พฤษภาคม 22, 2024, 02:35:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แอ๊ด คาราบาว ทุ่มกีตาร์กลางงานสีสันอวอร์ดส์ คิดยังไงกันบ้างครับ  (อ่าน 7142 ครั้ง)
dekseo
AV Highness Honour
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 11:22:14 PM »

ผมเห็นกระแสหลังๆของแกเงียบไป ไม่รู้ว่าจะสร้างกระแสหรือเปล่า แล้วโยนความผิดไปที่คนอื่นซะ

คลิปทุ่มกีตาร์

http://www.youtube.com/watch?v=_KSjZlP4jwI&feature=related

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=-JFBHpi0uzY

คำขอโทษหลังจากเกิดเหตุการณ์

แอ๊ด คาราบาว แถลงขอโทษทุ่มกีตาร์ในงานสีสันอะวอร์ด ครั้งที่ 23 เหตุหงุดหงิดทีมงานที่ทำงานไม่ดี โต้เมาก่อนขึ้นเวที-ฟิวส์ขาดเพราะถูกคนขอเพลงแล้วด่า ปัดตอบกรณีขึ้นเวทีพรรคประชาธิปัตย์…

เมื่อ เวลา 18.20 น. ที่ด้านข้างห้องซ้อมดนตรีบริษัท เฟรชแอร์ จำกัด ย่านอาร์ซีเอ โซนอี ศิลปินเพลงเพื่อชีวิตชื่อดัง ยืนยง โอภากุล หรือ แอ๊ด คาราบาว มาแถลงข้อเท็จจริงกับเหตุการณ์ทุ่มกีตาร์บนเวทีงานประกาศรางวัลสีสันอะ วอร์ดส์ 2011 ครั้งที่ 23 ที่โรงแรมทาวน์ อิน ทาวน์ ซ.ลาดพร้าว 94 เมื่อคืนวันที่ 23 มี.ค. ที่ผ่านมา พร้อมด้วยคุณวินิจ เลิศรัตนชัย ประธานเจ้าหน้าที่บริหารบริษัท เฟรช แอร์ เฟสติวัล จำกัด และคุณทิวา สาระจูฑะ บรรณาธิการนิตยสารสีสัน

แอ๊ด ได้เผยถึงความรู้สึกหลังเกิดเหตุการณ์ขึ้นว่า

“ก็ ขอสวัสดีพี่ๆน้องๆสื่อ เมื่อคืนนี้ผมก็ต้องขอยอมรับว่าทำตัวไม่ดี เพราะว่าหลังจากคอนเสิร์ตผมทำงานหนัก ผมรบกับลูกน้องมา คือทีมงานของผมเนี่ย ถึงจะฝึกมาดี แต่เขาก็ไม่เคยกับงานใหญ่ๆ งานที่มันมีคุณภาพ 2 งานที่ผ่านมาผมก็เคี่ยวกรำเขา แต่มันก็ก็ไม่ได้ดั่งใจ เมื่อวานผมก็เลยระเบิดอารมณ์ใส่เพราะแอมป์ผมไม่ดัง ไมค์โครโฟนผมไม่ดัง พอตะโกนเรียกเขาก็ไม่สนใจ ผมเลยฟิวส์ขาดทุ่มกีตาร์ทิ้ง เหมือนประชดเขานะครับ แต่พอหลังจากนั้นก็รู้สึกเสียใจ กลับบ้านก็พยายามโทรหาทุกคน วันนี้ขอโทษพี่น้องสื่อมวลชนที่ทำให้เสียเวลากับเรื่องนี้ แต่มันเป็นอารมณ์ศิลปินของผมครับ ถ้าเป็นสมัยก่อนผมคงชกไปแล้วนะ (หัวเราะ) ขอโทษน้าทิวาที่ทำให้งานสีสันฯต้องด่างพร้อย ขโมยซีนไปรึเปล่าก็ไม่รู้ ก็ไม่มีอะไรครับ ผมจะพยายามทำตัวให้ดีกว่านี้ เพราะถ้าพ่อยังอยู่ก็คงจะได้รับโทรศัพท์สวดแน่นอน ตอนนี้ผมก็เป็นผู้ใหญ่แล้วที่จะต้องทำตัวให้ดีครับ”

เมื่อถามต่อว่าทำไมถึงเกิดอาการควบคุมอารมณ์ไม่ได้ ศิลปินชื่อดังตอบว่า

“คน มันไม่ได้นอนมาเกือบ 2 วัน คือมันเหนื่อยหลังจากคอนเสิร์ต ผมไม่ได้หลับเลย มันค้าง แล้วก็ต้องเตรียมซ้อมต่อ จริงๆ งานสีสันฯ ไม่อยากมาด้วยแต่น้าทิวาให้มาช่วยเล่นดนตรีหน่อย แล้วลูกน้องผมแย่ยิ่งกว่าผมอีก พอมันหยุดปั๊บมันพักเลย มันไม่มีความเตรียมพร้อมใดๆทั้งสิ้น คุณเคยทะเลาะลูกน้องในออฟฟิศไหม แต่ออฟฟิศผมอยู่บนเวทีก็เลยเห็นกันหมดครับ”

จาก นั้นผู้สื่อข่าวถามต่อว่ามีการดื่มเครื่องดื่มแอลกอฮอล์รึเปล่า หรือเป็นเพราะมีคนดูที่ขอเพลงแล้วไม่พอใจตะโกนด่ารึเปล่า แอ๊ด คาราบาว ตอบว่า

“ผมดื่มแจ๊คแดเนียลที่เขาเอามา โชว์แต่ผมไม่ได้เมานะครับ ส่วนเรื่องคนขอเพลงไม่เกี่ยวกับเรื่องนั้นเลยครับ คนขอเพลงไม่มีใครตะโกนด่า มีคนขอเพลงผมก็อยากเล่นจะตาย แต่อารมณ์ผมมันหงุดหงิดซะก่อน”

กับคำถามที่ว่าเป็นเพราะมีปัญหากับคนในวงรึเปล่า ศิลปินเพลงเพื่อชีวิตตอบว่า

“ไม่มีครับ อย่างที่ผมบอกว่าผมมีปัญหากับสต๊าฟของผม แต่อย่าให้บอกเลยว่าใครครับ"

ถามว่ายังโกรธไหมก็ไม่รู้จะโกรธทำไมครับ คืออาจเป็นเพราะลูกพี่มันสอนไม่ดี

ถาม ว่าได้เคลียร์กับทีมงานคนนั้นรึยัง "ก็เคลียร์แล้วครับ แต่ผมไม่ได้เคลียร์กับคนในวง ผมเคลียร์กับลูกน้องเมื่อเช้า ผมก็เรียกเขามาคุยว่าต่อไปนี้ถ้ายังอยากทำงานกับผมต้องสนใจในการทำงาน มากกว่านี้ ไม่ใช่ว่าคุณปล่อยปละละเลย เพราะตอนนั้นเครื่องดนตรีผมไม่ดัง แล้วมันไม่ใช่ครั้งเดียว ตอนที่เวลโลโดมก็เป็นแบบนี้ ก็ฟิวส์ขาดมาครั้งนึงแล้วครับ”

เมื่อถามอีกว่าสภาพทีมตอนนี้แข็งแกร่งรึยัง เพราะคอนเสิร์ตหลังจากนี้ต้องหนักกว่าช่วงนี้แน่ ศิลปินดังตอบว่า

“ก็ อาจจะหนักกว่านี้ก็ได้นะ (ยิ้ม) ไม่รู้สิ ถ้าคุณมีลูกน้องแย่ๆแล้วคุณจะทำยังไงกับมันล่ะ ผมอยากไล่มันออกจะตาย แต่สงสารลูกเมียมันน่ะ ผมทำไม่ได้หรอก ผมไม่เคยไล่ใครออกจากวงนะครับ ก็อยากให้ทุกคนเลี้ยงปากเลี้ยงท้องได้ แต่ผิดก็ต้องเรียกเตือนกัน แต่บางทีเราแบกรับคนเดียวมันก็ไม่ไหว ผมว่ามันเป็นปัญหาธรรมดาที่ทุกคนเจอกันทั้งนั้น คุณไม่เคยเห็นผมเตะคนดูเหรอ จำได้รึเปล่า เกิดไม่ทันมั้งเนี่ย (ยิ้ม)”

จากนั้นศิลปินเพลงเพื่อชีวิตคนดังได้กล่าวขอโทษแฟนเพลงอีกครั้งที่ทำให้เสียความรู้สึกรวมไปถึงสื่อมวลชนว่าว่า...

“ผม ต้องขอโทษไปยังแฟนๆทางบ้านด้วยครับที่เป็นห่วงเป็นใย รวมไปถึงนักข่าว และคุณสรยุทธที่ออกรายการตอนเช้าแล้วโทรศัพท์มาแต่ผมไม่ได้รับ พอคุยกับลูกน้องแล้วหลับยาว เพิ่งตื่นครับ”

กับคำถามที่ว่าในฐานะเป็นไอดอล แต่เราทำพฤติกรรมนี้ออกไปคนที่ชื่นชอบเราจะรู้สึกยังไง แอ๊ดตอบว่า

“นี่ แหละที่เรื่องที่ผมอยากบอกว่าผมเสียใจ ผมก็ขอโทษ อย่าเอาเป็นเยี่ยงอย่างนะครับ เราเป็นคนสาธารณะ ถ้าควบคุมอารมณ์ไม่ได้ มันก็เหมือนถูกสังคมวิพากษ์ แต่ผมไม่ได้ทำร้ายใครเจ็บปวดนอกจากเสียดายกีตาร์ แล้วก็ได้ด่าลูกน้องสมใจ แต่ไม่รู้มันจะเปลี่ยนแปลงรึเปล่านะครับ แล้วกีตาร์นี้เป็นตัวที่ผมรักมาก แต่พอเช้ามาผมดูแล้วมันซ่อมได้ ก็โชคดีครับ”

แต่เมื่อเมื่อถามต่อ ถึงประเด็นที่ว่าแอ๊ดได้ไปขึ้นเวทีของพรรคประชาธิปัตย์และบอกว่าจะอยู่เคียง ข้างพรรคประชาธิปัตย์นั้น ศิลปินดังกลับบ่ายเบี่ยงไม่ขอตอบเรื่องนี้ โดยให้เหตุผลว่า

“ผมคิดว่าสื่อมวลชนในที่นี่คงไม่เอ็นจอยกับคำถามนี้นะครับ ขอโทษนะครับ ไม่ตอบนะครับ”.

เครดิต : ไทยรัฐ

สร้างสังคม AVC เป็นสมาชิก VIP ตามกระทู้นี้จ้า

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=78356.0
-HIDETO-

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 11:49:05 PM »

ยังไงคาราบาวก็ที่1ในใจผม

แมงเม่าบินข้ามกองไฟ
AV DecadonoR++ (VIP)
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 12:35:06 AM »

ลูกผู้ชายทำผิดแล้วต้องกล้ารับครับ
ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบลุงแอ๊ดเท่าไร(แต่ก็ชอบวงแกนะครับโดยเฉพาะลุงเทียรี่) จำได้ครั้งนึงตอนที่พวกเครื่องดื่มชูกำลังมาใหม่ๆ
แกก็ด่าปาวๆว่าไม่ดีอย่างโน้น อย่างนี้ เอาเงิน5บาท10บาทไปซื้อข้าวกินดีกว่า ร้องเพลงด่ายังเคย แล้วสุดท้ายเป็นไง แกทำขายเอง
แล้วก็มาออกรายการ(จำไม่ค่ิอยได้ว่ารายการอะไร) พิธีกรก็ถามแกเรื่องคาราบาวแดงที่แกทำแหละ แกก็ตอบว่า ผมก็อยากรวยมั้งเลยทำ   ตอนนั้นผมดูเลยเอิ่ม...ไหนว่าไม่ดี    แต่ก็นานาจิตตังครับ  คนเราก็ต้องทำอะไรเพื่อตัวเองและครอบครัวแหละ

ปล.ขอโทษด้วยนะครับที่บ่นซะยาว แหะๆๆ
Bakuno
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 01:27:39 AM »

ลูกชายข่มขืนเด็กยังไม่ผิด จะเอาอะไรกับเค้าครับ

แต่ชอบผลงานเพลง วงนี้ครับ  Grin
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 01:33:47 AM »

ผมว่าแรงเกินไปนะ แต่คนดูก็นะ สัญญาหน้าหมา เต็มๆ เป็นใครๆก็ฉุนครับ
VanillaX
AV Responder

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 01:38:32 AM »

เหอๆ น่าเอามาให้ ผม

dekseo
AV Highness Honour

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 07:47:44 AM »

แต่ยังไงแกก็เป็นคนสาธารณะน่าจะเก็ยอารมณืได้ แกก็ผ่านมาเยอะ แต้ก็ช่างแกเถอะ แอบเสียดายกีตาร์ไม่ใช่ถูกนะนั่น

สร้างสังคม AVC เป็นสมาชิก VIP ตามกระทู้นี้จ้า

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=78356.0
Haruka
AV Distinctive (VIP)

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 08:47:13 AM »

555+  ขึ้นๆ Grin

I LOVE LIVERPOOL .
ยากูซ่าหน้าทะเล้น
AV Dedicator (VIP)
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

หน่วยกล้าตายแห่งกองทัพสาธารณรัฐ AVC

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 10:51:50 AM »

นี้แหละครับ มนุษย์ะธรรมดาเหมือนเรา  ยังไม่บรรลุโสดาบัน ไม่มีทางควบคุมอารมณ์ได้

รักเวปนี้ อยากสนับสนุนเวปนี้ เชิญสมัครเป็นสมาชิก VIP ครับ
Vice President AVC

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 10:59:57 AM »

น้าแอ๊ด คาราบาว ก็จะกลายเป็น "น้าแอ๊ด อัณฑะพาล" ทันที
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์