี่ยนแปลงไป
- เราสามารถเอาชนะทีมที่มีความสูงมากกว่า เพราะจุดเด่นทีมของเอเซียคือมีการเล่นที่หลากหลายไม่เหมือนทีม
ในยุโรปที่ชอบตบแต่หัวเสา
- สมาคมของเราส่งเสริม จริงจัง ตั้งแต่เยาวชน ต้องขอชมสมาคมครับที่มีการแข่งขันในระดับนักเรียนหรือเยาวชน
ทุกปี ทำให้เรามีนักกีฬาอย่างต่อเนื่อง
- ส่งเสริมให้นักกีฬาไปเล่นวอลเลย์บอลอาชีพ เพื่อหาประสบการณ์
- นักกีฬาเล่นด้วยกันมานานทำให้รู้ใจกัน นี้ก้อเป้นตัวอย่างของการวางแผนที่ดีของสมาคมครับ
- นักกีฬาของเราเล่นด้วยความสนุกครับ ยิ้มตลอดครับไม่ว่าจะแพ้หรือชนะ จุดนี้ผมถือว่าเป็นจุดเด่นของทีมไทยที่ทำ
ให้คนต่างชาติชอบและเชียร์ทีมของเราครับ คือมีทัศนคติในการเล่นที่ดีครับ
- สุดท้ายต้องขอบคุณกติกาแบบใหม่ด้วยครับ ถ้ายังใช้กติกาแบบเก่าคือ คนเสริฟต้องตีลงถึงได้แต้ม ผมว่าทีมไทยคง
ไม่ได้มาไกลถึงขนาดนี้ครับ เพราะผมสังเกตุว่าทีมไทยถ้าเล่นยืดเยื้อนานๆสมาธิชอบหลุดครับ
ขอบคุณสมาคมวอลเลย์มากๆครับในงบประมาณที่จำกัด แต่ถ้าเรามีการเตรียมการที่ดี ระดับโลกก้อไม่ไกลเกินฝันครับ Smiley

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2010, 02:46:18 PM โดย pasta » บันทึกการเข้า
ยากูซ่าหน้าทะเล้น
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

หน่วยกล้าตายแห่งกองทัพสาธารณรัฐ AVC

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 02:56:20 PM »

ผมก็ติดตามอยู่ครับ
บางคนจะไปได้เงินจากการเล่นต่างประเทศก็ไม่ไป แต่กลับมาเล่นให้ทีมชาติแทน
นับถือน้ำใจและความเสียสละจริงๆ

รักเวปนี้ อยากสนับสนุนเวปนี้ เชิญสมัครเป็นสมาชิก VIP ครับ
rooney482
Avc Lolita Club
AV Responder

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 06:09:17 PM »

ชอบเหมือนกันคับ รู้สึกว่าเรามีจุดเด่นที่ไหวพริบ และความเร็ว ซูฮกเลยขนาดเป็นทีมที่ความสูงเฉลี่ยเตี้ยที่สุดในรายการ
แถมยังมีผู้เล่นไทยคนนึงที่เป็นมือตบที่ดีที่สุดของรายการด้วย

ชาวAVCตัวจริงต้องแบ่งปันกันนะคับ
pasta

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 06:31:49 PM »

ชายไทยบอกว่าความสูงไม่มีอุปสรรคในแนวนอน แต่นักวอลเลย์สาวไทยบอกว่าความสูงก้อไม่มีอุปสรรคในแนวตั้งเช่นกัน
ถ้าเรามีความมุ่งมั่น คนที่สูงกว่าใช่ว่าจะชนะเราเสมอไปครับ  Grin

ชอบเหมือนกันคับ รู้สึกว่าเรามีจุดเด่นที่ไหวพริบ และความเร็ว ซูฮกเลยขนาดเป็นทีมที่ความสูงเฉลี่ยเตี้ยที่สุดในรายการ
แถมยังมีผู้เล่นไทยคนนึงที่เป็นมือตบที่ดีที่สุดของรายการด้วย

astrife

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 08:41:41 PM »

ดู แต่ ผล ไม่ได้ ดู ตอนแข่ง คับ

ตอนนี้ ทางสมาคมเค้าก็ช่วยเหลือนักกีฬา หางานสบาย ๆ ให้ เช่น ไปอยู่การไฟฟ้า หรือตามรัฐวิสาหกิจ คับ
kitzxcv
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 09:35:44 PM »

วันนี้ดูแล้วลุ้นมันมาก สาวไทยเก่งจริงๆ และได้ดูขาอ่อนและตูดสาวไทยและสาวต่างชาติด้วยสวยจริงๆครับ
pasta

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 09:42:47 PM »

ขอขอบคุณมากครับ "ได้ดูขาอ่อนและตูดสาวไทยและต่างชาติ" ช่างเป็นคำพูดที่ผมได้แต่คิดอยู่ในใจแต่ไม่กล้า
พูดออกมาครับ จริงๆแล้วนอกจากดูวอลเลย์แล้วก้อแอบดูหุ่นนักกีฬาด้วยครับ Grin

วันนี้ดูแล้วลุ้นมันมาก สาวไทยเก่งจริงๆ และได้ดูขาอ่อนและตูดสาวไทยและสาวต่างชาติด้วยสวยจริงๆครับ
ยากูซ่าหน้าทะเล้น
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

หน่วยกล้าตายแห่งกองทัพสาธารณรัฐ AVC

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 03:42:46 AM »

ขอขอบคุณมากครับ "ได้ดูขาอ่อนและตูดสาวไทยและต่างชาติ" ช่างเป็นคำพูดที่ผมได้แต่คิดอยู่ในใจแต่ไม่กล้า
พูดออกมาครับ จริงๆแล้วนอกจากดูวอลเลย์แล้วก้อแอบดูหุ่นนักกีฬาด้วยครับ Grin

อยู่เวปนี้ ตอบแบบนี้แหละ จักจี้ดี

รักเวปนี้ อยากสนับสนุนเวปนี้ เชิญสมัครเป็นสมาชิก VIP ครับ
sompoat
AV Professor

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 05:44:12 AM »

หลังๆ มาไปเล่นอาชีพ ตปท.หลายคนแล้วครับ อยู่บ้านเราก้แค่นั้น ส่งเสริมกันก้ไม่จริงจัง เป็นลมลมแล้งๆ เคยมีรู้จักสาววอลเลย์ติดทีมชาติ ปัจจุบันทำงานเป็นเสมียน TOT โห ชีวิต....

เชียร์ทีมชัยภูมิอ่ะ คนนี้เลย

อันนี้ ตอนลงประกวด

และสุดท้ายครับ สาเหตที่ผมชอบวอลเล่ย์บอลโดยเฉพาะวอลเล่ย์ชายหาด

kitzxcv
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 11:06:28 AM »

ขอบคุณที่มีคนเห็นด้วย ผู้หญิงคือสิ่งสวยงามคู่โลกและชาว AVC
หน้า: [1] 2 พิมพ์