พฤษภาคม 05, 2024, 03:56:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคุณ Totti "Capello จะพาอังกฤษถึงแชมป์มั๊ย..??"  (อ่าน 3987 ครั้ง)
Jiraiya
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 01:32:12 AM »

คุณ Totti ครับ,

พอมีข้อมูลมั๊ยครับ ตอน Capello ทำทีม Roma คงต้องมีกลยุทธดีๆ จึงพา หมาป่าRoma มาฟัดกับ งูใหญ่ และปีศาจแดงดำได้

ว่างๆ รบกวนมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ
TOTTI
นักสะสมเอวี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 01:51:49 PM »

ขอโทษทีครับที่ไม่ข้อมูลเท่าไหร่ เอาเฉพาะที่พอจำได้ ผมว่าชุดนั้นโรม่ามีนักเตะดี+Totti ก็กำลังเข้าฟักด้วย แต่ตอนคาเปโล่ย้ายมาคุมยูเว่ ผมว่ายูเว่ก็ไม่ค่อยโดนเด่นเท่าไหร่ ทั้งทีชุดนั้นนักเตะซุปเปอร์สตาร์ก็คับทีม เล่นแชมป์เปปียนลีคเจอกับทีมจากอังกฤษทีไร ตกรอบทุกที แต่ผมว่าแกมีฝีมือแหละครับ จะได้แชมป์ไหมคงต้องอาศัยหลายอย่าง ดูอย่างอิตาลีกว่าจะแชมป์โลกก็หืดอยู่เหมือนกัน ยังไงอังกฤษก็มีลุ้มแหละปีนี้ Grin
pasta
AV Highness Merit
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 06:59:27 PM »

ขอแจมกระทู้นี้ด้วยคนนะครับ ในความคิดเห็นส่วนตัวของผม Capello เป็นกุนซือที่มีจิตวิทยาค่อนข้างสูงคับ
ตรงนี้ผมว่ามีความสำคัญมากสำหรับทีมชาติอังกฤษครับ ฟอร์มการเล่นของนักเตะถึงแม้ว่าไม่ได้ดีสุดยอดแต่
ก้อไม่ได้แย่ถึงขนาดที่ไม่ได้ลุ้นแชมป์ ถ้าถามผมว่าในนาทีนี้ใครจะพาอังกฤษเป็นแชมป์โลกได้ คำตอบเดียว
ของผมคือ Capello
Jiraiya

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 07:01:35 PM »

ขอโทษทีครับที่ไม่ข้อมูลเท่าไหร่ เอาเฉพาะที่พอจำได้ ผมว่าชุดนั้นโรม่ามีนักเตะดี+Totti ก็กำลังเข้าฟักด้วย .....
..... แต่ผมว่าแกมีฝีมือแหละครับ จะได้แชมป์ไหมคงต้องอาศัยหลายอย่าง ดูอย่างอิตาลีกว่าจะแชมป์โลกก็หืดอยู่เหมือนกัน ยังไงอังกฤษก็มีลุ้มแหละปีนี้ Grin

ขอบคุณมากครับคุณ Totti,

ผมว่าชุดนั้นโรม่ามีนักเตะดีหลายคนจริงๆ ครับ อย่างน้อยคุณล่ะคนหนึ่ง และ Daniel Fonseca ด้วย ตอนนั้นชอมหมอนั่นมาก กะว่าจะดัง และมีแฟนบอลชอบ แบบ Francescoli อุรุกวัยรุ่นพี่ของเขา

สำหรับอังกฤษ...อย่างที่คุณบอกนั่นแหละ พอมีลุ้น มีผู้จัดการระดับนี้แล้ว ตัวนักเตะเองนี่ก็สำคัญ นักเตะอังกฤษมักชอบทำ...บู่ๆ...โดยผลัดกันทำอยู่เรื่อย

นอกจากได้คุยกันเรื่องแผ่น DVD แล้ว ที่ผมประทับใจตรงชื่อ user TOTTI นี่แหละครับ
หนึ่งในนักเตะ best spirit and royalty มีสปิริตสมเป็นนักกีฬา มีความจงรักภักดีกับสโมสรและแฟนบอล
เช่นเดียวกับ Matthew Le Tissier ครับ 2คนนี้น่าชื่นชมและนับถือจริงๆ
..เก่ง....มีสปิริต เพราะฟุตบอลคือกีฬา

(นักฟุตบอลอาชีพที่ดังกว่า รวยกว่า แต่ไร้สปิริต แค่นึกขึ้นมาก็ไม่อยากพิมพ์ชื่อมัน หรือพูดถึงมันเลยครับ)

ขอบคุณครับ TOTTI,

Jiraiya

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 07:18:15 PM »

ขอแจมกระทู้นี้ด้วยคนนะครับ ในความคิดเห็นส่วนตัวของผม Capello เป็นกุนซือที่มีจิตวิทยาค่อนข้างสูงคับ
ตรงนี้ผมว่ามีความสำคัญมากสำหรับทีมชาติอังกฤษครับ ฟอร์มการเล่นของนักเตะถึงแม้ว่าไม่ได้ดีสุดยอดแต่
ก้อไม่ได้แย่ถึงขนาดที่ไม่ได้ลุ้นแชมป์ ถ้าถามผมว่าในนาทีนี้ใครจะพาอังกฤษเป็นแชมป์โลกได้ คำตอบเดียว
ของผมคือ Capello

ขอบคุณครับท่าน pasta,

ขอบคุณที่ได้คุยเรื่องอื่นกันบ้าง นอกจากหนังโป๊...^_^

เมืองเวนิสของท่าน น้ำท่วมเหมือนเมืองไทยเลย น่าตกใจนะครับ เมืองท่องเที่ยวสำคัญของประเทศอิตาลี

ไหนๆ ได้พบสมาชิกแบบท่าน pasta ถ้าไม่ถามจะเสียโอกาสครับ
คือ...หนังโป๊ฝรั่งสัญชาติอิตาลี ในตลาดมีเยอะมั๊ยครับ สังเกตุยังไง เช่นชื่อนางเอก ชื่อค่าย พอได้เรื่องมั๊ยครับ

ผมไม่ใช่คอหนังฝรั่ง รบกวนหรือเปล่าครับ เล่าสู่กันฟังเป็นประสบการณ์ครับ ขอบคุณมากครับท่าน

สุดท้ายลงหนังโป๊จนได้สิน่ะ....5555

pasta
AV Highness Merit
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 08:54:39 PM »

หนังโป๊สัญชาติอิตาลีหลังๆไม่ค่อยได้ดูครับ เคยแต่สมัยยี่สิบกว่าปีก่อนเช่นพวก Moana Pozzi,Cicciolina,Rocco Siffredi
มีหนังดีหลายเรื่องคับ Italian xxx - I Miei Caldi Umori,La_donna_dei_sogni,VIVA ITALIA , หนังพวกนี้เป็นยุคของ
วีดีโอเลยครับ ผมว่าหนังอิตาลีและฝรั่งเศสจะมีอารมณ์ของหนังคล้ายกันอ่ะคับ คือการถ่ายทำจะต่างจากอเมริกาที่เน้นการถ่าย
ทำกันในสตูดิโอเป็นหลัก ส่วนตัวผมชอบการทำหนังเรทRของผู้กำกับชาวอิตาลี ที่ชื่อ Tito Bass มากคับเพราะเค้าได้ชื่อว่าเป็น
ผู้กำกับที่ถ่ายถอด ส่วนเว้าส่วนโค้งและเรียวขาของหนังแสดงได้ดีที่สุดคับ ต้องลองหาโหลดดูนะคับอาจจะติดใจก้อได้ครับ
ถ้าคุณJiraiya มีเวลาว่าง อยากจะให้ลองโหลดหนังโป๊ทางฝั่งอเมริกาและยุโรปในยุค 70,80,90และปี2000 ตามลำดับครับ
จะได้เห็นภาพว่าวงการหนังโป๊มันก้อมีวิวัฒนาการเหมือนกับหนังอื่นๆ เอาไว้ตอบกับพวกที่ชอบพูดว่าหนังโป๊ก้อแค่หนังที่แก้ผ้า
และเอากันไม่เห็นมีอะไรเลย และจะได้เห็นว่าหนังโป๊ก้อมีงานอาร์ตๆเหมือนกันหนังอื่นๆเหมือนกันคับ

ปล.ผมอิจฉาเด็กสมัยนี้มากครับที่ทุกอย่างที่คุณต้องการก้อแค่คลิ๊กเมาส์ ก้อโหลดหนังโป๊ได้แล้วดูเสร็จก้อลบทิ้งโหลดใหม่
อยากดูเรื่องอะไรก้อใช้โปรแกรมค้นหา ไม่ชอบการรอคอย ไม่ชัดก้อบ่น โหลดมาไม่สนุกก้อบ่น โหลดช้าก้อบ่น ในสมัยผมกว่า
จะได้ดูซักเรื่องก้อยากเย็น ส่วนใหญ่จะอ่านหนังสือมากกว่าคับรู้ทั้งรู้ว่าเรื่องที่อ่านมันแต่งเอง แต่ก้อไม่มีทางเลือกมากนักก้อต้อง
อ่านมัน เล่มไหนมีรีวิวหนังต้องตัดเก็บและท่องจำชื่อดารากับชื่อเรื่องไว้ เพราะวีดีโอและเลเซอรดิสมันแพงคับ เพราะถ้าไม่ชัวร์ซื้อ
มาแล้วไม่หนุกนี้เศร้ามากคับ
เฮียกังฟู
AV Professor

"ความเงี่ยน...ไม่เคยปราณีใคร"

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 10:51:48 PM »

อ้างถึง

Re: ถามคุณ Totti "Capello จะพาอังกฤษถึงแชมป์มั๊ย..??"
« ตอบ #5 เมื่อ: วันนี้ เวลา 08:54:39 PM »
   ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
หนังโป๊สัญชาติอิตาลีหลังๆไม่ค่อยได้ดูครับ เคยแต่สมัยยี่สิบกว่าปีก่อนเช่นพวก Moana Pozzi,Cicciolina,Rocco Siffredi
มีหนังดีหลายเรื่องคับ Italian xxx - I Miei Caldi Umori,La_donna_dei_sogni,VIVA ITALIA , หนังพวกนี้เป็นยุคของ
วีดีโอเลยครับ ผมว่าหนังอิตาลีและฝรั่งเศสจะมีอารมณ์ของหนังคล้ายกันอ่ะคับ คือการถ่ายทำจะต่างจากอเมริกาที่เน้นการถ่าย
ทำกันในสตูดิโอเป็นหลัก ส่วนตัวผมชอบการทำหนังเรทRของผู้กำกับชาวอิตาลี ที่ชื่อ Tito Bass มากคับเพราะเค้าได้ชื่อว่าเป็น
ผู้กำกับที่ถ่ายถอด ส่วนเว้าส่วนโค้งและเรียวขาของหนังแสดงได้ดีที่สุดคับ ต้องลองหาโหลดดูนะคับอาจจะติดใจก้อได้ครับ
ถ้าคุณJiraiya มีเวลาว่าง อยากจะให้ลองโหลดหนังโป๊ทางฝั่งอเมริกาและยุโรปในยุค 70,80,90และปี2000 ตามลำดับครับ
จะได้เห็นภาพว่าวงการหนังโป๊มันก้อมีวิวัฒนาการเหมือนกับหนังอื่นๆ เอาไว้ตอบกับพวกที่ชอบพูดว่าหนังโป๊ก้อแค่หนังที่แก้ผ้า
และเอากันไม่เห็นมีอะไรเลย และจะได้เห็นว่าหนังโป๊ก้อมีงานอาร์ตๆเหมือนกันหนังอื่นๆเหมือนกันคับ

ปล.ผมอิจฉาเด็กสมัยนี้มากครับที่ทุกอย่างที่คุณต้องการก้อแค่คลิ๊กเมาส์ ก้อโหลดหนังโป๊ได้แล้วดูเสร็จก้อลบทิ้งโหลดใหม่
อยากดูเรื่องอะไรก้อใช้โปรแกรมค้นหา ไม่ชอบการรอคอย ไม่ชัดก้อบ่น โหลดมาไม่สนุกก้อบ่น โหลดช้าก้อบ่น ในสมัยผมกว่า
จะได้ดูซักเรื่องก้อยากเย็น ส่วนใหญ่จะอ่านหนังสือมากกว่าคับรู้ทั้งรู้ว่าเรื่องที่อ่านมันแต่งเอง แต่ก้อไม่มีทางเลือกมากนักก้อต้อง
อ่านมัน เล่มไหนมีรีวิวหนังต้องตัดเก็บและท่องจำชื่อดารากับชื่อเรื่องไว้ เพราะวีดีโอและเลเซอรดิสมันแพงคับ เพราะถ้าไม่ชัวร์ซื้อ
มาแล้วไม่หนุกนี้เศร้ามากคับ
-สมัยผมเริ่มดูหนังโป๊ยังเป็นวิดีโอครับ ฝรั่งนี้ก็ต้องค่าย Private ครับดังมากไปซื้อแถวสะพานเหล็ก คลองถม อายมากก...(ฮา)
นั่งล้อมวงดูกับเพื่อนเป็นสิบ  Grin ส่วนอีกเรื่องคาเปลโลจะพาอังกฤษได้โทรฟี่อะไรหรือปล่าวนั้น ผมว่าเป็นไปได้สูงครับเค้าพาทีมดังๆอย่างรีล มาดริด เก็บโทรฟี่ไม่รู้เท่าไหร่ทั้งลา ลีกา, แชมเปี้ยน ลีก ฯลฯ เค้าเป็นโค้ชประเภทจิตวิทยาสูงครับ แทคติกลึกเหมือนมูรินโญ่ครับ เกมส์รับแน่นไว้ก่อนไม่ได้ไม่เป็นไร สไตล์อิตาลีแท้ๆเลย นี่แหละครับเป็นจุดเติมเต็มให้กับทีมอังกฤษยุคนี้ ผมคิดว่าตั้งแต่หมดยุคบิ๊กโฟร์ไป ( โทนี่ อดัมส์, มาร์ติน คีโอวน์, ไนเจล วินเทอร์เบิร์น, ลี ดิกซั่น) นี่ติดกันยกแพงเลยครับของ Arsenal
เล่นเข้าขากันมาก อยู่เล่นกันมานาน แต่ยุคนี่ถ้าขาดริโอ, เทอรรี่เจ็บไปนี่ อังกฤษเละครับ สังเกตุได้เลยบางแมตช์ สรุปอังกฤษยุคคาเปลโลไปได้ไกลครับ ปัญหาอยู่ที่เค้าแหละครับจะอยู่ปั้นทีมไปนานๆหรือปล่าว Wink

นอกจากได้คุยกันเรื่องแผ่น DVD แล้ว ที่ผมประทับใจตรงชื่อ user TOTTI นี่แหละครับ
หนึ่งในนักเตะ best spirit and royalty มีสปิริตสมเป็นนักกีฬา มีความจงรักภักดีกับสโมสรและแฟนบอล
เช่นเดียวกับ Matthew Le Tissier ครับ 2คนนี้น่าชื่นชมและนับถือจริงๆ
..เก่ง....มีสปิริต เพราะฟุตบอลคือกีฬา

(นักฟุตบอลอาชีพที่ดังกว่า รวยกว่า แต่ไร้สปิริต แค่นึกขึ้นมาก็ไม่อยากพิมพ์ชื่อมัน หรือพูดถึงมันเลยครับ)

ขอบคุณครับ TOTTI,
-ครับเลอ ทิสซิเอร์นี่ขวัญใจผมครับ ลูกยิงแต่ละลูกแกสุดยอดมากๆ อยู่สโมสรเดียวกับเซาแธมป์ตันตลอดจนแขวนสตั๊ด มีอีกเช่น กิกส์, มัลดินี่, หายากครับที่ Loyalty นักเตะสมัยนี้มีต่อสโมสรเพราะเงินเป็นปัจจัยหลัก อย่างว่าครับเวลาในการปั้นเงินมีแค่ 10-20 ปี โกยได้ก็รีบโกย หลังจากนั้นก็ต้องเปลี่ยนอาชีพไป เช่น ไออเดบายอร์กับตูเร่เป็นต้น Angry ( ผมเด็กอาร์เซนอลครับ...ฮา  Grin Grin)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2010, 11:01:12 PM โดย mr.kung-fu » บันทึกการเข้า

Jiraiya

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 01:48:30 AM »

-ครับเลอ ทิสซิเอร์นี่ขวัญใจผมครับ ลูกยิงแต่ละลูกแกสุดยอดมากๆ อยู่สโมสรเดียวกับเซาแธมป์ตันตลอดจนแขวนสตั๊ด มีอีกเช่น กิกส์, มัลดินี่, หายากครับที่ Loyalty นักเตะสมัยนี้มีต่อสโมสรเพราะเงินเป็นปัจจัยหลัก อย่างว่าครับเวลาในการปั้นเงินมีแค่ 10-20 ปี โกยได้ก็รีบโกย หลังจากนั้นก็ต้องเปลี่ยนอาชีพไป เช่น ไออเดบายอร์กับตูเร่เป็นต้น Angry ( ผมเด็กอาร์เซนอลครับ...ฮา  Grin Grin)

ขอบคุณครัยท่าน mr. kung-fu,

ที่ช่วยแก้ไขคำว่า Loyalty ของนักเตะที่มีความจงรักภักดีกับสโมสร

[เพื่อนๆ น้องๆ พี่ๆ ครับ ภาษาอังกฤษ Royalty คำนี้ ทีแรกผมใช้ผิดครับ ที่ถูกคือ Loyalty ตัวนี้ครับ]

Alan Ball, Frank Stapleton, Clive Allen, Steve Bould, David Platt, Ian Wright, Sol Campbell (ผู้ทำตัวเหมือนไออเดบายอร์กับตูเร่)

พอจัดทีมหรือยังครับท่าน...^_^....5555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 11:47:54 PM โดย Jiraiya » บันทึกการเข้า
เฮียกังฟู
AV Professor

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 02:07:48 AM »

อ้างถึง
Jiraiya
หื่นมีศิลปะ
*

ดูรายละเอียด ข้อความส่วนตัว (ออนไลน์)

Re: ถามคุณ Totti "Capello จะพาอังกฤษถึงแชมป์มั๊ย..??"
« ตอบ #7 เมื่อ: วันนี้ เวลา 01:48:30 AM »
   ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
อ้างจาก: mr.kung-fu ที่ มกราคม 31, 2010, 10:51:48 PM
อ้างถึง

-ครับ เลอ ทิสซิเอร์นี่ขวัญใจผมครับ ลูกยิงแต่ละลูกแกสุดยอดมากๆ อยู่สโมสรเดียวกับเซาแธมป์ตันตลอดจนแขวนสตั๊ด มีอีกเช่น กิกส์, มัลดินี่, หายากครับที่ Loyalty นักเตะสมัยนี้มีต่อสโมสรเพราะเงินเป็นปัจจัยหลัก อย่างว่าครับเวลาในการปั้นเงินมีแค่ 10-20 ปี โกยได้ก็รีบโกย หลังจากนั้นก็ต้องเปลี่ยนอาชีพไป เช่น ไออเดบายอร์กับตูเร่เป็นต้น Angry ( ผมเด็กอาร์เซนอลครับ...ฮา  Grin Grin)

ขอบคุณครัยท่าน mr. kung-fu,

ที่ช่วยแก้ไขเรื่อง Loyalty ของนักเตะที่มีความจงรักภักดีกับสโมสร
[เพื่อนๆ น้องๆ พี่ๆ ด้วยครับ เผื่อว่าจำเป็นต้องใช้ภาษาอังกฤษคำนี้ ทีแรกผมใช้ Royalty ตัวนี้ผิดนะครับครับ ที่ถูกคือ Loyalty ตัวนี้ครับ]

Alan Ball, Frank Stapleton, Clive Allen, Steve Bould, David Platt, Ian Wright, Sol Campbell (ผู้ทำตัวเหมือนไออเดบายอร์กับตูเร่)

พอจัดทีมหรือยังครับท่าน...^_^....5555

-พอไหวครับ อ๋อ...ขาดไอนี่ด้วยครับ อเนลก้า เสือกไปรีล มาดริดแล้วดับสมน้ำหน้ามัน ต้องพเนจรไปเรื่อยๆ ฮา Grin ส่วนน้าบิ๊กโซล มาตายรังตอนจะ 40 อยู่แล้ว 5555+
-ตามนั้นครับคุณ Jiraiya คำว่า Loyalty สะกด L ครับ แปลว่า - จงรักภักดี ถ้าสะกด R จะแปลว่า - ตำแหน่งหรือบุคคลในราชวงศ์ครับ  Smiley

ป.ล. อาร์เซนอล 1 - 3 แมนฯยูฯ ครับ จบข่าว... Angry

Jiraiya

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 02:20:53 AM »

ขอบคุณ Mr. Pasta ด้วยนะครับ ที่ให้ข้อมูลเรื่องหนังอิตาลี

ผมก็เป็นนักดูหนังตั้งแต่ยุค Video VHS เหมือนกันครับ ซื้อแต่ละทีเอากลับเข้าบ้านลำบากโคตร เพราะมันใหญ่อำพรางลำบาก

พวกเราคงต้องไปเชิญ ผู้เฒ่าเต่า แห่งดราก้อนบอล มาเป็นที่ปรึกษาด้านนี้ซะแล้วล่ะครับ ท่าน pasta
(ผมพิมพ์ชื่อคุณทีไร กลิ่น Pizza อบอวลขึ้นมาทันที !!!...^_^... ขอย้ำครับ...พิซซ่า...)
หน้า: [1] พิมพ์