พฤษภาคม 04, 2024, 10:57:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเกี่ยวกับหนัง av 3d ครับ  (อ่าน 4346 ครั้ง)
Barely_SoFar
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 05:10:46 PM »

อยากทราบครับ ว่ามันต่างจากธรรมดายังไงครับ

ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะครับ

ทุกสิ่งอยู่ที่ทัศนคติและมุมมอง
DMX 🏆
AVC Moderator
AV Activist

Cum on Tits Lovers

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 05:14:37 PM »

นูนจริง ครับ แต่ไม่มาก ต้องปรับแสง ปรับโหมดหน้าจอให้ดีๆ ครับ

กฏระเบียบของเว็บ เรื่องลายเซ็นต์ อ่านได้ ที่นี่

*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 05:38:39 PM »

ได้ความรู้เเล้ว ต้องกลับไปเล็งดีๆซะละ

ปรับไม่เป็นซะด้วย แสง โหมด .... ไม่เคยสนเลย = =

ทุกสิ่งอยู่ที่ทัศนคติและมุมมอง
astrife
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 01:51:51 AM »

คือ ผมโหลดมาดู แล้ว ก็ไม่เห็น นูน

หรือว่า ต้องเป็นไฟล์ นามสกุล อะไร ป่าว คับ
หรือ ต้องเป็นไฟล์เต็ม ๆ เช่นขนาดเป็น กิ๊ก
คือเข้าใจว่า ต้องดูกับเครื่องเล่น หรือ จอที่แสดงผลเป็น 3d หรือต้องดูกับแว่น ซะอีก
hideto_bee1
หยุดรัก เมื่อหยุดหายใจ...
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 02:19:33 AM »

ของพี่ผมแกซื้อแว่น 3D มาเล่นคู่กับหนัง 3D เอาครับ

แว่นไฟฟ้านะครับของไรจำไม่ได้ซื้อมา 13000 บาท จำราคาได้เพราะยืมเงินผมไปซื้อ 4000.- 55

คือถ้าอิงตามหนัง 3D ทั่ว ๆ ไปที่พี่ผมซื้อมาดูแล้วเนี้ย ผลคือ ดูหนัง 3D ในโรงอย่างไร

3D ตัวนี้ก็ยังงั้นเลยครับ นูนออกมาจนตกใจเลย แต่จอทีวีของพี่ผม 42 นิ้วนะครับ ถ้าเล็กกว่านี้อาจนูนน้อยลงก็ได้ อันนี้ไม่ทราบจริง ๆ ครับ

กับหนัง 3D แบบ xx นี่ยังไม่เคยครับ

คือถ้าใช้แว่นตัวนี้เนี้ยนะครับมันมีโหมดที่สามารถปรับให้หนังธรรมดา ๆ สามารถจะกลายเป็นหนัง 3D ได้

แต่มันจะเห็นภาพไม่นูนหรือสวยคมเท่ากับ หนัง3D ที่ทำมาโดยเฉพาะ

เดี่ยวจะลองหาโหลดมาทดลองดูให้ครับถ้าเจอ แล้วจะนำมารายงานผลครับ

*

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 06:52:34 AM »

รอติดตามผล ต้องมีแว่นด้วย = ="

วิวัฒนาการ av จนน่าตกใจ

DMX 🏆
AV Activist

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 11:15:52 AM »

เดี๋ยว ว่างๆ จะแนะนำให้ว่าอันไหน แจ่มๆ

ปล. ซื้อแว่นที่ เซเว่น ก็มีครับ ดูได้เหมือนกัน  Grin

กฏระเบียบของเว็บ เรื่องลายเซ็นต์ อ่านได้ ที่นี่

hideto_bee1
หยุดรัก เมื่อหยุดหายใจ...
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 11:59:38 AM »

^
^

55 ผมกับพี่ลองมาหมดแล้วครับ ทั้งของ 7-11 หรือของ True

แม้แต่แว่นแบบที่ใช้กับ 3D I-MAX ของสยามพารากอน ผลคือ.... ห่วยแตกมากครับ

คือถ้าเอาของ 7-11 หรือ true เข้าไปดูในโรง 3D อันนี้ดูได้นะครับพอไปได้อยู่เพราะผมเคยลองเอาเข้าไปดูในโรงมาละ

แต่ถ้าเอามันมาดูกับหนัง 3D ที่บ้านกับจอทีวีธรรมดาเนี้ย ห่วยแตกบรรลัยเลยครับ

สุดท้ายพี่ผมมันเลยซื้อแว่นไฟฟ้ามาหมดเรื่องหมดราว

ส่วนถ้าเป็นทีวีที่รองรับการทำงานบนระบบ 3D TV อันนี้ยังพอใช้แว่น 7-11 ได้ครับ เพราะระบบแปลงภาพมันไปอยู่ที่จอแล้ว

แบบเดียวกับ 3D ในโรงหนัง[อย่างของ Sony เค้าจะแถมแว่นมาให้เลยแบบไม่ไฟฟ้านะครับ] แต่ถ้า TV ทั่ว ๆ ไป

ระบบแปลงภาพ 3D มันไม่มี  จึงต้องมาอาศัยการแปลงภาพจากแว่นไฟฟ้าเอา

จริง ๆ หากอยากทดลองเล่นหนัง 3D ทั่ว ๆไปก็ลองเข้าไปหาใน Youtube ดูได้ครับ มีคนทำไฟล์ 3D มาลงให้ลองเยอะแยะเลย

aloneinthedark
AV Distributor
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

...love you...

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 05:14:40 PM »

รอดูเรื่องนี้ฮะ

สงสัยต้องลงทุน...แผ่นแท้ ทีวีใหม่ และแว่นตา 3D 

DMX 🏆
AV Activist

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 05:40:20 PM »

รอดูเรื่องนี้ฮะ

สงสัยต้องลงทุน...แผ่นแท้ ทีวีใหม่ และแว่นตา 3D 

มาเมื่อไหร่ท่าน สงสัยต้องตามน้องเค้าหน่อยละ

หน้า: [1] 2 พิมพ์