พฤษภาคม 22, 2024, 01:41:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 ... 5 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอระบายวันนี้หน่อยเถอะ  (อ่าน 17085 ครั้ง)
Vice President AVC
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 09:47:55 PM »

คือวันนี้ ผมกับเพื่อนคนนึง ก็เจอได้ประมาณ 5 เดือนแล้วแหละ เขาเป็นคนที่ถ้าคนอื่นดูจากภายนอก ก็ดูไปงั้น ๆ แต่สำหรับผมแล้ว ก็สุดยอดนางฟ้าเลยนะ

คือแบบว่า ผมชอบเขาอ่ะ เขาไม่เก่งภาษาอังกฤษเท่าไหร่ เราก็ช่วยติวให้เขาว่าคำนี้นะ แปลว่าอะไร คือแบบว่า ให้คำแนะรำตลอดอ่ะ ที่เขาไม่เข้่าใจอ่ะ

แล้วติดอยู่ที่ว่า ผมไม่กล้าจะขอเบอร์ (มันเป็นห้องใหญ่ ๆ อ่ะ ผมอายด้วยอ่ะนะ) ผมเลยต้องแห้วแบบนี้เองเหรอ

ผมจึงปรึกษาสักครั้งครับ ผมเดือดร้อนจริง ๆ ว่า ผมได้เป็นเพื่อนกับเขาแล้วและยังไม่ได้บอกว่าเราชอบเขา ถ้า เราไปบอกว่า เรารักเขา มีหวังเขาจะไม่คุึยกับเราเลย

ขอคำปรึกษาด้วยนะครับ ว่าควรจะทำอย่างไรต่อไป เดือดร้อนจริง ๆ
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 10:10:27 PM »

ไม่มีเบอร์ก็คุยกันได้อยู่เเล้วนิครับ  เป็นผมไม่เดือดร้อนนะ  ผมก็เคยเป็น เพือนผมทุกคนนี่ ผมรักหมด เเต่มันก็ไปไม่ได้หมดหรอก

ถ้าบอกว่าเรารักเเล้วไม่คุย ผมว่ามันเเปลกๆ  ไม่เข่้าใจเหมือนกัน ไม่เคยเจอ  ที่เจอๆ เวลาผู้หญิงเขาไม่อยากได้เป็นเเฟน เเต่อยากเป็นเพื่อนเฉยๆ  เค้ามีวิธีพูดของเขา  เเต่ไม่เห็นนะ เเบบไม่คุยเลยนิ 

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
zingsuke
AVC Mania
AV Elite
ปลิงน้อย

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 10:42:26 PM »

สร้างความรู้สึกดีๆให้เค้า เอาใจใส่เค้ากว่าใคร ผู้หญิงเค้าดูออกน่ะครับ

sompoat
AV Professor

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 11:56:04 PM »

ชวนกินข้าวดูหนังฟังเพลงไปตามเรื่อง ลองพยายามเข้าไปมีส่วนในชีวิตเค้ามากขึ้น เค้าจะรับรู้เองแหละ
แต่ถ้าอาย ก็ทำแบบค่อยเป็นค่อยไป และเล็มไปเรื่อยๆ

ระวัง Gone with the Dog ล่ะ

✖ Mai[Th]e_Victim™ ✖
[̲̅B̲̅][̲̅I̲̅][̲̅G̲̅](̲̅❤̲̅)[̲̅B̲̅][̲̅R̲̅][̲̅E̲̅][̲̅S̲̅][̲̅T̲̅]
AV Distributor

อ๊ากกกกกกก

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 12:13:06 AM »

ไม่กล้าบอกกลัวเปลื่ยนไป - บอกไปแล้วกลัวไม่ใช่อย่างที่คิด
ถ้า้รอต่อไปอาจจะหลุดมือ - ถ้าไม่รอก็ปวดใจ
เฮ้อ...ไม่รู้จะทำยังไงดี ผมเคยเป็นนะแบบท่านอะ
แต่สุดท้ายเอง ผมก็ทำตามใจตัวเอง ไม่คิดอะไรทั้งนั้น ผลออกมาเป็นแบบไหน หรือจะยังไงเราต้องรับให้ได้
ก็แค่นั้น . . .  Wink
คนไม่ดี Ver.AVC
AV Devotor (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 09:44:18 AM »

ขอเพื่อนเป็นแฟนก็เหมือนทุบหม้อข้าวตัวเอง
บางคนก็จะบอกว่า เป็นเพื่อนกันอยู่แล้วขอเปลี่ยนสถานะ เดี๋ยวจะไม่ได้ทั้งแฟนอดเพื่อนด้วย
แต่เมื่อก่อนเขายังมีการทุบหม้อข้าวก่อนตีเมือง ดังนั้นจะเป็นไรไปถ้าเราบอกรักแล้วจีบเขาให้ได้

เป็นเพื่อนกันแค่ 5 เดือนไม่เท่าไร ไม่ใช่เป็นเพื่อนกันตั้งแต่สมัยเด็กๆ บอกรักได้ง่าย
5 เดือนที่ผ่านมาคือการเรียนรู้กันไม่ใช่เพื่อที่จะเป็นเพื่อสนิท
ถ้าไม่คิดว่าเป็นเพื่อนก็ง่ายครับ แล้วก็เรื่องปกติด้วยที่คนรู้จักจะจีบกัน เราคงไม่จีบใครตั้งแต่ไม่รู้จักหรอก
Unknown Artist
AV Distinctive (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 12:36:42 PM »

ถ้าอยากได้เบอร์ แกล้งทำเป็นมีธุระอะไรสักอย่างที่มันจำเป็นต้องใช้เบอร์ติดต่อน่ะครับ

แล้วเราจะขอเบอร์เธอมาโดยง่าย

แต่ถ้าอยากสนิทกันมากขึ้น ชวนไปกินข้าวครับ คลาสสิคสุดแล้ว

รอให้สนิทใจประมาณนึง แล้วค่อยชวนไปเมาด้วยกันสักครั้งครับ

สู้ๆ นะครับท่าน  Grin
terdsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 01:37:59 PM »

บอกตามตรง....คุณว่าสวยยังกับนางฟ้า
เชื่อเถอะ ในชีวิตเค้า  เจอผู้ชายมาเยอะมากๆ  ที่จะเข้ามาจีบเค้า

ปล. ในอดีตเคยมีลูกตำรวจซึ่งเป็นลูกหญิงเเกอยากได้ผัวนายร้อยเหลือเกิน
สุดท้ายเเห้ว  ได้ผัว  ระดับยศชั้นประทวน ชาวบ้านเค้าหัวเราะ

นี่เเหละครับชีวิตจริงที่ผมเองเจอมากับตัว
ผู้หญิงท่านนี้เป็นเพื่อนผมเอง ใฝ่สูงส่ง

JUSTDROPDEAD
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 01:50:51 PM »

ถ้าแบบนี้ไม่ต้องขอเบอร์ก็ได้ครับ พยายามดูแลเค้า พยายามให้รู้ว่าคุณเป็นห่วงเค้านะ แบบว่าคนอื่นไม่สามารถทำแบบคุณได้ พอซักพักคุณก็จะเริ่มมีคุณค่ากับเค้ามากขึ้นๆ ถ้ามั่นใจแล้วก็หาจังหวะที่เหมาะๆ บอกรักไปเลยครับ ผมว่าเปอร์เซ็นสำเร็จเยอะกว่าครับ แต่มั่นใจแล้วหรอครับว่าเค้าดีพอสำหรับคุณจริงๆ หรือว่าเค้าไม่มีใครอยู่ในใจแล้ว แต่ถ้าแน่ใจแล้วก็ลุยเลยครับ สู้สู้ ครับ

ปล.ผมว่าถ้ารู้จักกันมานานขนาดนี้แล้วการขอเบอร์นี่คงไม่น่ายากนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2011, 04:06:21 PM โดย JUSTDROPDEAD » บันทึกการเข้า
Align
โอตาคุเอวี
*

ขอขอบคุณสำหรับความสุข แม้เพียงแค่ในจินตนาการ

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 02:24:00 PM »

ชวนกินข้าว ดูหนังครับ ถ้าเค้าตกลงก็ขอเบอร์ไว้ จะได้โทรนัดหมายกัน จริงๆแล้ว5เดือนเป็นเพื่อนกันควรจะมีเบอร์กันไว้แล้ว แสดงว่ายังเป็นเพื่อนห่างๆหรือปล่าวครับ เพื่อนเฉพาะตอนเรียน ข้างนอกเดินสวนกันก็ได้แค่ยิ้มทักทายกันอย่างนั้นหรือปล่าว ถ้าใช่ก็แสดงว่าห่างเหินควรทำคะแนนตามติด แต่อย่าให้เค้ารู้สึกอึดอัดนะครับ

หน้า: [1] 2 3 ... 5 พิมพ์