พฤษภาคม 02, 2024, 10:54:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ โปรแกรม Anti spyware เจ๋งๆไม่หนักเครื่องหน่อยครับ  (อ่าน 2268 ครั้ง)
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 06:01:16 PM »

Cheesy
Takuya_Kimura
AV Highness Honour
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 06:19:47 PM »

Anti spyware กะ Anti Virus นี่มันอันเดียวกันป่าวคับ

จากประสบการณ์ทีเคยลองมากับตัว

ESET NOD32 ลงเสร็จตั้งตั้งค่าต่างๆมากมาย ยาก

AVG Anti Virus พอใช้ได้ เสียอย่างเดียวมันบังคับให้แสกนทุกวัน ขี้เกียจปิด หน่วงเครื่องนิดๆเวลาแสกน

Kaspersky พอใช้ได้

McAfee VirusScan ถือว่าเป็นเจ้าแรกๆในจำพวกโปรแกรมคลีนไวรัสเลย เคยดังมากในอตีต แต่เดี้ยวนี้ไม่เห็นมีใครใช้

Bitdefender Antivirus  ตัวนี้ ป้องกันไวรัสดีคับ แต่หน่วงเครื่องชิบ มีครั้งนึงมันไปลบไฟล์ที่ติดไวรัสใน win32 จบบูทเข้าเครื่องไม่ได้เลย

แต่ตอนนี้ผมใช้ avast! Pro Antivirus อยู่คับ ไม่หน่วงเครื่อง ใช้มาเกือบครึ่งปีแล้วยังไม่มีปัญหาอะไร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2010, 06:22:50 PM โดย Sky! Sky! Sky! » บันทึกการเข้า

astrife
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 10:20:58 PM »

แนะนำ avast เช่นกัน คับ

ตอนแรก เครื่องผม ลง McAfee มาให้ พร้อมเครื่อง แต่พอใช้ ๆ ไป จับ อะไร ไม่ได้ เลย
เลยซื้อ bit defender มาใช้  ได้ยิน ว่า หน่วง แต่ที่ใช้ ก็ ไม่เห็น ว่าจะหน่วง คับ
แต่แนะนำ avavst เพราะ มีคอมสองเครื่อง อีกเครื่องใช้avastจะจับไวรัสได้ดีกว่า(ใช้ความรู้สึก)
sexpistols

สวัสดีครับ ผมมาใหม่แนะนำด้วยนะครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 10:39:54 PM »

ผมใช้ตัวฟรีของ AVG ครับ คนชาว AV ก็ต้อง AVG ซิฮ่าๆ

แต่ถ้าถามว่าตัวไหนอัพเดต+จับได้เยอะสุด
ที่ผมเคยลอง ก็บิตดีเฟนเด้อ ล่ะเด้อ
kongav
AV Distributor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 11:15:02 PM »

Kaspersky แหล่มครับ
เทพบุตร AVC
AV Responder

"การให้ จะเป็นเหตุที่ทำให้ทั้งผู้รับ และผู้ให้ มีความสุข"

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 11:35:15 PM »

ถ้าท่องเน็ตบ่อยๆแนะนำ Kaspersky Internet Security จร้า

ยากูซ่าหน้าทะเล้น

หน่วยกล้าตายแห่งกองทัพสาธารณรัฐ AVC

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 12:02:22 AM »

ผม avg FREE ใช้มาหลายปี ไม่เคยมีปัญหาเรื่องไวรัส ลงให้เพื่อนอีกหลายเครื่อง

รักเวปนี้ อยากสนับสนุนเวปนี้ เชิญสมัครเป็นสมาชิก VIP ครับ
หน้า: [1] พิมพ์