พฤษภาคม 02, 2024, 09:51:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เยือน Soapland Yamazaki  (อ่าน 1008 ครั้ง)
estima
AV Devotor (VIP)
ตะกวดไซเบอร์

« เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2019, 09:43:16 PM »

หลังอิ่มเอมใจจากการเที่ยวที่โยชิวาระ ผมยังวางแผนไปอีกสถานที่หนึ่งซึ่งอยู่ชานกรุงโตเกียว นั่งรถไฟฟ้าและเดินต่ออีกนิดนึงก็ถึง ไม่ต้องพึ่งอากู๋ หาทางไปง่ายกว่าไปย่านโยชิวาระมาก ที่แห่งนี้คือเมืองยามาซากิ และร้านทีี่ผมกำลังจะไปคือ Paradise Soapland แห่งYamazaki นี่เอง

ผมรู้จักร้านนี้ทางหน้าเวป ซึ่งโผล่ออกมาบ่อยมากตอนเสิร์ชหาที่เที่ยว พอดูรายละเอียดในหน้าเพจ พบว่าที่นี่น่าสนใจทีเดียว

ร้านนี้มีสองสาขา สาขาแรกคือที่นี่ อีกสาขาหนึ่งอยู่ในย่านโยชิวาระ (เสียดายตอนเที่ยวย่านโยชิวาระ ผมลืมสนิท ไม่งั้นคงได้อะไรมาเล่าสู่กันฟัง) จากข้อมูลที่ได้มาร้านนี้ยินดีรับคนต่างชาติ และรูปเด็กในร้าน(web page)มีหลายเกรด น่าสนใจ แม้ราคาจะสูงกว่าที่อื่น แต่เมื่อความสนใจมันมี ราคาพอไหว มันก้อเป็นเรื่องไม่ยากที่จะพบว่าตัวเองอยู่บนรถไฟฟ้าที่มุ่งหน้าไปยังสถานที่แห่งนั้นแล้ว

ผมใช้JR Line เดินทางมาที่นี่ครับ ขึ้น Yamanote Line สายหลักสีเขียวที่วิ่งวนรอบโตเกียว ลงที่สถานี Shimbashi  เพื่อเปลี่ยนขบวนรถไปสถานีYamasaki ใช้เวลาอีก 15-20 นาทีก็ถึง ตอนเปลี่ยนขบวนรถ ระวังหน่อย มันมี 2 แทรค ขึ้นผิดแทรกชีวิตเปลี่ยนเลยนะ ขอบอก ก่อนขึ้นถามเจ้าหน้าที่ประจำสถานีหน่อยก็ดีนะ

Yamasaki Stationเป็นสถานีใหญ่ ผู้คนพลุกพล่าน ภายในสถานีรายล้อมด้วยห้างสรรพสินค้าขนาดใหญ่ ถ้าไปถึงเร็วจะเดินช็อปก่อนก็ได้แต่อย่าเพลิน เดี๋ยวเวลาหมด อดเที่ยว เลือกCentral Exit(East)เป็นทางออก คือเดินตรง ลงบันได เฉียงมาทางขวา สักพักก็จะเห็นป้ายทางออกนี่แหละ 

ที่หน้าสถานี เลี้ยวขวาเดินตรง มองไปข้างหน้าจะเห็นอาคารขนาดใหญ่ มีถนนให้ข้ามก่อนถึงตึกนี้ พอข้ามถนนเสร็จให้เลี้ยวซ้าย จะเห็นป้ายรถเมล์และบริเวณที่สูบบุหรี่ (ตอนนี้ที่ญี่ปุ่น เขาห้ามสูบบุหรี่ตามท้องถนนแล้วนะครับ) มองหาร้าน 7/11 ซึ่งอยู่เลยบริเวณที่สูบบุหรี่ออกไป เป็นร้านเล็กๆอยู่หัวมุมถนนอีกฝั่งหนึ่ง หาไม่ยากหรอกครับ เงยหน้ามองฟ้าจะเห็นตึกสีเหลืองโผล่ออกมา  มีคำว่า CINECITTA เป็นตึกโรงหนัง เห็นตึกนี้แสดงว่ามาถูกทางแล้ว ข้ามถนนเดินตรงผ่านเซเว่นเลย ไม่ต้องเลี้ยว ที่นี่เป็นเมืองเจริญผู้คนพลุกพล่าน รถราเยอะ ข้ามถนนดูสัญญาณไฟด้วยนะครับ

เดินตรงมาเรื่อยๆ มองขวาหาป้ายYOKOHAMA BANK(ป้ายสีฟ้า-ไซค์นิดเดียว) สักพักก็เจอ ตรงนี้จะมีซอย เดินเข้าซอยเลย เจอทางตัด ไม่ต้องสน เดินตรงต่อไป ตามองซ้าย จะเห็นป้ายไฟกระพริบข้างหน้า นี่แหละร้านParadise ถึงแล้วนะครับ

หน้าร้านเป็นแบบตึกแถว เรียบง่าย มีร้านเดียว เดินเข้าไป เจอพนักงานชายหน้าเคาท์เตอร์ พอรู้ว่าเราเป็นคนต่างชาติ เขาจะขอดูพาสปอร์ต ดีที่พกติดตัวมา จึงหยิบให้ดู พอรู้ว่ามาจากเมืองไทย ก็ร้องเสียงดังว่า ไท้แลนด์ (สงสัยเคยมาเที่ยวไทย) จากนั้นเชียร์ผู้หญิงอีกคน ก็พาผมเข้ามาอีกห้องหนึ่ง ห้องนี้ติดไฟนีออนสีแดง พอนั่งเสร็จ ก็ยื่นแผ่นแสดงกฎระเบียบของที่นี่ว่า ห้ามโน่นห้ามนี่อะไรบ้าง ผมก็หยิบมาอ่านเป็นพิธี ผงกหัวเป็นเชิงรับทราบ จากนั้นเชียร์ก็ยื่นแผ่นแสดงราคาค่าคอร์ส เริ่มต้นที่ 30 นาที 20000 เยน/60 นาที 30000 เยน /75 นาที 40000เยน จนถึง120นาที 60000เยน (มีcosplayด้วย แต่ต้องจ่ายเพิ่ม) ผมถามว่าเวลามากกับเวลาน้อย บริการต่างกันอย่างไร เชียร์บอกว่า คอร์ส 60นาทีได้1น้ำ  75นาที2น้ำ เวลายิ่งมากจะกี่น้ำก็ได้ อันนี้น่าจะเป็นมาตรฐานเหมือนกันทุกที่ ย่านโยชิวาระก็เป็นแบบนี้ 

อย่างผมนี่ อายุเยอะแล้ว คงได้แค่น้ำเดียว เลยถามว่ามีคอร์สแนะนำมั๊ย เชียร์บอกว่ามาครั้งแรก แนะนำคอร์ส 75 นาที ผมมานั่งคิด75 นาที 40000 เยน เป็นเงินไทยก็ราว 12000 บาท(เกิดมาไม่เคยเที่ยวเด็กราคาสูงขนาดนี้เลย) คิดไปคิดมา ขอลองแค่คอร์ส 60 นาทีก็พอ แต่ดันปากไวบอกโอเค คอร์ส75 นาทีก็ได้(ปากกับใจช่างไม่ตรงกันเล๊ยย) เชียร์บอกรอเดี๋ยว จะเรียกเด็กมาให้ดูตัว หาา อะไรนะ... ดูตัวเป็นๆเหรอ ดี ชอบๆ ...ตอนนี้ผมก็นั่งรอ ใจตุ๊มๆต่อมๆเก็บอาการแบบสุดๆ

แล้วน้องคนแรกก็เดินเข้ามา แต่งบิกินี่ซะด้วย แต่ทำไมน้องช่างตุ๊ยนุ๊ย เดินพุงกระเพื่อมมาเลย มาถึงก็คู้เข่าย่อตัว แนะนำตัว...My name is ...  คนที่สอง คนที่สาม คนที่สี่ ห้า หก เจ็ด เดินเข้ามา ทุกคนแต่งบิกินี่เหมือนกัน แนะนำตัวเองเหมือนกัน ยิ้มแย้มแจ่มใส แต่อ้วนไปหน่อย นมใหญ่ทุกคน แต่ผมหาคนถูกใจไม่ได้เลย อย่างน้อยก็ขอแบบรูปร่างดีๆสมราคาหน่อย  แบบที่เห็นบน web pageหายไปไหนหมด เจอน้องคนหนึ่งพอใช้ได้ รหัสโกลด์ เชียร์บอกต้องเพิ่มอีก2000เยน คิดหนักเลย หมื่นสองพันบาทกับหน้าตาเด็กประมาณนี้ ผมว่ามันไม่สมราคา ความรู้สึกเสียดายเงินจับจิตอย่างรุนแรง อย่างน้อยถ้าได้แบบที่ชอบอย่างเจอในโยชิวาระก็พอทำใจได้  เด็กที่นี่เริ่มจากอวบมากไปอวบน้อย ถ้าใครชอบแนวอวบๆ อ้วนหน่อยๆ มาที่นี่สมใจแน่ แต่ไม่ใช่ผมแน่ๆเลย

นั่งคิดสักพัก เชียร์ก็ไม่เร่งรัดอะไร ผมตัดใจบอกเชียร์ ไม่มีเด็กถูกใจ ไม่ขึ้นล่ะครับ Thank you,Bye bye แล้วรีบเผ่นออกมา
ตอนกลับออกมา เห็นฝรั่งอีกสองคนยืนอยู่ที่เคาท์เตอร์ คงรอดูตัวเด็กรอบต่อไป

ที่นี่คงจะมีเด็กที่หน้าตาดี รูปร่างดี เหมือนอย่างที่โฆษณาบนหน้าเวปเพจมั๊ง แต่วันนั้นคงไม่ใช่วันของผม เด็กหน้าตาดี อาจโดนบุ๊คตัวหรือไม่มาทำงานก็ได้ คงเหลือเท่าที่เห็น ซึ่งไม่ใช่แบบที่ผมชอบเลย มาคิดอีกมุมหนึ่ง ที่นี่อาจเป็นเหมือนบ่อดักตีหัวคนต่างชาติที่อยากป๊าปๆสาวญี่ปุ่น แต่ได้ของเกรดบีในราคาที่ต้องจ่ายแพงกว่า มันขึ้นกับมุมมอง แต่สิ่งหนึ่งที่ผมมั่นใจ ร้านนี้ใช้ PhotoShopได้อย่างคุุ้มค่าที่เดียว

ตอนนี้เพิ่ง4โมงกว่า ยังพอมีเวลาจับรถไฟฟ้าย้อนกลับโยชิวาระ ผมกะจะไปเลือกคอร์สนอนบนแพยาง ให้น้องเขานวดแบบญี่ปุ่นๆว่ามันจะฟิวกู๊ดอย่างหนังเอวีที่ดูหรือไม่ แม้ไม่สมหวังที่นี่ แต่ผมไปสมหวังที่นั่นครับ สวัสดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2019, 12:29:40 AM โดย AVC Presidente » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] พิมพ์